ผู้เขียน หัวข้อ: ตามอ่านเงียบๆ มานานแล้ว ขอแนะนำตัวซักหน่อยนะครับ  (อ่าน 11086 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tharit

• Jr. Member
  • **
สวัสดีครับพี่ๆน้องๆชาวเว็บไฟหน้าทุกท่าน ผมชื่อไมค์ครับ ตามอ่านบอร์ดนี้แบบเงียบๆ มาได้ครึ่งปีแล้วครับ

ตอนนี้ผมอายุ 18 ปี เรียนอยู่ปี 1 ที่มหาลัยแถวๆอโศก ฐานะปานกลาง และยังไม่มีรถเป็นของตัวเองครับ

เรียนคณะสายคอมพิวเตอร์ครับ แต่ชอบอ่านการ์ตูนมาก เลยกำลังหัดวาดรูปครับ  

เห็นในเว็บนี้มีคนวาดรูปรถเก่งๆ อยู่ไม่น้อย เลยขอเอางานตัวเองมาลงบ้างครับ  :D

เน้นวาดรถที่มีอยู่แล้วมากกว่าครับ ออกแบบใหม่ไม่ถูก หัวไม่ศิลป์พอ ;D

รูปนี้วาดแนว Choro-Q เมื่อปีที่แล้วครับ

ลองวาดเจ้ามาร์ชแต่งดูครับ วาดตอนเพิ่งออกขายไปไม่กี่เดือนได้

เล่น GTA 4 เห็นเจ้าเพ็นเร็นเนลในเกมมันเหมือนโอดิสซี่ดี เลยลองออกแบบตัวโมเดลเชนจ์ให้ครับ

อีซูซุ 117 คูเป้ครับ

หลังจากนี้เป็นที่วาดในปีนี้ครับ เริ่มหัดลงสีด้วยคอมฯแล้ว มีงานสีมาบ้างเป็นครั้งคราว

มาร์ช K10 ครับ แต่งโป่งตามยุค

วาดไว้ประดับหัวบล็อกครับ

Legnum VR-4 ตอนแรกว่าจะวาดคู่กับ Legacy wagon แต่ไฟหมดซะก่อน

Big M สไตล์อเมริกันฟูลไซส์ 6 ล้อครับ

ฉีกแนวหน่อยกับ VFR 800 รีเควสจากพี่คนหนึ่งที่อยู่เว็บนักวาดครับ

งานล่าสุดครับ Skyline C210 ตัวขาวๆที่พวงมาลัยคือมาสคอตผมเอง ส่วนผู้หญิงคนข้างๆ เป็นผีเฝ้ารถครับ เป็นตัวละครที่คิดไว้เผื่อได้วาดการ์ตูนเล่น

หลังๆ เริ่มหันไปหัดวาดคนแล้วครับ กำลังหัดลายเส้นแนวญี่ปุ่นดู เพราะว่าน่าจะง่ายกว่าแบบอื่น

ยังมีงานวาดอีกอยู่ในบล็อกผมครับ ไม่เอามาลงเพราะว่าไม่ค่อยเกี่ยวกับรถเท่าไหร่ ถ้าสนใจก็ขอเชิญไปเยี่ยมชมบล็อกของผมได้นะครับ
ตามลายเซ็นข้างล่างเลยครับ

ผมห่างหายจากการเล่นเว็บบอร์ดไปนานครับ หากทำอะไรที่ผิดมารยาทไปก็ขออภัยด้วยนะครับ น้อมรับทุกคำติชม

ติชมได้ตามสะดวกครับผม สวัสดีครับ  :D

ออฟไลน์ LaTeX

• Sr. Member
Re: ตามอ่านเงียบๆ มานานแล้ว ขอแนะนำตัวซักหน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 12:31:25 »
ภาพสวยมากครับลงสีแล้วยิ่งดูดี
แต่มาสคอตนี่แปลกๆนะครับ วาดสวยมาทั้งรูปมาสะดุดเอาตัวขาวๆนี่แหละ
ลองวาดเป็นตัวการ์ตูนมีหน้ามีชุดแทนดีกว่าไม่ครับจะทำให้ทั้งรูปดูกลมกลื่นไม่สะดุดมาก

ลองเปลี่ยนมุมกล้องวาดรถดูด้วยนะครับ จะทำให้รูปหลายรูปดูมีมิติต่างกัน
แนะนำเพราะอยากเห็นรูปสวยๆอีกครับ ไม่ซีเรียสครับ ;D

ออฟไลน์ MoLee

• Hero Member
Re: ตามอ่านเงียบๆ มานานแล้ว ขอแนะนำตัวซักหน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 12:37:14 »
พี่วาดได้สวยและเหมือนจริง มากๆครับผม   ให้ตายยังไงทั้งชาตินี้คงวาดไม่ได้เท่าครึงพี่แน่ๆครับ :o :o

ออฟไลน์ wic3350

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 13:52:34 »
ลายเส้นสวยดีครับ รูปสีสันสดใส ชอบครับ  :D

ออฟไลน์ N'droid

• แฟนพันธุ์แท้ android
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 14:55:09 »
โอวววว  :o :o :o พระเจ้าจอร์ชชช รูปสวยอะไรอย่างนี้

ยินดีได้รู้จักครับ  :) :) :) :)
รีวิวแรกในชีวิตครับ /////รีวิว Toyota hilux vigo smart cab ///// รีวิวตามภาษาเด็กอายุ 14
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,16817.0.html

//// รีวิว isuzu grand adventure "รอเวลานี้มานาน”
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,17338.0.html

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 15:19:55 »
แอบดูอยู่ใน exteen นานแล้วล่ะ ชอบผลงานน้องมากครับ ยินดีที่ได้รู้จัก  :D

อยากให้น้องวาดมังงะ Car-tan แบบพวก OS-tan มั่งอ่ะครับ.. ;)

• **
Re: ตามอ่านเงียบๆ มานานแล้ว ขอแนะนำตัวซัก$
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 18:52:39 »
ภาพสวยมากครับลงสีแล้วยิ่งดูดี
แต่มาสคอตนี่แปลกๆนะครับ วาดสวยมาทั้งรูปมาสะดุดเอาตัวขาวๆนี่แหละ
ลองวาดเป็นตัวการ์ตูนมีหน้ามีชุดแทนดีกว่าไม่ครับจะทำให้ทั้งรูปดูกลมกลื่นไม่สะดุดมาก

ลองเปลี่ยนมุมกล้องวาดรถดูด้วยนะครับ จะทำให้รูปหลายรูปดูมีมิติต่างกัน
แนะนำเพราะอยากเห็นรูปสวยๆอีกครับ ไม่ซีเรียสครับ ;D

ยังไม่ได้คิดมาสคอตจริงๆจังๆไว้เลยครับ แต่เคยวาดตัวเองเป็นการ์ตูนมาทีนึงแล้ว ปรากฎว่า หน้าเถื่อนมากครับ เลยขอใช้เจ้าตัวขาวไปก่อน  ;D

ส่วนมุมกล้อง จะลองดูครับ (ที่เป็นมุมหน้าซ้ายซะเยอะเพราะเป็นมุมถนัดครับ)

โอวววว  :o :o :o พระเจ้าจอร์ชชช รูปสวยอะไรอย่างนี้

ยินดีได้รู้จักครับ  :) :) :) :)
ลายเส้นสวยดีครับ รูปสีสันสดใส ชอบครับ  :D
ขอบคุณครับ  :D

พี่วาดได้สวยและเหมือนจริง มากๆครับผม   ให้ตายยังไงทั้งชาตินี้คงวาดไม่ได้เท่าครึงพี่แน่ๆครับ :o :o
ลองหัดวาดไปก่อนก็ได้ครับผม วาดไปเรื่อยๆจะค่อยๆจับทางได้เอง ผมเองก็หัดมาราวๆสองปีแล้ว(ไม่รวมที่วาดเล่นสมัยยังเป็นเด็กน้อย) ก็ได้เท่าที่เห็นนี่หละครับ  :D

แอบดูอยู่ใน exteen นานแล้วล่ะ ชอบผลงานน้องมากครับ ยินดีที่ได้รู้จัก  :D

อยากให้น้องวาดมังงะ Car-tan แบบพวก OS-tan มั่งอ่ะครับ.. ;)
เพิ่งรู้ว่าบล็อกผมก็มีแฟนด้วย  :o ยินดีมากๆครับ  ;D  (เคยดู log แล้วเจอแต่คนหลงเข้ามาด้วยคำค้นแปลกๆ ซะเกินครึ่ง :P)
Car-tan เป็นอะไรที่ผมอยากทำมากๆเลยครับ มีมุกอยู่ในหัวรอที่จะเอาไปเล่นมากมาย แต่ติดที่ยังวาดคนไม่คล่องเลยครับ เลยกลัวว่าวาดออกมาแล้วจะกลายเป็นอัปลักษณ์มากกว่าน่ารัก  :o
ผมเองก็เพิ่งจะมาหัดวาดคนจริงๆจังๆ เมื่อราวๆเดือน 7 ที่ผ่านมานี้เองครับ ชั่วโมงบินเลยยังต่ำอยู่
เมื่อสกิลการวาดรูปของผม สูงพอที่จะวาดสาวน้อยออกมาได้น่ารักๆ ล่ะก็ ทำแน่ครับ  :D

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 22:31:14 »
สวัสดีครับ แต่ละรูปสวยสมจริงเลยครับ ไม่มีรถก็นะครับ มหาลัยย่านนั้น ติดรถไฟใต้ดินไปไหนมาไหนสบาย สาวสวยด้วย (ที่จบจากส่วนโรงเรียนนะ)

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 10:49:10 »
วาดสวยมากครับ ถ้าวันไหนเบื่อเบื่ออยากวาดภาพแล้วไม่รู้จะวาดอะไร
ผมขอส่งรูปรถผมไปให้วาดได้มั้ยครับ ฮี่ ฮี่

ขอกันหน้าด้านด้านอย่างนี้แหละ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 11:22:55 »
เฮ้ยยยยยย ชอบ!!!!!!

วาดสวยครับ งานแบบนี้แหละ ที่เราอยากเห็นในเว็บ

ขอบคุณมากครับ

อย่าหยุดวาดครับ
ไปฝึกวาด ทำ Animation ต่อได้จะดีมากครับ อนาคตไกลแน่ๆ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 11:27:43 »
Car-tan เหรอ เออ ไอเดียไม่เลวนะครับ

ว่าแต่คุณ จขกท. ครับ รูปที่คุณวาด สวยทุกรูปจริงๆ

รูป Big-M ของ Mikuchan มันช่าง โมเอ๊........ อะไรเช่นนี้

สู้ๆ ต่อไปนะครับ

ในนี้มีคอ JDM มี otaku อยู่หลายคนเหมือนกัน หวังว่าจะได้มาคุยกันครับ

ยินดีต้อนรับ  ;D
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 14:15:50 »
สวัสดีครับ แต่ละรูปสวยสมจริงเลยครับ ไม่มีรถก็นะครับ มหาลัยย่านนั้น ติดรถไฟใต้ดินไปไหนมาไหนสบาย สาวสวยด้วย (ที่จบจากส่วนโรงเรียนนะ)

ขาไปตอนเช้าๆ ก็นั่งรถใต้ดินครับ ขากลับก็รถเมล์แทน ประหยัดดี  ;)

วาดสวยมากครับ ถ้าวันไหนเบื่อเบื่ออยากวาดภาพแล้วไม่รู้จะวาดอะไร
ผมขอส่งรูปรถผมไปให้วาดได้มั้ยครับ ฮี่ ฮี่

ขอกันหน้าด้านด้านอย่างนี้แหละ
ได้ครับ แต่งานอาจจะออกมาตามใจคนวาดไปหน่อยนะครับ  ;D (ช้า เลท ดอง ฯลฯ)

เฮ้ยยยยยย ชอบ!!!!!!

วาดสวยครับ งานแบบนี้แหละ ที่เราอยากเห็นในเว็บ

ขอบคุณมากครับ

อย่าหยุดวาดครับ
ไปฝึกวาด ทำ Animation ต่อได้จะดีมากครับ อนาคตไกลแน่ๆ
คงเป็นแค่นักวาดสมัครเล่นล่ะครับ ทำเป็นงานอดิเรกก็พอแล้ว
แต่ก็จะวาดไปเรื่อยๆ ครับ  :D

Car-tan เหรอ เออ ไอเดียไม่เลวนะครับ

ว่าแต่คุณ จขกท. ครับ รูปที่คุณวาด สวยทุกรูปจริงๆ

รูป Big-M ของ Mikuchan มันช่าง โมเอ๊........ อะไรเช่นนี้

สู้ๆ ต่อไปนะครับ

ในนี้มีคอ JDM มี otaku อยู่หลายคนเหมือนกัน หวังว่าจะได้มาคุยกันครับ

ยินดีต้อนรับ  ;D

ขอบคุณครับ  :D เจอพวกเดียวกันแล้ว ;D

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 23:51:50 »
ผมชอบรูปสุดท้ายหง่ะ
แต่ก็สวยทุกรูปนะ  เป็นกำลังให้วาดต่อไปครับ  หุหุหุ

ออฟไลน์ poonshop

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 17:49:42 »
สีสวยๆๆๆเลยครับ..ชอบๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 20:31:17 »
พี่วาดรูปสวยมากครับ ลงสีก็สวย รอชมผลงานอยู่เรื่อยๆนะครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 17:34:01 »

เข้ามาฮาการ์ตูนในบล็อค "โอ้ว สไปรัล" 5555+  ;D

วาดรูปได้สวยดีครับ คนวาดไม่ยากหรอก แต่ต้องฝึกอนาโตมี่กันพอสมควร