ผู้เขียน หัวข้อ: civic hatchback และ hrv โมเดลใหม่ปีใหนครับ  (อ่าน 3451 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chaowalit_pl99

• Newbie
  • *
civic hatchback และ hrv โมเดลใหม่ปีใหนครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2019, 19:25:23 »
ผมกำลังสนใจ
civic hatchback และ hrv
ไม่ทราบว่าโมเดลใหม่จะมาปีใหนครับ
รุ่นใหนอายุในตลาดยังเยอะกว่ากัน
เห็นทั้งสองรุ่นออกมานานแล้ว
อยากได้แต่กลัวซื้อแล้วเปลี่ยนโฉมไว
ขอบคุณมากๆครับเพื่อนๆ

ออฟไลน์ Maestro

• Full Member
Re: civic hatchback และ hrv โมเดลใหม่ปีใหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2019, 19:42:40 »
ถ้าสนใจแค่เปลี่ยนโฉมรอ Civic hatchback minor change ครับ

แต่ไม่รู้มาตอนไหนตอนแรกเห็นข่าวมาต้นปีตอนนี้ยังเงียบอยู่เลย ผมเคยคิดจะรอ แต่ไปรุ่นอื่นยี่ห้ออื่นก่อน

ว่าแต่ปัจจัยอื่นๆ เช่น เรื่อง ช่วงล่าง ความอเนกประสงค์ ความสูง กำลังเครื่อง ห้องโดย พวกนี้ลงตัวหมดแล้วหรอครับ?
2019 - Toyota Chr 1.8 Hybrid High
2008 - Honda Jazz 1.5 S
2003 - Honda Steam 2.0 S

ออฟไลน์ Chaowalit_pl99

• Newbie
  • *
Re: civic hatchback และ hrv โมเดลใหม่ปีใหนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2019, 19:58:51 »
ที่นั่งผมโอเคครับ
แต่ช่วงล่างผมไม่มีความรู้เลย
มันไม่ดีหรอครับ

ออฟไลน์ TeslaX

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2019, 20:00:47 »
Civic hatchback นี่คงไม่น่าไปต่อแล้ว ยอดขายน้อยเหลือเกิน ยิ่งต่างจังหวัดขายไม่ออกเลย ส่วน hrv เพิ่ง mc ไปยอดขายชนะ chr คงอีกนานกว่าโมเดลใหม่จะมา

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2019, 21:50:55 »
Civic hb เดี๋ยวน่าจะไมเนอร์เร็วๆนี้ ส่วน hrv body ใหม่อีก 2 ปีน่าจะมา

ออฟไลน์ Maestro

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2019, 22:27:38 »
ที่นั่งผมโอเคครับ
แต่ช่วงล่างผมไม่มีความรู้เลย
มันไม่ดีหรอครับ
Hrv ผมไม่ได้ลองเคยลองแต่ civic rs 4 ประตู ก็กลางๆโอเค แต่เครื่องแรง สำหรับรถราคานี้

เมื่อ 2 เดือนก่อนผมมีจำเป็นต้องซื้อรถในราคาประมาณนี้สุดท้ายไปจบกับ Chr hv hi
เพราะ ประหยัดน้ำมัน อุปกรณ์ครบ ยกเว้นอัตราเร่งช้าที่สุดในตัวเลือก

ตัวเลือกอื่นที่ตัดออกไป
civic rs อุปกรณ์ครบทุกอย่างโอเคหมด ยกเว้น เตี้ย และพับเบาะหลังเพื่อขนของไม่ได้ (ไปลองขับมา)
civic hatchback โอเคทุกอย่างยกเว้น เตี้ย นั่งหลังแล้วหัวติด กับขาด Honda Sensing
Hrv ขาด Honda Sensing จอกลางดูแย่สุดในตัวเลือก ไม่ค่อยประหยัดน้ำมันเวลาเดินทางไกล(ดูจากข้อมูลในเว็บ)

Cx 3 โอเคทุกอย่าง แต่แคบ เล็ก ภายในเหมือน Mazda 2 ไม่ค่อยประหยัดน้ำมันเวลาเดินทางไกล และตัวรถไม่น่าไว้วางใจ(เป็นช่วงที่ CX5 และรุ่นอื่นๆมีข่าวดับกลางอากาศแทบทุกวัน) (ไปลองขับมา)
mazda 3 โอเคทุกอย่าง แต่ ตัวรถไม่น่าไว้วางใจและกำลังจะตกรุ่นในไม่กี่เดือน (ไปลองขับมา)

Toyota corolla altis อืมมม ไม่มองเลย
nissan sylphy ไม่มองเลย

2019 - Toyota Chr 1.8 Hybrid High
2008 - Honda Jazz 1.5 S
2003 - Honda Steam 2.0 S

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2019, 08:46:08 »
civic hb ต้องรีบ mc แล้วล่ะ