ผู้เขียน หัวข้อ: CX-5 มาโชว์รูมแล้วครับ  (อ่าน 9493 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
CX-5 มาโชว์รูมแล้วครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 16:43:37 »
เห็นสดๆร้อนๆ หน้าโชว์รูมเลยครับ
ติดไฟแดงพอดี เสียดายไปเขียวเร็วไปหน่อย
เลยถ่ายมาได้แค่ 2 รูป

ตัวจริงสวยทีเดียวครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ panerai

Re: CX-5 มาโชว์รูมแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 16:50:10 »
มาพร้อมกับเสียงแตรแบบรถอเมริกัน/ยุโรป ไม่ใช่เสียงประหลาดๆแบบมาสด้ารุ่นก่อนๆ

ออฟไลน์ Charin09

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 17:08:27 »
ผมชอบสีเงินอ่ะ ครับ ดูท่าทางสีขาวจะฮิตมาก  :)

ออฟไลน์ BrownCony

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 17:16:45 »
พอเจอกระแสตอบรับเรื่องดอกเบี้ย ได้ข่าวว่ามาสด้าต้องเรียกไฟแนนซ์มาถกหาข้อตกลงกันใหม่เลยทีเดียว

เรื่องดอกเบี้ย CX-5 มาสด้าไม่น่าพลาดเลย ไม่ดูตาม้าตาเรือ พลาดเรื่องง่ายๆนะ (==")

จำได้ตอนกำลังจะออกสามตัวแรก ตอนนั้นขายดีมาก พอขายไม่ทันแก้ไขโดยขึ้นราคา (=.=")

ดีครับ ขอให้ขายไม่ดี จะได้มีส่วนลดเยอะๆ ไม่โหล แบบที่แฟนๆมาสด้าชอบพูดกัน (ผมแฟนมาสด้า)
รถน้อย ไม่โหล แต่รออะไหล่นาน จำได้มั้ยครับ ตอนมาสด้าสามตัวแรก (=0=)"

ออฟไลน์ hong_G

• I aM HoNG
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 17:19:36 »
ผมลองไปชม + นั่งมาแล้ว ชอบมากๆครับ

แต่ขอ comment บางประเด็น ทั้งจุดดี/จุดเด่น
- เบาะหลัง พนักพิงเอนไม่ได้  แต่ที่เอนมาก็สบายดีครับ
- เบาะหน้า นั่งสบายดี แต่เบาะหลังส่วนรับต้นขาสั้นไปหน่อย
- ตำแหน่งพวงมาลัย การขับขี่ หน้าปัดต่างๆ อยู่ในจุดที่ใช้งานสะดวก ตามสไตล์ mazda ที่เอาใจคนขับ อันนี้ทำได้ไม่ผิดหวัง ^_^
(CR-V ใหม่ ผมไม่ชอบ ตำแหน่งพวงมาลัย+คอนโซล ที่ดูไม่เป็นมิตรกับคนชอบขับรถแบบผม
-  ออฟชั่นจัดเต็มดีครับ ทั้งระบบความปลอดภัย เครื่องเสียง

ออฟไลน์ Highway Star

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 17:29:21 »
มาสด้าเป็นรถที่ดีนะ แต่เค้าไม่ค่อยออกแบบให้เอาใจคนนั่่งเท่าไหร่

ออฟไลน์ Akara

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 17:44:05 »
สนใจครับ แต่ปลายปีนี้ถึงต้นปีหน้ามีรถใหม่ๆออกมาให้เลือกเยอะเหลือเกิน ก็หวังว่าโปรจะโดนใจ

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 17:58:12 »
สวยครับ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 19:29:02 »
ไปดูตัวเป็นๆมาวันนี้ แม้ว่า ผจก.จะไม่ให้เปิดเข้าไปข้างใน งวดนี้สีบรอนซ์เงิน  Aluminium Metalic สวยมากครับ 

เหลือรอราคากะดอกเบี้ยไฟแนนซ์ (ขอแบบ Revise นะครับ ที่ว่ามาตอนแรกกับทิสโก้ ผมให้ไม่ผ่านครับ)

ออฟไลน์ bosidy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 19:54:57 »
เอ๊ะ จขกทถ่ายจากที่จันทบุรีรึเปล่าครับ
วันนี้ผมก็เห็นตอนอยู่บนรถเทรลเลอร์

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 20:03:05 »
ไปดูมาแล้วเหมือนกันครับ แต่ศูนย์ไม่เปิดให้เข้าไปนั่งเหมือนกัน  :(
ในรูปยังไงคันจริงก็อย่างนั้น แต่ดูจากพื้นที่เบาะหลัง น่าจะอึดอัดจริง

ปล. เซลล์บอกว่า 400 คันแรกมี seat heater ให้ด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2013, 21:08:08 โดย PREM »
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ gamaga

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 20:50:44 »
ไปดูมาแล้วเหมือนกันครับ ลองนั่งที่คนขับ นั่งสบายมุมมองดีพอควรเลยครับ แต่ก็ยังไม่ได้ลองอะไรมาก

ตอนนี้ตัวเลือกผมเหลือ CRV กับ เจ้านี้ ใจไป CX5 80% แล้ว

ตอนนี้ รอราคาเปิด กับ ดอกเบี้ย ถ้าแรงเกิน ก็คงไปจบกับ CRV ครับ

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 21:17:30 »
วันนี้ไปถ่ายน้ำมันเครื่องมาเลยแอบถ่ายมาทั้งภายนอก ภายใน และพื้นที่วางขา ( ผมสูงประมาณ 173 ซม. ) เบาะหน้าโอเคครับ แต่เบาะหลังอึดอัดตามสไตล์มาสด้า พื้นที่วางขาค่อนข้างน้อยครับ

ออฟไลน์ Gopz

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 21:19:08 »
วันนี้เห็น CX-5 ป้ายแดง วิ่งแถวๆบ้าน ด้วย งง ว่ารับรถกันแล้วเหรออะครับ

:)
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ kitto26

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 21:35:09 »
เบาะแถว 2 ไม่ได้เลวร้ายขนาดนั้นครับ

ต้องไปนั่งเบาะหน้าแล้วขยับขึ้นหน่อยครับ ด้านหลัวแถว2 ก็โอเคเลย

ผมสูง 180 หนัก 80กว่า ถือว่านั่งได้ครับ

เห็นเซลบอกว่า เบาะแถว 2ปรับเอนได้ ไม่รู้ได้ยังไง พอดีคันที่ผมไปลองมันมีฝาครอบด้านหลังอยู่เลยไม่ได้ลองปรับเอน

ออฟไลน์ Mcgyver

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 21:45:05 »
เบาะแถว 2 ไม่ได้เลวร้ายขนาดนั้นครับ

ต้องไปนั่งเบาะหน้าแล้วขยับขึ้นหน่อยครับ ด้านหลัวแถว2 ก็โอเคเลย

ผมสูง 180 หนัก 80กว่า ถือว่านั่งได้ครับ

เห็นเซลบอกว่า เบาะแถว 2ปรับเอนได้ ไม่รู้ได้ยังไง พอดีคันที่ผมไปลองมันมีฝาครอบด้านหลังอยู่เลยไม่ได้ลองปรับเอน
ศูนย์ที่ผมไปดูมาเซลส์บอกแถวหลังปรับเอนไม่ได้นะครับ

ออฟไลน์ kitto26

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 21:46:36 »

ศูนย์ที่ผมไปดูมาเซลส์บอกแถวหลังปรับเอนไม่ได้นะครับ

ผมก้ไม่ทราบเหมือนกันครับ ผมไปลองนั่งที่ศูนย์เพชรเกษมมา
เลยเอะใจว่าปรับได้ด้วยเหรอ ถ้าได้ก็คงดีครับ

ออฟไลน์ jaojaa

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 22:44:47 »
วันนี้พาแม่ไปดูมาแล้วครับสีขาว เป็นตัวดีเชล 2.2 ท็อป 4wd สวยมาก เชลบอกราคา 1,6xx,xxx บาท
แต่ดอกเบี้ยยังไม่มา  ดูโดยรวมแล้งชอบมาก(จากที่เคยชอบcrv) เชลบอก เป็น4wd auto ถ้าล้อฟรีหรือข้างใดข้างหนึ่งไม่หมุน
ระบบมันจะปรับเป็น4wd อัตโนมัติ  อัตราการกินน้ำมัน เชลคุยไว้ที่ 18กม./ลิตร(โม้ป่าวไม่รู้)

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 23:02:39 »
สงสัยผมลงเอยกับ crv 2.0S ลูกชินกับ Innova ที่โปร่งโล่งสบาย
ที่สำคัญเครื่องยนต์ไม่เหมาะกับ E85 แม้จะขับดีกว่า ระบบความปลอดภัยจัดเต็มกว่า
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ koruru

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 23:11:54 »
ใครพอรู้บ้างครับ mazda-6 จะเข้าไทยปีหน้าช่วงไหนครับ ต้นปีหรือปลายปีครับ  :D

ออฟไลน์ ปั้น

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 08:00:24 »
ยอดจองถ้าเยอะ เป็นตัวกำหนดดอกเบี้ยให้สูงน่าจะใช่ จองไป1,000คันบางกระแสบอกว่าดอกถึง3กว่า ...บ่ะถ้าจริง ช่างกล้านะผู้บริหารกับช่วงแข่งขันกันช่วงนี้ ผมว่าต้นปีมีแวว0%แน่ ไม่รีบ รอเหอะมีเฮ วางเดิมพันได้เลยกับอีหรอบนี้

ออฟไลน์ ANS

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 19:07:40 »
วันนี้ไปดูตัวดีเซลมาแล้วครับ
ศูนย์ให้เข้าไปลองนั่งด้วย
ตัวจริงสวยกว่าในรูปและสวยกว่าที่คิดไว้ (ผมไม่เคยเห็นมาก่อน)
พวงมาลัยสวยคล้าย BM ตระกูล M
แต่ผมอยากได้บางอย่างที่จำเป็นส่วนตัว
เช่น เมมโมรี่ตำแหน่งที่นั่งฝั่งคนขับ เพราะเด็กล้างรถชอบเลื่อนเบาะ
แพดเดิ้ล ชิฟท์ ที่พวงมาลัย ไม่อยากละมือจากพวงมาลัยไปเปลี่ยนเกียร์
ไอไดรฟ์ (ชื่อที่ BMW เรียก) จะได้ไม่ต้องเอื้อมมือไปเปลี่ยน
ชุดครอบโครเมียมแถวคอนโซลเกียร์หรือช่องแอร์ เพราะสวยดูดี
เหมือนที่ประตูและก้านพวงมาลัย
และที่วางแขนซ้าย คล้ายๆ CRV รุ่นก่อนโน้น
ส่วนภายนอก กระจังเป็นรวงผึ้ง เช็ดเองกว่าจะครบรู เมื่อยแน่
ท่อไอเสียออกคู่สวย หม้อพักเนียน มองแล้วไม่ขัดลูกตาเหมือนยี่ห้ออื่นๆ
ใต้ท้องรถมีพลาสติกปิดเป็นแนวยาวด้วย เว้นช่องให้ท่อไอเสียจากเครื่องมาหม้อพักเท่านั้น
จานเบรค ดิสเบรคใหญ่ โช๊คสปริงหลังแยกกัน
ตอนนี้ใจไปแล้ว เหลือเพียงอยากได้ประกันชั้น 1 ฟรี ฟิล์มฟรี
ดอกเบี้ยต่ำกว่านี้ (ภาวนาว่าเป็นข่าวปล่อยเพื่อลวงคู่แข่งให้เขว)
อืมม ผมได้ยินมาเป็นครั้งที่  2 จากเซลว่า รุ่นแรกที่จะเข้ามานี้
เป็นรุ่นประกอบในญี่ปุ่น ไม่ใช่มาเลเซีย
จริงเท็จอย่างไร ขอผู้รู้ช่วยให้ความเห็นหน่อยครับ. ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ penalty

• Ingenieur
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 20:08:29 »
วันนี้ไปดูตัวดีเซลมาแล้วครับ
ศูนย์ให้เข้าไปลองนั่งด้วย
ตัวจริงสวยกว่าในรูปและสวยกว่าที่คิดไว้ (ผมไม่เคยเห็นมาก่อน)
พวงมาลัยสวยคล้าย BM ตระกูล M
แต่ผมอยากได้บางอย่างที่จำเป็นส่วนตัว
เช่น เมมโมรี่ตำแหน่งที่นั่งฝั่งคนขับ เพราะเด็กล้างรถชอบเลื่อนเบาะ
แพดเดิ้ล ชิฟท์ ที่พวงมาลัย ไม่อยากละมือจากพวงมาลัยไปเปลี่ยนเกียร์
ไอไดรฟ์ (ชื่อที่ BMW เรียก) จะได้ไม่ต้องเอื้อมมือไปเปลี่ยน
ชุดครอบโครเมียมแถวคอนโซลเกียร์หรือช่องแอร์ เพราะสวยดูดี
เหมือนที่ประตูและก้านพวงมาลัย
และที่วางแขนซ้าย คล้ายๆ CRV รุ่นก่อนโน้น
ส่วนภายนอก กระจังเป็นรวงผึ้ง เช็ดเองกว่าจะครบรู เมื่อยแน่
ท่อไอเสียออกคู่สวย หม้อพักเนียน มองแล้วไม่ขัดลูกตาเหมือนยี่ห้ออื่นๆ
ใต้ท้องรถมีพลาสติกปิดเป็นแนวยาวด้วย เว้นช่องให้ท่อไอเสียจากเครื่องมาหม้อพักเท่านั้น
จานเบรค ดิสเบรคใหญ่ โช๊คสปริงหลังแยกกัน
ตอนนี้ใจไปแล้ว เหลือเพียงอยากได้ประกันชั้น 1 ฟรี ฟิล์มฟรี
ดอกเบี้ยต่ำกว่านี้ (ภาวนาว่าเป็นข่าวปล่อยเพื่อลวงคู่แข่งให้เขว)
อืมม ผมได้ยินมาเป็นครั้งที่  2 จากเซลว่า รุ่นแรกที่จะเข้ามานี้
เป็นรุ่นประกอบในญี่ปุ่น ไม่ใช่มาเลเซีย
จริงเท็จอย่างไร ขอผู้รู้ช่วยให้ความเห็นหน่อยครับ. ขอบคุณครับ

CX-5 JDM สังเกตบริเวณคันเกียร์หุ้มหนังครับ เวลาเปลี่ยนเกียร์ก็เลื่อนตรงๆ
http://www.cx-5.mazda.co.jp/interior/?link_id=c5lnv
แต่ถ้าคันที่คุณไปลอง เป็นแบบขั้นบันได ก็ไม่น่าจะมาจากญี่ปุ่นนะครับ
If God did not build it, an Engineer did.

ออฟไลน์ littlefish

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 15:28:12 »
เมื่อวานเห็นรถเทรลเลอร์ บรรทุก CX-5 มาเต็มคันเลย เสียดายขับสวนกัน เลยถ่ายไม่ทันครับ
- Toyota Corolla 1.6 J/MT (2002)
- Honda Jazz GE 1.5 S/AT (MC 2011)
- Mazda2 DE 1.5 Elegance Spirit/AT (Racing Series 2012)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 16:28:43 »
เท่ ลุย ลงตัว !!!