ผู้เขียน หัวข้อ: ถามคนใช้ lexus จริงไหมว่าค่าบำรุงรักษาถูกกว่ารถยุโรปครับ  (อ่าน 9686 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
ตอนไปดูเจ้า GS น่ะแหละถามเซลล์เรื่องค่าดูแล เซลล์แจ้งมาว่าถูกกว่ารถยุโรปถ่ายน้ำมันเครื่องทุกหมื่นโลเป็นสังเคราะห์แท้เหมือนกันตกครั้งละสองพันกว่าบาท อะไหล่สิ้นเปลืองราคามาตราฐานโตโยต้า เค้าพูดประมาณว่าถ้ารับค่าบำรุงรักษาแคมรี่ได้ก็สบายๆ ใครมี lexus อยู่ในบ้านอยากทราบเรื่องค่าดูแลมันน่ะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

อย่าเทียบตามสัญชาติครับ - เทียบตามราคาในตลาดดีกว่า ไม่งั้นหาคำตอบไม่ได้

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ถ้าน้ำมันเครื่อง 2000 นี่ถูกมากมายครับ
รถยุโรปรู้ๆกัน 4-5000 พัน
เท่าที่เคยรู้สมัย W211 vs E60 vs GS300 เก่า
GS ถูกกว่าเยอะ แต่ไม่ถูกเท่า Toyota แน่ๆ
แต่พักหลังมีเพื่อนสมาชิก HLM บอกว่าไม่ถูกแล้วครับ ไล่เลี่ยรถยุโรป
 :)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • Sr. Member
  • *
เข้า Service ศูนย์ Lexus แรกๆก็มีเฉียดหมื่นให้เห็น แต่พอพ้น 2-3 หมื่นโลขึ้นไป ก็ราคาพ้นหมื่นไปหน่อยๆแล้วครับ
ถ้าพูดถึงความจุกจิกของตัวรถเนี่ย น้อยกว่าฝั่งยุโรปครับ ญาติผมใช้อยู่ RX300 กับ GS300 ได้มีโอกาสไปลูบๆคล่ำๆบ้าง
รถเก็บเสียงเงียบดีครับ เครื่องเสียงเพราะมากกกก ;D ;D

ออฟไลน์ kritcc

• Jr. Member
  • **
ราคาคงไม่ถูก แต่คงดีกว่าตรงที่จุกจิกน้อยกว่า ส่วนรถยุโรปดีตรงที่คนนิยมใช้มากกว่า อีกหน่อยพอเก่า ก้อหาอะไหล่ข้างนอกได้ง่ายกว่าไม่ต้องเบิกศูนย์สถานเดียว

ออฟไลน์ luktal_wangpha

• Jr. Member
  • **
  • ครูชำนาญการพิเศษ
 :D ถ้ายังใหม่อยู่และอยู่ในประกัน ราคาค่าบำรุงรักษาก็ปกติค๊ะเหมาะสมกับราคารถรถ แต่ถ้าเก่าหน่อยต้องซ่อมมากหน่อยค่าซ่อมไม่เป็นรองรถยุโรปราคาแพงเลยค๊ะ พ่อลูกตาลใช้มา 2 รุ่น LS400 ปี 1995 และ ES 300 ปี 1997  อายุก็ 15-17 ปีแล้วค๊ะ