ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามครับ เรื่องfunction repeat เครื่องเสียงติดรถ Mazda 2  (อ่าน 2652 ครั้ง)

ออฟไลน์ Praetorian

• Newbie
  • *
พอดีผมจะไปจองMazda2 แล้วหาปุ่มrepeat(เล่นเพลงเดิมซ้ำไม่เจอ
ถามเซลว่ามีไหม เซลก็ไม่กล้าฟันธง
เลยอยากถามท่านที่ใช้ Mazda 2. หน่อยครับว่าตกลง
มันมีหรือเปล่า แล้วถ้ามี ต้องตั้งค่ายังไงครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

ออฟไลน์ ken_p

• Full Member
Re: ขอสอบถามครับ เรื่องfunction repeat เครื่องเสียงติดรถ Mazda 2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 14:16:11 »
มีครับมันจะมีรีพีทสองแบบครับ กดหนึ่งครั้งเป็นรีพีทเพลงนั้น กดอีกครั้งจะเป็นรีพีทโฟลเดอร์นั้น(ถ้าเป็นเอ็มพีสามนะครับ) และกดอีกครั้งคือยกเลิกการรีพีทครับ

ออฟไลน์ Praetorian

• Newbie
  • *
Re: ขอสอบถามครับ เรื่องfunction repeat เครื่องเสียงติดรถ Mazda 2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 15:51:37 »
มีครับมันจะมีรีพีทสองแบบครับ กดหนึ่งครั้งเป็นรีพีทเพลงนั้น กดอีกครั้งจะเป็นรีพีทโฟลเดอร์นั้น(ถ้าเป็นเอ็มพีสามนะครับ) และกดอีกครั้งคือยกเลิกการรีพีทครับ

ต้องกดปุ่ม Menu เข้าไปเลือกโหมด ประมาณนี้ใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ken_p

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 17:21:46 »
ใช่ครับ คือกดปุ่มเมนูก่อนหนึ่้งที จากนั้นจะขึ้น rpt off ให้หมุนปุ่มปรับเสียงไปทางขวาหนึ่งทีจะเป็น rpt file ก็ซ้ำเฉพาะเพลงนั้น หากหมุ่นปุ่มปรับเสียงไปทางขวาอีกทีก็จะเป็น rpt folder อันนี้จะซ้ำทั้งโฟลเดอร์ครับ ถ้าต้องการยกเลิกก็หมุนทางขวาอีกทีจะกลับมาที่ rpt off