ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามเรื่องหนังหุ้มเบาะi5po9Nsojvp8jt  (อ่าน 4968 ครั้ง)

ออฟไลน์ kris-lack

• Hero Member
เรียนถามเรื่องหนังหุ้มเบาะi5po9Nsojvp8jt
« เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 21:07:33 »
ก็เคยตั้งกระทู้ถามนะคะ พอดีวันนี้ไปเดินห้างมีรถวีออสมาโชว์ เลยไปดูเลยถามเซลว่าไม่แถมเบาะหนัง?
เขาบอกไม่แถม แต่สามารถเอาไปหุ้มให้ได้โดยให้เราจ่ายเพิ่ม เลยถามเขาว่าไปหุ้มร้านใหน
ก็ได้ชื่อร้านเราก็เลยไปสอบถามราคา สำหรับกระบะ 4 ประตู ราคา 15,000 เจ้าของร้านบอกว่าเป็นหนังวัวนอก บลาๆๆ
และแกก็บอกด้วยว่า แถวโชว์รูมมหาสารคาม ร้อยเอ็ด ขอนแก่น(บางค่าย) บ้านไผ่ ก็เอามาทำที่นี่ ว่างั้น
แกบอกว่า ราคาที่เซลเอามาขายต่อคือ 25000

คำถาม คือ ราคา 15000 นี่ถือว่าได้หนังดีมั้ยคะ คือ เราดูไม่ค่อยเป็น (แต่ดูจากตัวอย่างรถที่เขากำลังหุ้มอยู่ก็นุ่มดีอยู่นะ)

ขอบพระคุณทุกท่านล่วงหน้าค่ะ

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: เรียนถามเรื่องหนังหุ้มเบาะi5po9Nsojvp8jt
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 22:45:22 »
งงตรง i5po9Nsojvp8jt อ่ะครับ

หมื่นห้าก็น่าจะกลางๆ คือไม่ถึงดีขนาดเบา Dakota Nevada Nebraska ไรงี้แน่นอน ก็อาจจะใกล้เคียงแคมรี่ ACV30 นะครับ บวกลบ
แต่ดีกว่าแท็กซี่แหละ

ออฟไลน์ r0okiEz

• Sr. Member
Re: เรียนถามเรื่องหนังหุ้มเบาะi5po9Nsojvp8jt
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 22:56:05 »

หมื่นห้าก็น่าจะกลางๆ คือไม่ถึงดีขนาดเบา Dakota Nevada Nebraska ไรงี้แน่นอน ก็อาจจะใกล้เคียงแคมรี่ ACV30 นะครับ บวกลบ

ขออนุญาตตอบแทน จขกท.นะครับ

i5po9Nsojvp8jt แปลเป็นไทยว่า รถยนต์หน่อยค่ะ ครับผม  ;D
อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

ออฟไลน์ jdai

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 23:27:11 »

i5po9Nsojvp8jt แปลเป็นไทยว่า รถยนต์หน่อยค่ะ ครับผม  ;D

โอ้โห เจ๋งมาก คิดได้ไง  "i5po9Nsojvp8jt แปลเป็นไทยว่า รถยนต์หน่อยค่ะ " เจ๋งจริงคนเข้าใจกันเนอะ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 23:32:30 »
ต้องถามเขาก่อนครับ ว่าราคาที่บอกมา มีหนังแท้เป็นส่วนประกอบแค่ไหน

ส่วนมากก็จะแบ่งเป็น

- spec โชว์รูม ก็จะเป็นพวก มีหนังแท้ 20 % คือ บริเวณช่วงรองบั้นท้าย กับ เอว นอกนั้นเทียม
- spec โรงงาน ก็จะเป็นพวก 50 % มีหนังแท้ตรงหน้าสัมผัสทั้งหมด ส่วนด้านหลังเป็น PVC หนังเทียม
- แท้ 100% ทั้งตัว

พอรู้แล้ว ก็จะแบ่งเกรดหนังแท้อีก ว่าเป็นแบบไหน
ถึงจะพอเทียบได้ครับ ว่า ราคาแพง, เหมาะสม หรือ ราคาถูก

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 00:41:37 »

i5po9Nsojvp8jt แปลเป็นไทยว่า รถยนต์หน่อยค่ะ ครับผม  ;D

โอ้โห เจ๋งมาก คิดได้ไง  "i5po9Nsojvp8jt แปลเป็นไทยว่า รถยนต์หน่อยค่ะ " เจ๋งจริงคนเข้าใจกันเนอะ

ดูที่แป้นพิมพ์ครับ จขกท.ลืมสลับภาษาตอนพิมพ์

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 01:08:40 »
หมื่นห้า คงได้เกรดโรงงานธรรมดาครับ

ลองดูเว็บนี้ครับ จะมีอธิบายคร่าวๆ ว่าแต่ละเรทราคา ต่างกันยังไงครับ
http://www.imukiauto.com/product.php?cat_id=24#

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 08:24:04 »
ถ้าจะหุ้มหนังดีๆหรือคุ้มราคาว่างๆลงมากรุงเทพไปที่ร้านเฮียวิชัยดีกว่าครับ คุณภาพแน่นอนดีกว่าพวกที่เซลล์ขายชัวร์
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 08:33:18 »
ถ้าจะหุ้มหนังดีๆหรือคุ้มราคาว่างๆลงมากรุงเทพไปที่ร้านเฮียวิชัยดีกว่าครับ คุณภาพแน่นอนดีกว่าพวกที่เซลล์ขายชัวร์

ชื่อร้านอะไรครับ มี FB รึเปล่า หลังไมค์ก็ได้ครับ ขอบคุณครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 08:41:34 »

ชื่อร้านอะไรครับ มี FB รึเปล่า หลังไมค์ก็ได้ครับ ขอบคุณครับ
ร้านนี้เป็นโรงงานครับ ผู้ใช้รถทุกคลับและในวงการนี้รู้จักกันทุกคนเพราะเป็นมือเซียนและเฮียแกคุมงานเองทุกวัน Searchหาชื่อ วิชัยการช่าง ซอยโรงเรียนจันทร์หุ่นบำเพ็ญก็เจอครับ แกมีหนังทุกเกรด จะเอาแบบคอนเนลลี่ที่ใส่ในพวกรถหรูๆหรือจะเอาแบบหนังผสมประหยัดๆก็ได้ทั้งนั้น เฮียวิชัยอัธยาศัยดีสุดๆครับขอบอก
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 09:53:27 »
แท้ทุกชิ้นหนังในประเทศไม่เกิน13,000 ครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 23:25:13 »

ร้านนี้เป็นโรงงานครับ ผู้ใช้รถทุกคลับและในวงการนี้รู้จักกันทุกคนเพราะเป็นมือเซียนและเฮียแกคุมงานเองทุกวัน Searchหาชื่อ วิชัยการช่าง ซอยโรงเรียนจันทร์หุ่นบำเพ็ญก็เจอครับ แกมีหนังทุกเกรด จะเอาแบบคอนเนลลี่ที่ใส่ในพวกรถหรูๆหรือจะเอาแบบหนังผสมประหยัดๆก็ได้ทั้งนั้น เฮียวิชัยอัธยาศัยดีสุดๆครับขอบอก
เชื่อมกับซอยบ้านผมเลยแหละ ผ่านบ้างบางครั้ง แต่ขี้เกียจเอา Freed ไปทำ
ถ้าจะมา แนะนำให้เข้าจากถ.รัชดาครับ ฝั่งเมืองไทย เลยมานิดหน่อย