ผู้เขียน หัวข้อ: [รถเช่า เชียงใหม่] ขอคำแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 5498 ครั้ง)

ออฟไลน์ Terng

• Hero Member
[รถเช่า เชียงใหม่] ขอคำแนะนำหน่อยครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 23:21:00 »
ต้องการเช่ารถ สำหรับคน 8-9 คนครับ โดยจะเช่าจากเชียงใหม่ ไปเที่ยว ปาย แม่ฮ่องสอน และปางอุ๋ง ตั้งแต่ 24 (เช้า) - 29 (บ่ายสอง) ธค เลยอยากรู้ว่าใครพอจะแนะนำผู้ให้บริการที่รถราคาไม่แพง และสามารถต่อรองได้บ้างครับ? ไม่เกี่ยงเรื่องรถเก่าใหม่ขอแค่มันอยู่ในสภาพดี ปลอดภัย ขับขึ้นเขาลงเขาได้ไม่ลำบากก็พอ

1. หากเป็นรถตู้ ตอนนี้ที่หามาเห็นว่าถูกสุด (ยังไม่ได้โทรไปต่อรองดูสักที่นะครับ) ก็ตกวันละ 1800 บาท
2. หากเป็นรถเก๋ง หรือรถกระบะ ถ้าต้องเช่าสองคัน มีที่ไหนราคาไม่แพงบ้างครับ เกียร์ออโต้หรือธรรมดาก็ได้ (จริงๆอยากได้ออโต้ แต่ก็ขับธรรมดาได้) ทั้งสองคันมีคนขับรถขึ้นลงเขาเป็นครับ

จริงๆผมอยากได้ตัวเลือกแรก แต่สมาชิกร่วมทริปไม่ได้เน้นเที่ยวตามจุดต่างๆ เหมือนไปชิวบรรยากาศแล้วเมายับกลางคืน ท่ามกลางอากาศหนาวๆกันเสียมาก - -" เค้าเลยไม่อยากจ้างรถตู้ครับ เพราะมันจะมีคนขับซึ่ง คงเบื่อตายชักที่ไม่ค่อยไปสถานที่ต่างๆมากนัก

เอาเป็นว่าขอคำแนะนำทั้งสองแบบครับ เดี๋ยวผมไปตัดสินใจกันอีกทีว่าจะเช่าแบบไหน ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกๆคำตอบมากๆครับ
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Re: [รถเช่า เชียงใหม่] ขอคำแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 23:37:47 »
จริงๆก็อยากแนะนำรถตู้ครับ แต่ 1800 บาทนี่ไม่น่ารวมค่าน้ำมันนะครับ หาคนขับดีๆให้ได้สักคนสบายใจดีครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

Re: [รถเช่า เชียงใหม่] ขอคำแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 09:56:50 »
จริงๆก็อยากแนะนำรถตู้ครับ แต่ 1800 บาทนี่ไม่น่ารวมค่าน้ำมันนะครับ หาคนขับดีๆให้ได้สักคนสบายใจดีครับ

ไม่รวมครับ จ่ายตามจริงที่วิ่งดีกว่า เพราะมีแนวโน้มจะไม่ได้ขับไปไหนเยอะแยะด้วยครับ วันนี้จะพยายามล็อบบี้พรรคพวกให้เช่ารถตู้แทนเถอะ เพราะคนมันไปกันเยอะเกินกว่าที่คิดไว้  :P (จากตอนแรก 4 กลายเป็น 8)
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT

ออฟไลน์ Skyforce

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 01:02:35 »
ถ้าจะเอาประหยัด ต่อรองได้ คนขับชำนาญทาง แนะนำคิวรถสี่ล้อแดงในมช.ครับ ตรงบริเวณข้างหอพักหญิง 9 ตอนสมัยเรียนผมเหมาเที่ยวแม่ฮ่องสอนกันซะครบรอบตั้งแต่แม่สะเรียง ยันปาย เอาแค่ 4500 รวมน้ำมัน สามวัน สองคืน สนุกมากแถมแกมีเตนท์ + เตาไว้ปิ้งย่างครบ คนขับแวะให้เราทุกที่ที่อยากแวะ ลักษณะรถเป็นกระบะมีหลังคามีที่นั่งสองแถว ครับ

เบอร์โทรผมส่งให้หลังไมค์แล้วนะครับ 8)
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 01:50:04 »
ผมแนะนำสองที่ครับ

1. Master Car Rental เช่ารถตู้ขับเองเลย แต่จะแพงกว่านั้นนะครับ
2. Biz Car Rental บริษัทเปิดได้ไม่นานมาก

ทั้งสองแห่งบริการดีครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 17:13:21 »
ถ้าจะเอาประหยัด ต่อรองได้ คนขับชำนาญทาง แนะนำคิวรถสี่ล้อแดงในมช.ครับ ตรงบริเวณข้างหอพักหญิง 9 ตอนสมัยเรียนผมเหมาเที่ยวแม่ฮ่องสอนกันซะครบรอบตั้งแต่แม่สะเรียง ยันปาย เอาแค่ 4500 รวมน้ำมัน สามวัน สองคืน สนุกมากแถมแกมีเตนท์ + เตาไว้ปิ้งย่างครบ คนขับแวะให้เราทุกที่ที่อยากแวะ ลักษณะรถเป็นกระบะมีหลังคามีที่นั่งสองแถว ครับ

เบอร์โทรผมส่งให้หลังไมค์แล้วนะครับ 8)

โอ้ว นี่แหละได้บรรยากาศลูกทุ่งดีมาก ผมถูกใจนะ เดี๋ยวไปให้เพื่อนๆดูอีกทีคับผม :D

ผมแนะนำสองที่ครับ

1. Master Car Rental เช่ารถตู้ขับเองเลย แต่จะแพงกว่านั้นนะครับ
2. Biz Car Rental บริษัทเปิดได้ไม่นานมาก

ทั้งสองแห่งบริการดีครับ

ขอบคุณมากครับคุณเนย :)

ออฟไลน์ boyddii

• Sr. Member
  • Bunny
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 22:01:28 »
แนะนำร้าน Pop Car Rent ครับ เพื่อนมาจากกรุงเทพตอนต้นปีที่ผ่านมาเช่า New Jazz ต่อได้เหลือวันละ 800 บาท (จากราคาหน้าเว็บ 1200)
ไม่รู้ว่าเดี๋ยวนี้จะต่อได้เยอะรึเปล่านะครับ เพราะช่วงหน้าหนาวแบบนี้คนมาเที่ยวค่อนข้างเยอะ ยังไงลองโทรสอบถามดูครับ  ;D

รายละเอียดตามเว็บเลยนะครับ
http://www.popchiangmaicarrent.com/index.php?lang=en&headername=Home&headername=
หรือ
http://www.popcarrentchiangmai.com/news.php