ผู้เขียน หัวข้อ: // รายการรีวิว เดือนกุมภาพันธ์ เดือนเกิดของเว็บ ต่อเนื่อง มีนาคม & BEST DRIVE //  (อ่าน 9992 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
งานพี่ J!MMY แต่ละ Review ผมว่ามันคือ ศิลปะ จริงๆนะครับ
การที่จะออกมาแต่ละรุ่นแต่ละคันไม่ใช่แค่บอกว่ามันมีอะไรราคาเท่าไหร่
หากแต่พี่พยายามใส่รายละเอียดในการใช้งานจริงๆลงไป ใส่ความรู้สึกว่าถ้าเป็นคน
ทั่วไปจะรู้สึกอย่างไร แถมยังต้องเปรียบเทียบกับยี่ห้ออื่นๆ รวมทั้งตัวมันเองในรุ่นอื่นๆ
เพื่อหาความคุ้มค่ามากที่สุดสำหรับผู้บริโภค ไม่ใช่เรื่องง่ายเลยนะครับที่จะมีคนมานั่งคิดแทนเรา
เราแค่อ่านแล้วกำหนดให้มันตรงตามต้องการของเรา แต่คนรีวิวนี่สิ งานหนัก จินตนาการ สูงทีเดียว
ผมกล้าที่จะบอกใครต่อใครอย่างเต็มปากว่า พี่ J!MMY คือคนที่ทำ Review ได้ละเอียดที่สุดแล้วในประเทศไทย
ทุก Review ละเอียดยิบจริงๆ !!!!

ปล.ฝากคำถาม อยากให้มี FULL Review Benz W212 FL AMG จังเลยครับ มีโอกาสมากน้อยแค่ไหนครับพี่   ;D
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ bandom

• Newbie
  • *
รอดู LEXUS GS ครับ  :o :o

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• Sr. Member
  • ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
ขอบคุณมากครับ จะติดตามงานของ Headlight magazine ตลอดไป
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ ChotLife

• Sr. Member
Best Drive 2013

BMW Series 3 F30 คงอยู่ไม่ไกลเอื้อม 55

รู้แล้วละ ว่า หลายๆคน เรียกร้อง อยากอ่าน รีวิวตัวนั้นตัวนี้มาเต็มไปหมด
และคงเพราะว่า ผมไม่ได้มาอัพเดทให้อ่าน ว่ากำลังทำอะไรกันอยู่
ก็เลยเหมือนม่ีกระทู้มาเรียกร้องถามหา Full Review ตัวนั้น ตัวนี้ให้วุ่นไปหมด

เอาอย่างนี้...

Process ในตอนนี้ ที่ทำอยู่คือ เร่งทำรีวิว Evoque ให้เสร็จในเดือนนี้
ส่วน Toyota 86 กับ Subaru BRZ ตอนนี้ เอากลับมาทำเต็มที่
เพราะได้รวบรีวิว รถทั้ง 2 รุ่น 4 ทางเลือก มาไว้ในรีวิวเดียวกันเรียบร้อยแล้ว
ดังนั้น ใกล้มากขึ้นทุกที

A-Class กับ 6-Series ทำรูปเสร็จแล้ว เหลือเขียนอีกยกใหญ่

Camry , Prius , Ranger , Focus , Lexus IS , Lexus GS ทำรูปยังไม่เสร็จ
เขียนไปพอสมควรแล้ว แต่เรื่องรูป ตาเหลือกอยู่ดี

ที่แน่ๆ เดือนมีนาคม จะมี Suprise รายการ ที่ 2 ของปีนี้ (รายการแรก Mazda 3 Skyactiv)
และจะเป็น Surprise แบบ First Impression ส่วนจะเป็นรุ่นไหนนั้น รอดูต่อไป

ส่วน Juke , EcoSport , City , CX-5 , Teana ใหม่
จะเข้าสุ่กระบวนการยืมรถ เพื่อมาทำ Full Review สถานเดียวนะครับ
ตอนนี้ งาน Pre-Production เริ่มไปได้แค่บางส่วนเท่านั้น
ตอนนี้ ต้องมีลูกมือ มาช่วยทำเรื่อง สเป็ก และรายละเอียดเครื่องยนต์
ประเภท Fact แล้ว เพื่อจะได้ระบายสต็อกรีวิวทั้งหมด ออกไปให้เร็วขึ้น

ตอนนี้ ตาแพน Commander CHENG กำลังรวบรวม รายละเอียด
สำหรับ Best Drive 2013 กันอยู่ การลงคะแนน เฉพาะในทีมเว็บของเราเท่านั้น
น่าจะเริ่มได้ ในวันพรุ่งนี้ เป็นอย่างช้า

ยังไม่แน่ใจว่าจะประกาศทันวันเกิดเว็บ 26 กุมภาพันธ์ หรือไม่
แต่ถ้าไม่ทัน ก็เลื่อนออกไปได้อีกหน่อย

ชนกับการปรกาศผลของเจ้าอื่นเขาไปเลยก็ได้ ผมไม่รีบ

เบื้องต้น นี่คือความเคลื่อนไหวในตอนนี้ครับ

ขออภัยสำหรับการรอคอย และผมจะไม่กำหนดแล้วว่า อะไรจะเสร็จเมื่อไหร่
แต่บอกแค่เพียงว่า ตอนนี้กำลังปั่นอะไรอยู่ ก้แล้วกัน กลัวทำไม่ได้อย่างที่พูดนี่แหละ
เพราะทุกอย่าง มันมีการเปลี่ยนแปลง เฉพาะหน้าเกิดขึ้นได้ตลอดจริงๆ

ออฟไลน์ arthapon

• Newbie
  • *
อ่านลิสท์แล้ว แทบอดใจรอไม่ไหว..  หลายคันที่อยู่ในลิสท์ เป็นรถที่สนใจอยู่เลยครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
รอชมครับ ดูแลสุขภาพด้วย คริๆ