ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้านตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ หน่อยครับ  (อ่าน 928 ครั้ง)

ออฟไลน์ palm2224

• Newbie
  • *
ช่วยแนะนำร้านตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ โซนลาดพร้าว รามอินทรา นวมินทร์ หน่อยครับ หรือร้านที่มีเครื่องถ่วงล้อแบบเลเซอร์ชี้จุดแปะตะกั่ว ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2024, 18:23:24 โดย palm2224 »

ออฟไลน์ Smith686

• Hero Member
Re: แนะนำร้านตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 19, 2024, 18:59:06 »
       ถ่วงล้อใช้กาวสองหน้าแปะก็ได้  ให้ร้านยางที่เปลี่ยนยางทำให้  ส่วนตั้งศูนย์ ลองไปร้านสนามเป้าศูนย์ล้อดู

ออฟไลน์ albacore

• Full Member
Re: แนะนำร้านตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2024, 20:08:39 »
ถ่วงล้อให้เครื่องดีแค่ไหนอาจจะนิ่งแค่ล้อ พอใส่วิ่งจริงอาจจะยังสั่นอยู่ก็ได้ครับ
ถ้าสั่นไม่หายควรหาร้านเก่งๆที่มีเครื่องถ่วงประชิดล้อ จะได้ถ่วงทั้งระบบ
หรือร้านจะได้หาสาเหตุอื่นๆที่อาจจะเกี่ยวข้อง เช่นยางไม่กลม ล้อเบี้ยว ซึ่งอาจจะต้องแก้วิธีอื่นนอกจากถ่วงล้อ

ออฟไลน์ helloweentz

• Sr. Member
    • รถขนของ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 19, 2024, 20:34:55 »
ร้านพวก b-quik  ก็ตั้ง 0 ดี นะครับ  8)
BRV 2016
Mileage :  173,583
รายการซ่อม :
เกียร์
แอร์
โช๊คหลัง
ลูกยางยึดท่อ
เพลาขับ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 19, 2024, 22:33:00 »
ติวานนยางยนต์ สาขาเกษตร-นวมินทร์ อยู่ตรงข้าม Toyota Buzz
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ tom46

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 20, 2024, 09:09:36 »
ตั้งศูนย์โซนนั้น ลองดู ช่างปู มัยลาภ ดูครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ red898

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 20, 2024, 14:37:12 »
ถ่วงจี้ก็CG 0-400แถวเลีบยด่วน พอได้อยู่ครับ

ออฟไลน์ Starscream

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 20, 2024, 15:12:13 »
ช่างปูมัยลาภครับ ไปเช้าๆหน่อยนะครับ
CBA-CZ4A MR

ออฟไลน์ NoName__???

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 22, 2024, 10:39:11 »
ช่างปูมัยลาภอีกเสียง บ้านเราเข้าตั้งแต่สมัยรุ่นพ่อ

ออฟไลน์ palm2224

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 22, 2024, 13:13:05 »
       ถ่วงล้อใช้กาวสองหน้าแปะก็ได้  ให้ร้านยางที่เปลี่ยนยางทำให้  ส่วนตั้งศูนย์ ลองไปร้านสนามเป้าศูนย์ล้อดู
เอารถไปเปลี่ยนยางมาใหม่ แล้วเหมือนร้านถ่วงไม่ดี วิ่งเร็วๆ แล้วสั่นที่พวงมาลัย ก่อนเปลี่ยนไม่เป็นครับ
ถ่วงล้อให้เครื่องดีแค่ไหนอาจจะนิ่งแค่ล้อ พอใส่วิ่งจริงอาจจะยังสั่นอยู่ก็ได้ครับ
ถ้าสั่นไม่หายควรหาร้านเก่งๆที่มีเครื่องถ่วงประชิดล้อ จะได้ถ่วงทั้งระบบ
หรือร้านจะได้หาสาเหตุอื่นๆที่อาจจะเกี่ยวข้อง เช่นยางไม่กลม ล้อเบี้ยว ซึ่งอาจจะต้องแก้วิธีอื่นนอกจากถ่วงล้อ
ตอนยางชุดเก่าไม่เป็นครับ เปลี่ยนใหม่ช่างถ่วงไม่ดีวิ่งเกิน 100 แล้วสั่น เคยไปทำที่ tyreworks บางบอน แต่ไกล เลยหาร้านใกล้ๆ ครับ
ร้านพวก b-quik  ก็ตั้ง 0 ดี นะครับ  8)
ขอบคุณครับ
ติวานนยางยนต์ สาขาเกษตร-นวมินทร์ อยู่ตรงข้าม Toyota Buzz
ลองเข้าไปดูครับ
ตั้งศูนย์โซนนั้น ลองดู ช่างปู มัยลาภ ดูครับ
ขอบคุณครับ
ถ่วงจี้ก็CG 0-400แถวเลีบยด่วน พอได้อยู่ครับ
ขอบคุณครับ
ช่างปูมัยลาภครับ ไปเช้าๆหน่อยนะครับ
ขอบคุณครับ
ช่างปูมัยลาภอีกเสียง บ้านเราเข้าตั้งแต่สมัยรุ่นพ่อ
ขอบคุณครับ สงสัยต้องเอาไปตั้งศูนย์ที่นี่ล่ะครับ แนะนำมาหลายท่าน