ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัย ทำไมป้ายภาษีที่ติดไว้หน้ารถ เลขตัวหลังสุด น่าเกลียดเหลือเกิน ?  (อ่าน 9517 ครั้ง)

ออฟไลน์ ChotLife

• Sr. Member
สงสัย ทำไมป้ายภาษีที่ติดไว้หน้ารถ เลขตัวหลังสุด น่าเกลียดเหลือเกิน
จริงๆประเทศเราก็เจริญก้าวหน้าไปไกลแล้วนะ ของแบบนี้ง่ายๆ ไม่น่าจะพบเห็นได้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2016, 13:09:26 โดย ChotLife »

ออฟไลน์ art_duron

คงพิมพ์กระดาษเปล่าๆ ซึ่งมีเฉพาะเลข 256 มั้งครับ แล้วเลข 0 ค่อยพิมพ์เพิ่มทีหลัง ตอนที่ไปต่อทะเบียน
แล้วเวลาพิมพ์อาจจะวางกระดาษไม่ตรงเสียทีเดียว ออกมามันเลยเบี้ยว

ออฟไลน์ Visual

Thailand standard ครับ
ทำงานด้วยหลักการที่ว่าโลกนี้ไม่มีอะไร perfect ความผิดพลาดเล็กน้อยถือเป็นสัญลักษณ์แห่งการมีชีวิต  ::)

ออฟไลน์ Buffy

• Hero Member
ไม่ใส่ใจที่จะติดให้มันดีดีครับ

ออฟไลน์ SLuang

เกิดจากการปริ้นท์เอาท์ที่ขนส่งครับ
ถ้าใครใช้เครื่องปริ้นท์ประจำก็จะเข้าใจ   คือการดึงกระดาษ แต่ละครั้ง มันอาจมีการคลาดเคลื่อนครับ

แผ่นนี้ออกจากโรงพิมพ์มา จะมีแค่    พ.ศ. 255       พ.ศ. 256      รอไว้
แล้วให้ขนส่งพิมพ์ให้กับรถแต่ละคัน นั่นคือเลขตัวท้าย  เวลาเครื่องปริ้นท์ดึงกระดาษเข้าไป บางครั้งอาจมีการดึงแล้วไม่ตรงตำแหน่ง
จึงทำให้ปริ้นท์ออกมา 10 ใบ ไม่ได้เป๊ะๆ  ทั้ง 10 ใบครับ
ดีนะครับ ที่ยังเป็นเครื่องพิมพ์  เมื่อก่อน เป็นลายมือเขียนด้วยหมึกแห้งครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2016, 13:29:03 โดย SLuang »

ออฟไลน์ SM.

Thailand standard ครับ
ทำงานด้วยหลักการที่ว่าโลกนี้ไม่มีอะไร perfect ความผิดพลาดเล็กน้อยถือเป็นสัญลักษณ์แห่งการมีชีวิต  ::)

คิดบวก ชีวิตก็มีสุขครับ  ::) ::) ::)

ออฟไลน์ ps000000

ปริ้นต์เตอร์ มันเคลื่อน ครับผม

ออฟไลน์ 7777777

ทะเบียนหมวด ฎ มันยังกินกันจนลอกทุกแผ่นเลยครับ  :-X

ออฟไลน์ S6

ถ้าอยู่ในกรอบขาวทั้งหมด มันจะปลอมแปลงง่าย  :)

ออฟไลน์ Darkart

ขอแค่ตัวเลขอยู่กรอบก็พอแล้ว ติดไว้ให้เห็นเด่นชัดที่สุด กันตร.เรียกเป็นพอครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ lufy

• Full Member
ผมไม่สงสัย และรู้ว่าเค้าทำไง ถ้าความสงสัยแล้วมันไม่สบายใจหรือกังวลใจก็ปล่อยวางครับ ชีวิตมีเรื่องให้เครียดให้กังวลกว่านั้นเยอะมันเป็นเรื่องเล็กมากเมื่อเทียบกับปัญหาอย่างอื่น

ออฟไลน์ toffyearn

ของแท้ไงคับ ปีไหน เบียวไปทางไหน เป็นสัญลักษณ์พิเศษ ตำรวจมองไกลๆก็รู้ปั้บเลยยยย

ออฟไลน์ dht_tubes

จ่าย 10 บาท ได้ของ บาทเดียว ทำใจครับ

ออฟไลน์ rtong

ปริ้นมาจากเครื่องปริ้นที่ราคาแพงมากๆนะครับนั้น ;)

ไม่เข้าใจทำไมจึงต้องปริ้นแค่ตัวเลขตัวสุดท้าย
ทำไมไม่ปริ้น พ.ศ.ทั้ง 4 ตัว

ออฟไลน์ tvm

เกิดจากการปริ้นท์เอาท์ที่ขนส่งครับ
ถ้าใครใช้เครื่องปริ้นท์ประจำก็จะเข้าใจ   คือการดึงกระดาษ แต่ละครั้ง มันอาจมีการคลาดเคลื่อนครับ

แผ่นนี้ออกจากโรงพิมพ์มา จะมีแค่    พ.ศ. 255       พ.ศ. 256      รอไว้
แล้วให้ขนส่งพิมพ์ให้กับรถแต่ละคัน นั่นคือเลขตัวท้าย  เวลาเครื่องปริ้นท์ดึงกระดาษเข้าไป บางครั้งอาจมีการดึงแล้วไม่ตรงตำแหน่ง
จึงทำให้ปริ้นท์ออกมา 10 ใบ ไม่ได้เป๊ะๆ  ทั้ง 10 ใบครับ
ดีนะครับ ที่ยังเป็นเครื่องพิมพ์  เมื่อก่อน เป็นลายมือเขียนด้วยหมึกแห้งครับ
ตามนี้เลยครับ

จุดประสงค์มันแค่ไว้ตรวจว่าหมดปีไหน เดือนไหน ไม่ใช่เพื่อความงามครับ

ออฟไลน์ golf8023

เข้าใจรับว่มันออกมาจากเครื่องพิมพ์ ไม่คงไม่เป๊ะไปทุกๆแผ่น
แต่ในรูป มันอุบาทว์ไปมั้ยครับ ให้เลขมันตรงๆเหลื่อมมานิดหน่อยยังพอรับได้นะครับ
ในรูปเลข2560ผมรับได้นะ แต่ไอ2558เนี่ย ทุเรศเกิ๊น

promt

• บุคคลทั่วไป
มันยุค 2016 แล้ว

ช่วยเอาเจ้าหน้าที่กลุ่มนี้ไปอบรมใหม่ หรือ ผอ. ของขนส่ง ควรพิจารณาการดำเนินงาน
ใส่การพิมพ์การออกแบบที่เป็นสาธารณะให้เป็นส่วนหนึ่งของ TOR จะดีมาก

ออฟไลน์ JDM

• Full Member
ผมชอบครับ เบี้ยวๆ สวยดี  :) :)
W201 W211 W204 UCF10 C126

ออฟไลน์ kittiphat123

ความภาคภูมิใจของกรมขนส่งทางบก และ คนไทยครับ  ::) ::) ::) ::) ::)

ออฟไลน์ alpha14

เอาไว้ให้ตำรวจดูว่า ถ้ามันตรงนั่นของปลอม!

ออฟไลน์ dazetos

เข้าใจครับว่ามันมีโอกาสเคลื่อนกันได้

แต่ ในรูปปี 2558 ก็น่าเกลียดเกินไป จนท. ทำให้ใหม่ไม่ได้เลยหรือ?
หลุดออกมาเกินครึ่ง น่าจะตีเป็นเสียได้ :-\

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไทยแลนด์ไงครับ ฮาๆ อิๆ