ผู้เขียน หัวข้อ: new honda civic ส่งมอบรถแล้วหรอครับ ที่โรงงานผมมีแล้ว 1 คับ  (อ่าน 6990 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
เมื่อตอนค่ำ ออกมาจากโรงงาน เห็นไกลๆตอนแรกคิดว่าเป็นแอคคอร์ด(มันมีไฟติ่ง) พอขับมาใกล้ๆ อ้าว ซิวีคนี่หว่า ก็เลยขับแซงมา ปรากฎว่าเป็นรถของเพื่อนผมแหละครับ แต่อยุ่คนละโรง ไม่สนิทกันมาก  พอแซงมาได้ คิดว่าเป็นซิตี้ -_-''

เลยสงสัยครับ ว่าตามถนนมีให้เห็นกันบ้างหรือยังอะครับ ผมเพิ่งเห็นคนนี้คันแรกเลย

ถามว่าสวยมั๊ย ก็กลางๆครับ เหมือนมันแปลกตามากกว่าแตคิดว่าพอคุ้นตาแล้ว คงมองว่าไม่สวยมาก

ดูไกลๆ ท้ายมันจะโด่งๆหน่อย ไฟเหมือน C class ตัวเก่า+ แอคคอร์ด ด้านหน้าซิตี้ชัดๆ
ลายเส้นตัวถังก็ดูไม่เด่นเหมือน FD แต่สวยสูสีกับอัลติส
สรุปโดยรวม สวยสู้ FD ไม่ได้อย่างแรงครับ FD ดูสปอร์ทกว่า คันใหม่ดูโด่งๆแปลกๆ อาจจะเพราะไม่ได้ใส่สเกิตด้วยมั้ง  ;)

ออฟไลน์ alove

• Jr. Member
  • **
ก็คงเริ่มส่งมอบแล้วมั่งครับ เห็นในคลับเขา ก็มีออกมา 1 คันแล้วเป็นสีขาว

ออฟไลน์ PumpNISMO

• Sr. Member
ผมว่าหน้ามันไม่เหมือน CITY นะครับ หน้ามันเหมือน Insight มากกว่า แต่รูปทรงนี่ใช่เลย CITY

ออฟไลน์ Joii

สรุป ตั้งใจจะบอกว่าไม่สวยอีกละ (เหมือนรุ่นนั้นรุ่นนี้)
เฮ้อ ... น่าสงสารน้อง civic 2012 จังเลย มีแต่คนว่าไม่สวย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เห็นรุ่นไหนครับ
S,E,EL
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ il Rewki' N. li

• Full Member
  • Passioned in a Magic which called "CARS" ,,* i Luv
มันไม่สวยจริงๆอ่ะครับ
มองมุมไหนมันก็ไม่โดน
ไม่ลงตัว เส้นสายไม่จบซักเส้น

ยิ่งมอง FD ยิ่งรู้สึกว่า... มันสวยกว่าตัวนี้เป็นกอง
หลงใหลใน "รถยนต์" ... เวทย์มนต์ที่ตราตรึง...

ไม่แน่ใจอะครับ ไม่ได้สังเกตุรุ่น

แต่พอดีผมต่อท้ายเจ้าตัวนี้เพื่อออกจากบริษัท และก่อนหน้าเจ้า FB ก็เป็น FB สีขาวเหมือนกัน เลยรู้สึกชัดๆเลยว่า FD สวยกว่าจริงๆ
ไม่รุ้ทำไมผมมองว่าก้นมันโด่งแปลกๆอะครับ สำหรับ FB รู้สึกเหมือนท้ายของมาสด้า 2 หรือเฟียสต้า 4 ประตู ประมาณนั้นอะครับ

ออฟไลน์ Tyde

ผมก็ว่าไม่สวยครับ   มันดูเรียบๆ คือไม่ขี้เหร่  แต่ไม่สวยอ่ะ  อธิบายไม่ถูก   ;D   แต่ถ้าเทียบกับFD FDสวยกว่าเป็นกองเลย  ;D

ออฟไลน์ Ohmmypp

สวยสูสีกับ Altis.......อืมมมม.... ;D

ไม่ชอบที่ออกแบบรถมาเป็นกล่องมากขึ้น,,ชอบแค่ด้านหน้าจนถึงเสา A เท่านั้นเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2012, 23:36:14 โดย O.H.M »
JC TU #54

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
ฮาตรงที่บอก เห็นข้างหลังนึกว่า Accord  พอแซงไป มองกระจกหลัง นึกว่า City

ความรู้สึกมันประมาณนั้นจริงๆ ครับ 555+
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ 6162002

+1 ซิตี้ ครับอิอิ   อยากเห็นเหมือนกันว่าซิตี้โฉมต่อไปจะหน้าตายังไง

หรือจะกลายเป็นหน้าเดียวหลายขนาด ไปซะ

ออฟไลน์ BlackSpeed

ดูตารางของที่เซลล์เอามาให้ดู ปลายเดือนนี้คงเห็นอีกเยอะ
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ panyoyee

• Jr. Member
  • **
อย่างที่คุณจิมมี่ว่าคับ เอา City +FD = FB

หลายคนบอก City ขยายร่าง

แต่ผมคนเดียวบอกว่า มันคล้าย Accord  ย่อร่าง  ;D

อย่างที่คุณจิมมี่ว่าคับ เอา City +FD = FB

หลายคนบอก City ขยายร่าง

แต่ผมคนเดียวบอกว่า มันคล้าย Accord  ย่อร่าง  ;D

ผมว่าดูไกลๆก็แอบเหมือนแอคคอร์ดนะครับ ยิ่งมีติ่งไฟท้ายที่ผมว่านั่นแหละ ใช่เลย 555
อาจจะตั้งใจทำให้มันดูเหมาะกับผู้ใหญ่มากขึ้นมั้งครับ เพราะเคยอ่านในบทความพี่ Homy ว่า เค้าตั้งใจออกแบบให้เจาะได้ทุกกลุ่มตลาดมั้งฮะ อย่าง FD อาจจะสปอร์ต เหมาะกับวัยรุ่นมากไป

แต่ถ้าถามผมว่า ให้ซื้อ C seg ตอนนี้จะซื้ออะไร ผมคิดว่า civic เป็นตัวเลือกอันดับ 1 ของผมนะ
อาจจะมองว่า ครูซ กับ มาสด้า 3 และ EX สวยกว่า แต่ผมเชื่อใน honda มากกว่าในเรื่องความประหยัดน้ำมันและศูนย์บริการ (เจอฟอร์ดเข้าไป แอบเข็ด 555)

ออฟไลน์ balliblue

ประเด็นนี้ นี่ยังคงไม่ตก ท๊อปฮิตเหมือนเดิม แต่ปลว่า civic นี่เป็นรุ่นดังมาก คนคาดหวังในดีไซน์สูงมากกว่า altis ซะอีก ส่วนตัวผมภายนอกก็โอเคนะครับ ถึงแม้จะชอบแต่ด้านหน้า แต่ภายในสิที่ไม่ไหวจะเคลียร์ เส้นสายไม่ลงตัว 

และอีกอย่างบุคลิกมันไม่ใช่ sport แบบ FD แล้วครับ มันเน้นเป็นผู้ใหญ่มากขึ้น  ตาม concept progressive soul ดังนั้นมันจึงไม่ Rising spirit ผมเลยซักนิด  555