ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอคำชี้แนะเรื่องกระบะ all new หน่อยครับ  (อ่าน 7679 ครั้ง)

sunjiranger

• บุคคลทั่วไป
สวัสดีครับเพื่อนสมาชิกทุกท่านรวมถึงทีมงานทุกท่านด้วย คือตอนนี้ผมใช้รถยี่ห้อ t... 2500 vn 4 door prerunner อยู่เป็นรถปี 2010 แต่มันมีปัญหาที่ครัชแก้ไม่จบยกครัชมา5รอบแล้ว จนผมเริ่มเบื่อกับมันแล้ว เลยอยากจะเปลี่ยนคันใหม่ ผมจึงอยากทราบว่าตอนนี้ รถยี้ห้อ  allnew isuzu d-max hilander 3000 zp 4 door เล่นได้แล้วหรือยังครับ คือผมไม่ค่อยชอบรถจุกจิกครับ  ปล ขอใช้เป็นคำย่อนะครับกลัวมีปัญหา ;D ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยผมเรียนมาน้อย  :)
ผมขอขอบคุณทุกๆคำตอบเลยครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2013, 20:36:16 โดย sarawut.th »

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• Hero Member
  • นับ1ใหม่
Re: รบกวนขอคำชี้แนะเรื่องกระบะ all new หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 19:42:24 »
ถ้ามองตัวนี้อยู่ผมว่ามันดีเลยละ
ทั้งเครื่องยนต์ ช่วงล่าง
ลงตัวดีครับตัวนี้ คนอื่นว่าไงไม่รู้นะแต่สำหรับผม
ผมว่ารุ่นนี้ดีครับ

เป็นอีซูซุ4ประตูรหัสตัวนี้ เครื่อง3พันจะมี8รุ่นย่อยครับ
ไฮเลนเดอร์ 4รุ่น
วีคอส 4 รุ่น

แต่รหัสย่อยของอีซูซุเยอะไปหน่อยนะผมว่า 56 รุ่นย่อยแนะ
พอๆกะเชพเลย ตัวย่อยเยอะมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2013, 19:52:24 โดย sithphuket »

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: รบกวนขอคำชี้แนะเรื่องกระบะ all new หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 19:42:46 »
All New รุ่นไหน จะรู้ได้ไงครับ รุ่นที่ใหม่ๆก็เปิดตัวใกล้ๆกัน ไม่มีใครสดกว่าใคร

sunjiranger

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 19:44:05 »
All New รุ่นไหน จะรู้ได้ไงครับ รุ่นที่ใหม่ๆก็เปิดตัวใกล้ๆกัน ไม่มีใครสดกว่าใคร
ยี่ห้อ all new isuzu d-max ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2013, 19:59:43 โดย sarawut.th »

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 19:49:15 »
เรื่องปัญหาจุกจิกไม่ค่อยทราบรายละเอียดนะครับ แล้วแต่เคสเหมือนกัน

แต่คิดว่าหากเกิดปัญหาอะไรบางอย่างขึ้นมา กระบะ All new ยี่ห้อ I ที่ว่านี้ แก้จบและสบายใจกว่า กระบะ All new ค่ายอื่นๆ แน่นอน

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 19:59:46 »
จัดได้เลยครับ ที่บ้านเคยใช้อีซูซุมา 2 รุ่น การบริการเค้าดีนะครับ มีความรับผิดชอบ จากประสบการณ์ส่วนตัว

sunjiranger

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 20:07:55 »
จัดได้เลยครับ ที่บ้านเคยใช้อีซูซุมา 2 รุ่น การบริการเค้าดีนะครับ มีความรับผิดชอบ จากประสบการณ์ส่วนตัว
ครับแต่เมื่อก่อนรุ่นที่ผมซื้อมามันจุกจิกผมเลยหวั่นๆ ผมเล่น isuzu มาสามคันแล้ว คันแรกเป็น TFR 90 Hp ตัวนี้ใช้ได้ดีเยี่ยมใช้งานมา 9 ปี เลยมาเปลี่ยนเป็น D-max 3000 commonrall แต่ผมว่ามันจุกจิกครับ ผมก็เลยหันมาเล่นพี่ T กับมาเจอปัญหาที่แก้ไม่ตกเลยอยากกลับมาเล่น isuzu ครับ  ปล d-max 2500 commonrall ก็ใช้มาแล้ว

ออฟไลน์ boybkk

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 20:25:54 »
งงตรงยกคลัสมา5รอบคันอื่นเขายกคลัสรอบเดี่ยวเกีย3ยังเอี้ยด ;D ;D ;D
2500VNturbo ดีอยู่แล้ว เปลี่ยนเป็น all new dmax
ลงกล่องดันรางยกหัวฉีดแล้วก้านขาดนะจุกจิกไม่น่าใช้ :D :D :D

ขอลบคลิปทิ้ง เพราะ "จะโพสต์คลิปเดียวกันทำไมหลายกระทู้?" <---- J!MMY
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2013, 00:27:21 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ joeyote

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 20:33:49 »
เรื่องการบริการ ตั้งแต่ผมใช้รถมาผมว่า Isuzu บริการโดยรวมดีที่สุดครับ

เรียกว่าบริการดียัน ยาม เลยครับ

แค่ขับรถไปเฉียดๆจุดรับรถ โอยยย พนง วิ่งกรู กันเข้ามา เราไม่ต้องวุ่นวายอะไรเลย

PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 20:39:07 »
งงตรงยกคลัสมา5รอบคันอื่นเขายกคลัสรอบเดี่ยวเกีย3ยังเอี้ยด ;D ;D ;D
2500VNturbo ดีอยู่แล้ว เปลี่ยนเป็น all new dmax
ลงกล่องดันรางยกหัวฉีดแล้วก้านขาดนะจุกจิกไม่น่าใช้ :D :D :D

จะสื่ออะไรรึครับ
ผมว่าพี่จิมมี่เตือนท่านแล้วนะครับ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,31325.msg507063.html#msg507063

ผมว่าเหมือนจะแอบแฟงรึเปล่าว่ากล่องท่านดีสุดเกินกว่าอีซูซุจะรับได้ว่างั้น
 เข้าใจผิดผมขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 20:46:41 »
ครับแต่เมื่อก่อนรุ่นที่ผมซื้อมามันจุกจิกผมเลยหวั่นๆ ผมเล่น isuzu มาสามคันแล้ว คันแรกเป็น TFR 90 Hp ตัวนี้ใช้ได้ดีเยี่ยมใช้งานมา 9 ปี เลยมาเปลี่ยนเป็น D-max 3000 commonrall แต่ผมว่ามันจุกจิกครับ ผมก็เลยหันมาเล่นพี่ T กับมาเจอปัญหาที่แก้ไม่ตกเลยอยากกลับมาเล่น isuzu ครับ  ปล d-max 2500 commonrall ก็ใช้มาแล้ว

ค่อนข้างต่างกับที่ผมใช้ครับ ดีแม็กซ์ 2500 แค็บ โฉมที่แล้ว ใช้มา 11 ปี คือเปิดตัวปั๊บ ซื้อเลย เป็นคันแรกๆของหมู่บ้านเลยครับ เพิ่งขายไปวานซืน ไม่มีอะไรให้ปวดหัวเลยครับ ขายไปยังได้ 3 แสน 7  ;D

ออฟไลน์ boybkk

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 21:14:39 »

ผมว่าพี่จิมมี่เตือนท่านแล้วนะครับ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,31325.msg507063.html#msg507063

ผมว่าเหมือนจะแอบแฟงรึเปล่าว่ากล่องท่านดีสุดเกินกว่าอีซูซุจะรับได้ว่างั้น
ผมไม่ได้จะมาขายกล่องอะไรครับ
แค่เป็นคนใช้กระบะ กล่องเจ้าในคลิปผมก็ไม่ได้ใช้ยี่ห้อนั้นด้วย
แค่เห็นคนถ่ายมาขำฮาดีเลยเอามาให้ดู แต่ยุคนี้กระบะแต่งสุดยอดจิงๆนะ

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 21:31:47 »

ผมไม่ได้จะมาขายกล่องอะไรครับ
แค่เป็นคนใช้กระบะ กล่องเจ้าในคลิปผมก็ไม่ได้ใช้ยี่ห้อนั้นด้วย
แค่เห็นคนถ่ายมาขำฮาดีเลยเอามาให้ดู แต่ยุคนี้กระบะแต่งสุดยอดจิงๆนะ

กระบะถ้ามันแต่งรึเดิมๆมันสุดยอดมาตั้งนานแล้วครับ
แต่พวกเราคนเล่นรถกระบะส่วนมากเอามาใช้ผิดงาน
รถกระบะเค้าทำมาเพื่อการพาณิชย์ เพื่อเป็นรถเอนกประสงค์
แต่พวกเราทั้งหลายที่ซื้อรถกระบะกันมาเนี่ย หลังๆเอาไปทำผิดกันเยอะ
แต่งซิ่ง เพื่อให้ขับได้อย่างใจเราต้องการ อันนี้ผมไม่ว่าไรเลย ทำเถิดถ้าใจอยากแต่งอยากทำ
แต่หลายๆคนเอาไปทำผิด แต่งซิ่งวิ่งทางหลวง แล้วพลาดพาเพื่อนร่วมทางตายไปก็หลายคน
ถนนโล่งๆนึกสนุกอยากกดเล่นผมว่าทำได้ครับ ถ้าถนนเป็นใจ เอาพอให้หายคัน
แต่ผมไม่สนับสนุนประเภท ซิ่งสายฟ้า รถก็เยอะ ขับจี้ตูดอยู่ได้ รถกระบะ กับรถตู้ผมเจอเยอะสุด
ชอบเอาชีวิตคนอื่นที่ร่วมทางเสียวจนขมิบก้นบนเบาะนั่งไปด้วย แบบนี้ไม่ไหวครับ
อยากแรงๆสนุกๆจัดกลุ่มขึ้นมาไปเช่าสนามแข่งเลย จัดลงแข่งในสนามก็ได้
ถ้าบนถนนหลวง ผมขออย่างเดียว ดูเพื่อนร่วมทางด้วย โล่งๆวิ่งคนเดียวกดไปเลยครับ

ไม่ได้เจาะจงที่ใครคนใดคนนึงนะครับ ผมเหมารวมถึงคนขับรถกระบะขาซิ่ง
ที่ชอบซิ่งเป็นชีวิตจิตใจ ผมก็ใช้กระบะเหมือนกัน ซิ่งเหมือนกัน แต่ผมดูสถานการณ์
อย่าเอาชีวิตเพื่อนร่วมทางเป็นตัวประกันนะครับ รบกวนด้วย

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 21:38:14 »
ขอโทษที่พาออกทะเลครับ
วกกลับสู่กระทู้ต่อครับ  :) :)
ขอโทษอีกรอบ ความดันขึ้นนิดนึง อิอิ

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 22:49:11 »
เรื่องการบริการ ตั้งแต่ผมใช้รถมาผมว่า Isuzu บริการโดยรวมดีที่สุดครับ

เรียกว่าบริการดียัน ยาม เลยครับ

แค่ขับรถไปเฉียดๆจุดรับรถ โอยยย พนง วิ่งกรู กันเข้ามา เราไม่ต้องวุ่นวายอะไรเลย

555 จริงครับ ตอนใช้ d-max เอาเข้าศูนย์นี่ แทบจะอุ้มไป

พอเปลี่ยนมาใช้ฟอร์ด ต้องเดินหาเองทุกอย่าง  ;D
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ kvlegendstar

• Full Member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 00:06:09 »

555 จริงครับ ตอนใช้ d-max เอาเข้าศูนย์นี่ แทบจะอุ้มไป

พอเปลี่ยนมาใช้ฟอร์ด ต้องเดินหาเองทุกอย่าง  ;D

แค่เดินหาเองจริงหรอครับ ไม่ใช่ต้องไหว้พนักงานก่อนหรอกครับ แหม่... หรือบางกรณีก็แทบจะต้องซ่อมเองแล้ว 55+

ปล. ผมดวลกับเซลล์กับศูนย์ฟอร์ดซะเหนื่อยใจ กะอีแค่ขอป้ายทะเบียน

ออฟไลน์ aoddy1

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 01:03:15 »
Isuzu ถ้าชอบรูปทรงนี้ ซื้อเลยครับไม่ผิดหวัง ศูนย์บริการดีไม่น่าห่วงเหมือนหลายๆยี่ห้อ

ออฟไลน์ Minny

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 01:40:54 »
Dmax 3.0 VGS ตัว V- Cross เลยค่ะ แรงม้าเยอะเป็นอันดับ 3 รองจาก New Ranger/BT50 Pro และ New Colorado แต่เขาว่ากันว่า Dmax 3.0 แรงสุดในตลาดกระบะไทย ไม่จุกจิกค่ะ ถ้ามีปัญหา รถมี defect ยังไงก็เข้าศูนย์ได้ค่ะค่ายนี้บริการดีมาก

แต่ถ้าใจเย็นหน่อยแนะนำให้รอ All New Hilux กับ All New L200 ดีกว่าค่ะประมาณปลายปี 2014
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

sunjiranger

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 06:20:24 »
Dmax 3.0 VGS ตัว V- Cross เลยค่ะ แรงม้าเยอะเป็นอันดับ 3 รองจาก New Ranger/BT50 Pro และ New Colorado แต่เขาว่ากันว่า Dmax 3.0 แรงสุดในตลาดกระบะไทย ไม่จุกจิกค่ะ ถ้ามีปัญหา รถมี defect ยังไงก็เข้าศูนย์ได้ค่ะค่ายนี้บริการดีมาก

แต่ถ้าใจเย็นหน่อยแนะนำให้รอ All New Hilux กับ All New L200 ดีกว่าค่ะประมาณปลายปี 2014
ผมว่าคงจะพอกับพี่ T แล้วครับ สมัยผมขับ d-max ไปไหนทางไกลไม่เห็นเมื่อยเลย พอมาใช้พี่ T ต้องขอบอกว่าเมื่อยมาก ปวดคอปวดไหล่เวลาผมไปไหนต้องติดพาราไว้ประจำรถเลยครับ อีกคันของน้องเมียรุ่นเดียวกัน ขับทางไกลก็บ่นเมื่อยเหมือนกันครับ  ;D

ออฟไลน์ myalexxp

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 07:18:43 »

ผมว่าคงจะพอกับพี่ T แล้วครับ สมัยผมขับ d-max ไปไหนทางไกลไม่เห็นเมื่อยเลย พอมาใช้พี่ T ต้องขอบอกว่าเมื่อยมาก ปวดคอปวดไหล่เวลาผมไปไหนต้องติดพาราไว้ประจำรถเลยครับ อีกคันของน้องเมียรุ่นเดียวกัน ขับทางไกลก็บ่นเมื่อยเหมือนกันครับ  ;D

ตรงกันข้ามกับผมเลย ทางไกล ไม่ขอขับดีแมก ตัวแรก

วีโก้ นั่งขับสบายที่สุดของที่สุดแล้ว ( ไม่นับปาเจโร่สปอร์ต )

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 12:35:08 »
อีซูซุเบาะมันสั้น คนตัวใหญ่ขับแลัวจะรู้สึกไม่ค่อยสบาย แต่ all-new ผมว่าดีขึ้นกว่าเดิมมากแล้ว ต้องไปลองครับ

ท้ายย้วย สไตล์รถนิ่มก็คงต้องแล้วแต่รสนิยม

เรื่องบริการของ 0 ถ้าเอาค่าเฉลี่ย ผมว่าดีระดับท๊อปทรีของตลาดบ้านเราครับ
การโมดิฟาย เครื่องบล๊อคนี้ ไปได้ไกลจริง

ออฟไลน์ ball.design

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 17:36:48 »
เปลี่ยนใส่ครัช ทองแดงเลย
dbx

sunjiranger

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 18:14:34 »
เปลี่ยนใส่ครัช ทองแดงเลย
ผมกลัวมันไม่จบ เพราะรถคันนี้มีปัญหาตั้งกะออกมาแล้ว 4000 เคลมครัชจากศูนย์ หลังจากนั้นก็เคลมอีกสองครั้ง จน TMT ต้องมาดูให้แต่พอใช้ได้พักเดียวก็กับมาเป็นอีก
ตอนแรกออกรถมาครัชมีอาการสั่นนิดๆ ผมก็นึกว่ารันอินสักหน่อยคงหาย แต่ยิ่งใช้ยิ่งสั่นเลยเข้าศูนย์ พอรื้อออกมาปรากฏว่า แหวนสปิงที่รองน็อตแผนกดครัชได้ถ่างออก ทางศูนย์เลยเคลมให้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2013, 18:19:15 โดย sarawut.th »

ออฟไลน์ keiingo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 20:30:43 »
ผมใช้อยู่3.0 เกียร์M/T ใช้มา9เดือนแล้ว มีแค่ปัญหาแหนบดัง ตอนนี้อีซูซุก็ทำแหนบรุ่นใหม่ออกมาแล้ว ไม่น่าจะมีปัญหาอีก ถือว่าน่าพอใจมากครับกับคันนี้ เครื่องแรง ประหยัด12โลลิตร+ ช่วงล่างนิ่มไป เปลี่ยนโช๊คใหม่จบเลยครับ เข้าศูนย์ไม่น่าห่วงค่าใช้จ่ายไม่แพงมาก

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 22:18:49 »
Dmax ผมได้เครื่องใหม่ก็เพราะ ISUZU นี้แหละครับ ใจดีมาก เครื่องมีปัญหา เคลมให้ใหม่เลย คิดอยู่นะครับว่าถ้าเอากระบะคันต่อไปคงเอา Dmax อีก

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 22:51:03 »

ขอลบคลิปทิ้ง เพราะ "จะโพสต์คลิปเดียวกันทำไมหลายกระทู้?" <---- J!MMY

ขอโทษเจ้าของกระทู้นะครับ แต่ฮาสองคนนี้จริงๆครับ เกียร์3ยังเอี๊ยด55

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 13:47:45 »

แค่เดินหาเองจริงหรอครับ ไม่ใช่ต้องไหว้พนักงานก่อนหรอกครับ แหม่... หรือบางกรณีก็แทบจะต้องซ่อมเองแล้ว 55+

ปล. ผมดวลกับเซลล์กับศูนย์ฟอร์ดซะเหนื่อยใจ กะอีแค่ขอป้ายทะเบียน

เอาซะท้องแข็งเลย ต้องไหว้ก่อน

;D ;D ;D