ผู้เขียน หัวข้อ: โชว์รูมนิสสันแห่งใหม่เปิดบริการแล้วครับ  (อ่าน 4951 ครั้ง)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
หวังว่าคงจะไม่เบื่อมุข Tomica ซะก่อนนะ อิอิ ;D ;D

บรรยากาศบนถนน

รถโชว์วันนี้ All New Elgrand (แม้จะมาช้ากว่าตัวจริง 1 ปีเต็มๆ)

ขออภัยที่ไม่ชัด ส่วนรถรุ่นอื่นๆก็มาจอดข้างๆไว้

น่าเสียดายที่มีพนักงานคนเดียว

เพื่อนบ้ายเป็นโชว์รูม Netz ครับผม (เสียดายน่าจะมีของ Corolla มั่งนะ)

ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

Chariot

• บุคคลทั่วไป
Re: โชว์รูมนิสสันแห่งใหม่เปิดบริการแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 01:56:09 »
ดิสเพลย์สวยดีครับ แต่แนะนำให้จัดแสงแล้วถ่ายใหม่นะครับ

ตัวอย่างภาพนี้ใช้ไฟนีออนในห้อง แล้วรวมแสงด้วยแว่นขยายให้ตกลงที่ตัวรถเท่านั้น

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: โชว์รูมนิสสันแห่งใหม่เปิดบริการแล้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 02:37:05 »
อยากเล่นบ้างจังครับ

เมื่อก่อนเคยเล่น Majorette แต่พังไปหมดแล้ว

คิดถึง Volvo 940 กับปั้มเชลล์จัง

ว่าแต่ที่ไหน Tomica ขายเยอะ แล้วตั้งราคาถูกกว่า ก. เจริญ บ้างครับ ของ ก. เจริญตอนนี้ รุ่นปกติก็ตั้ง 120 เข้าไปแล้ว แพงจัง แล้วศูนย์ Nissan ผมก็ไม่เคยเห็นตามห้างนะครับ ส่วนใหญ่ที่เจอจะเป็น Toyota Netz กับ Honda

อยากเล่นจัง มันรู้สึกเหมือนกับ มีญี่ปุ่นจำลองอยู่ในบ้านตัวเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2011, 02:39:10 โดย YIM »
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 13:18:44 »
เจ้าเบสต์ๆๆๆ
อยากได้ Ti คันนี้ๆๆๆๆๆๆๆ

อ้อ บอกเจ้าของกระทู้ไว้นิดนึงว่า พี่ก็มีครับ อยู่บนหัวเตียงพี่ครับ ทั้งหมดที่เห็นนั่นละ

ออฟไลน์ karn5811

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 13:29:53 »
อยู๋แถวๆไหนน้อ จะไปจองซักคัน 555

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 20:36:04 »
เจ้าเบสต์ๆๆๆ
อยากได้ Ti คันนี้ๆๆๆๆๆๆๆ

เอาคู่นี้ไปแลก TLV ของพี่จิมได้มั้ยเนี่ย.. ;D ;D

ถ้าอยากได้ ก็ลองเดินดูกล่อง tomytec ตามห้างทั่วไปเลยครับ ผมได้มาตอนเซลล์ กล่องละ 109 บาทเอง

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 07:16:57 »
อยากมีโชว์รูมบ้างจัง
มีแต่รถ :o

ออฟไลน์ < bmw x6 >

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 15:59:45 »
เดี๋ยวไปถอยซัก 2 คัน 55