ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำด้วยครับ อยากจะซื้อกล้องติดรถยนต์ ครับผม  (อ่าน 4441 ครั้ง)

ออฟไลน์ tae23

• Jr. Member
  • **
      เนื่องด้วยสภาพตอนนี้   รถยนต์ บนถนน เยอะมากมาย  คนขับที่รับผิดชอบก็มากอยู่

แต่คนขับที่ไร้ความรับผิดชอบมันมากกว่า   จึงอยากได้กล้องติดรถ ซัก 1 ตัวครับ ไว้ติดรถยนต์ที่เราขับประจำ

ภาพ + เสียง พูดแทนเราได้ หมด

เพื่อนๆ ท่านไหน พอจะ แนะนำ ได้มั้งไหมครับ  เท่าที่หาข้อมูลเองเนี่ย ยังไม่ชัดเจนเลย   

จึงขอรบกวน เพื่อนๆทุกท่าน แนะนำ กล้อง รุ่นที่ใช้อยู่  หรือ แนะนำ ตัวไหนที่ว่าเยี่ยม  สมราคา

ขอเป็น รุ่น นะครับ เพราะท่าน ใส่ลิ้งมา เป็นเว็ป ที่ขายเลย มันจะเข้าข่าย โปรโมต สินค้านะครับ ^_^

ออฟไลน์ iamnobody

• Sr. Member
ผมใช้ blackvue dr400G HD II
เป็นของเกาหลีครับ ที่เกาหลีนี่รถเค้าติดกล้องทุกคันเลยมั้ง
ยี่ห้อนี้ดีครับ แต่ตัวเครื่องออกจะร้อนไปหน่อย

ถ้าให้แนะนำยี่ห้อที่ดีๆ ก็มี garmin, blackvue, finevu,  lukas, papago ครับ งบประมาณคร่าวๆ ราวๆ 5-9 พันแล้วแต่รุ่นครับ
ถ้างบถึงที่ว่ามาข้างต้นก็พยายามเลี่ยงของจีนครับ
แต่ถ้าตั้งงบไว้ต่ำกว่านั้นก็เอาของจีนก็ได้ ยังไงมีไว้ก็ดีกว่าไม่มีครับ

ออฟไลน์ kun_ki

• Newbie
  • *
รองดูใน web นี้ครับ www.m3shoppe.in.th/  มีหลายตัว ของผมใช่รุ่น papago p1w ใช้ดี คุณภาพ OK ครับ

ออฟไลน์ grev

• Full Member
อยู่ที่งบประมาณครับ ท่านมีงบเท่าไหร่จัดตัวที่แพงสุดตามงบไปเลยครับ

ออฟไลน์ Gunn

• Full Member
papago p1 อีกเสียงครับ มีตัวแทนจำหน่ายในประเทศถูกต้องครับ

ออฟไลน์ decptt

• Hero Member
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,33554.0.html

เผื่อมีข้อมูลที่ช่วยได้ครับ :D

ออฟไลน์ Freekick042

ผมไปเทสมาแล้วดันไปติดใจsony actioncam ตัวละหมื่น แถมติดยากอีกมันเอาไว้ติดเวลาเล่นเอ็กตรีมหรือพวกดริฟรถไม่ใช่ติดในห้องโดยสาร แต่ภาพตอนพื้นขรุขระมันนิ่งมากนิ่งกว่าGoproอีก สายตาหาเรื่องเสียเงินจริงๆแต่ผมก็ไปซื้อตัวละพันกว่าๆใช้ก่อน แล้วเก็บเงิน

ออฟไลน์ LaTeX

blackvue ครับรุ่นที่เป็นHDขึ้นไปราคาจะ7000+ ภาพมีสมาชิกเคยเอามาเทสให้ดูชัดดีครับ
ส่วนตัวใช้กล้องคลองถม 1350฿วันกีคืนดีเมมเออเร่อต้องรีเซตเมมใหม่ ความชัดพอถูไถมองทะเบียนไม่ค่อยเห็นครับ

ออฟไลน์ Nioka

เห็นเพื่อนแนะนำมาเหมือนกันราคาให้ 6000 อัพครับเพราะซื้อของจีนมา พังบ่อย ผมกำลังศึกษาอยู่ เช่นกัน

http://www.monzyshop.com/store/index.php/product/%E0%B8%81%E0%B8%A5%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%95%E0%B8%B4%E0%B8%94%E0%B8%A3%E0%B8%96%E0%B8%A2%E0%B8%99%E0%B8%95%E0%B9%8C-1749989-th.html?ps=1

กำลังสนใจตัวนี้อยู่

ออฟไลน์ beebird

ไม่ทราบว่าในรถมี Garmin แล้วหรือยัง ส่วนตัวผมใช่ 3650LM + กล้อง GDR30 ไม่ผิดหวังครับ แต่งบสูงหน่อยนะครับ แลกมากับ GPS แหล่มๆด้วย

ออฟไลน์ Hopefully-LIFE

• Newbie
  • *
ลองดู Go Pro เห็นคนใช้เยอะ

ออฟไลน์ john

แนะนำ papago ด้วยคนครับ ราคาไม่แพงมาก ภาพชัด ทนทาน รุ่น P1 P2 หรือ P3 ก็ได้