ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์ประสบการณ์เซ็งๆ wrap หลังคาดำครับ  (อ่าน 14322 ครั้ง)

ออฟไลน์ aobness

• Sr. Member
ไม่ได้มีเจตนาโจมตี ใครนะครับ ทางร้านรับผิดชอบดี แต่โทษความโง่ตัวเองล้วนๆ

เกิดทะลึ่งเอารถไป wrap หลังคาดำเงามา เกรดตัวแพงสุดในร้านดีสุดตามพี่ท่านว่า 5,500฿
รู้สึกว่าฝุ่นเกาะเยอะมากเลยรำคาญ เส้นๆๆรอยๆเพียบ
ทำได้เดือนเดียวไปลอกออก ป๊าด ! ตามภาพพสีหลังคา เฮ่อ

ปล.รถใหม่สีใหม่ไม่ใช่รถสีเก่ากรอบๆไปติด
     ใครลอกออกไม่เป็นไรไม่รู้ แต่ผมเป็นจึงมาแชร์ข้อมูลครับ
      ใครจะ wrap หาข้อมูลกันนิดนึง ส่วนผมลาขาดกับคำว่า wrap ผมว่าผมทำร้านดังแล้วนะ

ใคร wrap อยู่ตอนลอกออกขอให้โชคดีครับ T T

ออฟไลน์ lexusboy

• Newbie
  • *
Re: แชร์ประสบการณ์เซ็งๆ wrap หลังคาดำครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 13, 2015, 17:30:38 »
แล๊กเกอร์หลุดร่อคับ?

Re: แชร์ประสบการณ์เซ็งๆ wrap หลังคาดำครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 13, 2015, 17:32:08 »
แล๊กเกอร์หลุดร่อคับ?
น่าจะใช้ครับชั้นแลคเก้อร์หลุดด ;(

ออฟไลน์ RockTheMonk

• What Happened, Happened...
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 13, 2015, 17:42:26 »
..พวก Wrap ทั้งคันอ่านแล้วสะดุ้งแน่เลย :o

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• Hero Member
    • ร้าน เอที คอมสำโรง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 13, 2015, 17:51:47 »
ถ้างั้น ก่อนจะลอกออก เอารถไปตากแดดสัก 1 ชั่วโมงครับ
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ roongrus

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 13, 2015, 17:53:34 »
แบบนี้เอาไปซ่อมเฉพาะจุดได้ครับ ลองไปที่ Siam Sbrand ดู น่าจะง่ายครับ เพราะแค่ชั้น lacquer เท่านั้น

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 13, 2015, 18:49:29 »
รถเดิมๆแล็กเกอร์ไม่น่าลอกนะ แปลกดี

อันนี้ ผมแค่สงสัยเฉยๆนะ
รถป้ายแดงสมัยนี้ ไม่ค่อยเหมือนรถป้ายแดงเลย
เคยทำสีมาก่อนตอนอยู่ที่โกดังเก็บรถหรือเปล่าก็ไม่รู้

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 13, 2015, 20:08:39 »
ซ่อมสีเฉพาะจุดได้ครับลองหาข้อมูลดูผมเคยซ่อมมางานน่าพอใจมากครับสีเดิมที่เหลือยังอยู่

ออฟไลน์ iLLuSion

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 13, 2015, 21:03:15 »
     การจะลอกสติ๊กเกอร์ที่มีแรงยึดเกาะสูงควรจะใช้ความร้อนร่วมด้วยครับจะทำให้ลอกง่ายขึ้น
โดยปกติผมใช้ลมร้อนจากไดร์เป่าผมครับ

ออฟไลน์ Buffy

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 13, 2015, 21:51:06 »
ข้างบ้านผม wrapทั้งคันมาสองปี สัปดาห์ก่อนพึ่งเอาออก ก็โอเคดีน่ะครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 13, 2015, 22:04:59 »
แย่เลย เพิ่งทำแท้ๆ

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 13, 2015, 22:11:42 »
ไม่ได้มีเจตนาโจมตี ใครนะครับ ทางร้านรับผิดชอบดี แต่โทษความโง่ตัวเองล้วนๆ

เกิดทะลึ่งเอารถไป wrap หลังคาดำเงามา เกรดตัวแพงสุดในร้านดีสุดตามพี่ท่านว่า 5,500฿
รู้สึกว่าฝุ่นเกาะเยอะมากเลยรำคาญ เส้นๆๆรอยๆเพียบ
ทำได้เดือนเดียวไปลอกออก ป๊าด ! ตามภาพพสีหลังคา เฮ่อ

ปล.รถใหม่สีใหม่ไม่ใช่รถสีเก่ากรอบๆไปติด
     ใครลอกออกไม่เป็นไรไม่รู้ แต่ผมเป็นจึงมาแชร์ข้อมูลครับ
      ใครจะ wrap หาข้อมูลกันนิดนึง ส่วนผมลาขาดกับคำว่า wrap ผมว่าผมทำร้านดังแล้วนะ

ใคร wrap อยู่ตอนลอกออกขอให้โชคดีครับ T T

คันนี้ยี่ห้ออะไรครับ

ออฟไลน์ pee1818

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 13, 2015, 22:12:37 »
เป็นหลายจุดไหมครับ หรือว่าเป็นจุดนี้จุดเดียว

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 13, 2015, 22:30:19 »

คันนี้ยี่ห้ออะไรครับ

volvo v40 ปัจจุบันครับ เป็นจุดเดียวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2015, 22:35:17 โดย aobness »

ออฟไลน์ Narak-Man

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 13, 2015, 22:37:12 »
ผมติดมา3ปีลอกออกแล้วติดใหม่ ที่ร้านเอาลมร้อนมาเป่าๆก่อนลอก และล้างคราบกาวออกเนียนปิ๊งเลยครับ  เอาไปตากแดดหรือลมร้อนเป่าก่อนแกะออกนะครับ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 13, 2015, 22:39:06 »
ผมติดมา3ปีลอกออกแล้วติดใหม่ ที่ร้านเอาลมร้อนมาเป่าๆก่อนลอก และล้างคราบกาวออกเนียนปิ๊งเลยครับ  เอาไปตากแดดหรือลมร้อนเป่าก่อนแกะออกนะครับ
ผมไปให้ร้านที่ทำแกะออก สงสัยโดนดึงสด !?!

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 13, 2015, 22:54:03 »

แล้วลมร้อนจะทำลาย/ทำร้ายแล็คเกอร์เคลือบรถที่มาจากโรงงานรึเปล่าครับ สีจะพองเร็วกว่าปกติรึเปล่าครับ แค่สงสัยนะครับ

นี่ขนาดสีรถยุโรป รถใหม่ด้วยนะครับ ถ้าเป็นรถญี่ปุ่นเล็ก อีโค่คาร์ แล้วลอกแบบเดียวกันนี่ สยองเลย..!!

ตกลงร้านเขาแก้ไขให้เรียบร้อยดีใช่ป่าวครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 13, 2015, 23:02:06 »
สรุปส่งเคลมครับ เค้ารับผิดชอบ excess
แต่ไม่คุ้มผมเลยเสียเวลา ถือว่าโทษตัวเองครับ 555
ผมง่ายๆ เซงนิดๆ

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 13, 2015, 23:37:15 »
มีรอยพวกคัตเตอร์ไหมครับ

ร้านติดฟิล์ม ร้านติดสติกเกอร์ หลายร้านเอาง่ายเข้าว่า

ตัดฉึ้บๆๆ บนผิวของรถแบบไม่มีอะไรมารองเลย

เห็นแล้วปวดใจ บางร้านนี่คือแบบจะไม่คิดเลยว่ารถจะเป็นสนิมตรงที่ตัดฉึบๆ

เห็นแล้วก็ปวดใจ

ตอนนี้ผมห่างหายจากพวกสติ้กเกอร์ต่างๆ แล้ว

บางทีร้านรวงต่างๆ ที่ผมเอารถไปแต่ง ไปติดฟิล์ม หรือเอารถไปติดเครื่องเสียง
เห็นรถเป็นป้ายแดงและใหม่ๆ
ชอบทำเนียน มาสติกเกอร์ร้านมาติดโฆษณาบนรถเรา
เราไม่อยากเรื่องมาก ก็จะขอสติกเกอร์ไปติดเอง คือจริงๆ ก็ทิ้งสติกเกอร์ลงถังในปั้มเลย

ออฟไลน์ kenno

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 13, 2015, 23:56:37 »
ร้านอาจจะคิดว่าเพิ่งติดไปไม่นานยังไม่ติดแน่นเลยดึงสดไม่ได้เป่าลมร้อน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 14, 2015, 02:54:08 »
เคยคิดจะทำเหมือนกันครับ หลังคาดำ มีแต่คนเชียร์

แต่สุดท้ายคุณพ่อห้ามครับ เลยไม่ได้ทำ

ออฟไลน์ supawit

• Jr. Member
  • **
  • KIA picanto K1
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 14, 2015, 12:24:59 »
ผม ดำเงาเหมือนกันเกรดน่าจะต่ำกว่าด้วยย  เสียไปแค่ 3พันเองงง  ติดมา 3ปีล่ะ  ว่าจะไปลอกออกอยู่  ขอทำใจแปบนะครับบ T___T
"96 BENZ W124 E280 code C
"07 TOYOTA vigo prerunner E
"11 KIA picanto SE
"14 HONDA city SV
"16 HONDA HR-V E

ออฟไลน์ Freekick042

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 14, 2015, 22:19:02 »
เคยได้ยินเรื่องนี้มาเหมือนกัน แต่ส่วนตัวไม่เห็นว่าหลังคาดำมันสวยตรงไหนเลยไม่ได้ทำรอดไป

ออฟไลน์ h22a

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 15, 2015, 12:09:47 »
เคยได้ยินเรื่องนี้มาเหมือนกัน แต่ส่วนตัวไม่เห็นว่าหลังคาดำมันสวยตรงไหนเลยไม่ได้ทำรอดไป

เห็นด้วยครับ