ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบความเห็นจากสมาชิกที่ใช้ มาสด้า 3 2.0E ตัวเก๋งครับ  (อ่าน 3103 ครั้ง)

ออฟไลน์ TrentXWB

• Sr. Member
  • เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
มีสมาชิกท่านใดใช้อยู่ไหมครับ
ออปชั่นตัวรถที่ติดมาถือว่าเพียงพอหรือไม่ครับ มีจุดเสียหรือจุดที่ควรติตรงไหนบ้าง
มีอะไรที่ควรติดหรือทำเพิ่มบ้าง หรือว่าควรเพิ่มเงินไปซื้อรุ่นย่อยอื่นที่คุ้มกว่าครับ
อยากทราบความเห็นครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Notez

• Full Member
ส่วนตัวผมว่าจุดที่ขาดคือจอ Mzd connect
จริงๆลำพังตัวมันเองไม่ได้เก่งหรือทำอะไรได้เยอะ
แต่อนาคตจอนี้มันต่อยอดได้หลายอย่าง เช่นเนวี่ กล้องหลัง ดูหนัง แอนดรอยอินเตอร์เฟส รวมถึง apple carplay
สุดท้ายเลยถอยรุ่น C มา
แล้วพอถอย C มาก้อมองไฟหน้าไฟท้ายรุ่น S ตาปริบๆ

ออฟไลน์ TheRoadToHell

ผม รุ่น​ C แอบเหล่ไฟเดย์​ไลท์ทุกครั้ง​ แต่พอได้เปลี่ยน​ยาง​แค่นั้น​แหละ​ ยิ้มเลยครับ เส้นละ 3,800​

ตอนแรกกะจะเอารุ่น E แต่มันไม่มีจอกลาง เลยไม่เอา
2014 Mazda3 Skyactiv

ออฟไลน์ CX55

• Jr. Member
  • **
ซื้อให้ลูกใช้ ก่อน MC เหลือไม่ถึงแปดแสน คุ้มเว่อ หุ้มเบอะหนัง ลดลมยางเหลือ 34/32 ก็ดีงามพระรามแปดสำหรับหนุ่มๆ แล้ว

ออฟไลน์ Hakosuka

ผมว่าขยับไปรุ่น c เลยดีกว่า ได้เบาะหนัง จอ แอร์ออโต้

ออฟไลน์ CNX

• Hero Member
ซื้อให้ลูกใช้ ก่อน MC เหลือไม่ถึงแปดแสน คุ้มเว่อ หุ้มเบอะหนัง ลดลมยางเหลือ 34/32 ก็ดีงามพระรามแปดสำหรับหนุ่มๆ แล้ว

คุ้มค่าจริงๆครับ
สำหรับผม ตัวล่างสุด พอใจแล้ว
ออปชั่นบางอย่าง ติดตั้งเพิ่มได้
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ Tan Int

• Hero Member

ผมคิดว่าคุ้มสุดในบรรดาเก๋ง C-seg ราคาแปดแสนแล้ว
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ TrentXWB

• เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
ขอบคุณทุกท่านครับ  ::)

ไม่ทราบว่าตอนนั้นได้ส่วนลดมาเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ Pat.C

ผมว่าคำถามนี้ตอบยากเหมือนกันนะครับ ตัวแปรอยู่ที่ความต้องการกับงบเลยแหล่ะครับ

ถ้าพูดถึงระบบความปลอดภัย (ไม่นับถุงลม) ถือว่าเท่ากันตั้งแต่ตัวเริ่มต้นจนถึงตัวท็อป

แต่ถ้าเรื่องความสะดวกสบาย ความสวยงาม ในส่วนนี้บางคนว่าจำเป็น บางคนว่าไม่จำเป็น

อย่างแม่ผม เค้ามองว่าไม่จำเป็นก็ออกตัว E ทุกวันนี้ก็เห็นเค้าแฮปปี้ดีอยู่ ส่วนตอนผมซื้อที่บ้านบอกว่าตัว C ก็พอ ได้หน้าจอ MZD

แต่ผมรู้ตัวเลยว่า ถ้าซื้อมา คงต้องอยากได้ไฟหน้า - หลัง LED ผมก็เลยเอาตัว S ทุกวันนี้ไม่เคยคิดเสียดายครับ

ดังนั้น ซื้อรถผมว่าซื้อในสิ่งที่ตัวเองชอบที่สุดในงบประมาณที่ตัวเองมี ไม่คิดเสียดายทีหลังแน่นอน

ปล. ส่วนใหญ่ที่คุยๆ กัน คนที่ออกตัว C จะเสียดายว่าทำไมไม่เอาตัว S คำนวนเงินผ่อนรายเดือนต่างกันไม่ถึงพัน

ส่วนคนที่ออกตัว E มักจะเป็นกรณีที่ตัดสินใจชัดเจนแล้วว่าเพียงพอในอุปกรณ์ที่ได้รับ ทั้งนี้ทั้งนั้นอยู่ที่ตัว จขกท. ครับ ว่าต้องการอะไร ประมาณไหน