ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามราคาไฟหน้าdrl benz,bmw,volvo และยี่ห้ออื่นๆ มาแชร์กันครับ  (อ่าน 3000 ครั้ง)

ออฟไลน์ klakla

• Newbie
  • *
ไฟ drl เป็น led เดี๊ยวนี้เป็นมาตรฐานที่ติดมา ทีนี้ปัญหาคือ มันเปลี่ยนแยกไม่ได้ เปลี่ยนยกโคมอย่างเดียว

ที่นี้คนซื้อรถมือสองจะมีแนวทางกันยังไงบ้างครับ ผมเห็นราคาแล้วสยองม๊ากกกก benz นี่หลักแสนต่อข้าง

ของ volvo เองก็ข้างละแปดหมื่น ซึ่งของพวกนี้มันเสีย 100% เมื่ออายุรถมากขึ้น หรือช่างมันไปเลย เปลี่ยนหลอดไฟต่ำไฟสูงพอถ้าเสีย  ;D ;D

ออฟไลน์ jason

• Newbie
  • *
ของ BM 528i เคยเคลมไฟหน้า2รอบ
รอบแรกในบิลราคา6หมื่นกว่า  รอบ2ผ่านไป2ปีกว่าในบิลขึ้นเป็น1แสนหน่อยๆ ต่อข้างครับ

ออฟไลน์ kiwiwi

• Hero Member
คิดถึงสมัยโคมแก้ว เปลี่ยน h4 h7 อะไรประมาณนั้น
จะแค่ led อย่างดีมาแทน h4 h7 ก็แค่ 3-4 พัน

ลูกค้าคนไหนหนอ เรียกร้อง drl led ฝัง บอกว่าไม่มี=ไม่ทันสมัยสู้คู่แข่งไม่ได้ เข้าทางปืนเขาเลย

ออฟไลน์ MaxxIE38

• Newbie
  • *
เคยเห็นราคาที่ศูนย์ Suzuki Swift ข้างละ 19,000 ครับ

นี่ขนาดแค่ DRL กับลูกแก้วโปรเจคเตอร์ปรับสูงต่ำได้นะครับ

ไม่อยากคิดถึงไอ้พวกที่ แหวกแสงหลบรถคันหน้า + ปรับไฟสูงต่ำอัตโนมัติ เลย 555

ออฟไลน์ Nui

• Full Member
DRL ของ Benz กับ BMW มันเปลี่ยนเฉพาะตัวหลอด LED ได้ครับ ไม่ต้องเปลี่ยนทั้งโคม
และถ้าใช้ไปนาน ๆ DRL สีออกเหลืองก็มีร้านรับทำครับ

ในรูปจะเป็น module LED ไฟ DRL ของ BMW G30, G32
[img width= height= alt=DRL-G32.jpeg" border="0]https://cdn.pic.in.th/file/picinth/DRL-G32.jpeg[/img]

อันนี้ของ Benz W213
[img width= height= alt=DRL-W213.jpeg" border="0]https://cdn.pic.in.th/file/picinth/DRL-W213.jpeg[/img]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2023, 21:43:01 โดย Nui »
E12 520, E21 320, Peugeot 504, 505
Citroen CX Prestige
E30 316i, E36 318i
Mazda Lantis V6 2.0, Rover 623 GSi
Mitsubishi Pajero V6 3.5 1998, E46 323i
Mitsubishi Pajero Sport 2011
Volvo V40 T5
F30 Active Hybrid 3
C250 Coupe C205, E300 Coupe C238
G32 630d GT

ออฟไลน์ Floppy-T

• Sr. Member
เรียกร้องให้ Car Maker ให้ทำโคม Full LED กัน Trend มันเลยมาทางนี้

แถมสื่อก็ด้อยค่าโคม Halogen เรื่อยๆ กระจอก งก กั๊ก

จัด Full LED กันมาทุกเจ้าตอนนี้ เปลี่ยนทีมีร้อง

หลักหมื่นทั้งนั้น

ออฟไลน์ Ruksadindan

ทำร้านเฉพาะทางครับ

ออฟไลน์ saran_1st

แรกๆก็ไม่ชอบ แต่ตอนนี้รู้สึกขอบคุณ Subaru ที่ให้ไฟหน้า LED แต่แยก DRL ไปไว้ในกันชน
'95 Subaru Impreza EJ20 auto
'95 Subaru Legacy EJ25
'01 Subaru Impreza Bugeye GDB
'19 Subaru Levorg 1.6 GT-S

ออฟไลน์ chaithawat

ถ้าต้องจ่ายเองใส่โคมแต่ง depo ไต้หวันแทนพวกนี้ดีไซด์สวยกว่าของติดรถนะผมว่า ดีไซด์ m  amg sport สวยเวอร์ แถมสว่างกว่าเดิมด้วย ไมเนอร์ lci ไปในตัวในงบประหยัดกว่าโคมโรงงาน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2023, 11:15:55 โดย chaithawat »

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
แรกๆก็ไม่ชอบ แต่ตอนนี้รู้สึกขอบคุณ Subaru ที่ให้ไฟหน้า LED แต่แยก DRL ไปไว้ในกันชน
รุ่นปัจจุบันอยู่ในโคมแล้วครับ
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

รุ่นปัจจุบันอยู่ในโคมแล้วครับ

ต้านกระแสไม่ไหวครับ 55

ออฟไลน์ samaklen

ออพชั่นที่ยิ่งใหญ่
มาพร้อมราคาที่ยิ่งใหญ่

ออฟไลน์ swan

• Sr. Member
ไฟ drl เป็น led เดี๊ยวนี้เป็นมาตรฐานที่ติดมา ทีนี้ปัญหาคือ มันเปลี่ยนแยกไม่ได้ เปลี่ยนยกโคมอย่างเดียว

ที่นี้คนซื้อรถมือสองจะมีแนวทางกันยังไงบ้างครับ ผมเห็นราคาแล้วสยองม๊ากกกก benz นี่หลักแสนต่อข้าง

ของ volvo เองก็ข้างละแปดหมื่น ซึ่งของพวกนี้มันเสีย 100% เมื่ออายุรถมากขึ้น หรือช่างมันไปเลย เปลี่ยนหลอดไฟต่ำไฟสูงพอถ้าเสีย  ;D ;D

ราคาตามนั้นครับ ใน 3gt ที่เปลี่ยนไปทั้ง2ข้าง ตกราคา 97,xxx บาท/ข้างครับ ราคานี้คือเปลี่ยนยกชุด แต่ถ้าเปลี่ยนแยกไม่แน่ใจ

ออฟไลน์ shando

ผมไม่อินเลยกับไฟหน้า laser pixel digital lightอะไรทั้งหลาย คิดว่าชนหรือต้องเปลี่ยนทีนี่จุกๆแน่

อยากได้ไฟน้าprojectorธรรมดาๆที่ดีไซน์ไม่โบราณเกินไปก็พอ

ผมไม่อินเลยกับไฟหน้า laser pixel digital lightอะไรทั้งหลาย คิดว่าชนหรือต้องเปลี่ยนทีนี่จุกๆแน่

อยากได้ไฟน้าprojectorธรรมดาๆที่ดีไซน์ไม่โบราณเกินไปก็พอ

ผมขอแบบ โคมแก้ว ด้วยครับ ไม่มีวันเหลือง  ::)

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

หาร้านทำครับ

หรือ มีอีกวิธี ผมไม่กล้าบอกตรงนี้ ถ้าอยากรู้ dm ส่วนตัวมาครับ