ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเป็นคุณจะเลือกอะไร รถซีดานเครื่องแรง VS รถสปอร์ตคันงาม ????  (อ่าน 10021 ครั้ง)

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
ในราคาที่เท่าๆ กัน คุณจะเลือกรถคันใด

ยกตัวอย่างเช่น

คัน A เป็นรถเก๋งบ้านๆ คันหนึ่ง แต่มีเครื่องยนต์ไม่ธรรมดาเอาซะเลย
ซึ่งดูเผินๆ ก็นึกว่ารถธรรมดาสามัญประจำบ้าน ขับไปไหนคนก็ไม่สนใจอะไร

คัน B เป็นรถสปอร์ตที่ถูกนำเข้ามาด้วยภาษีแสนโหด ซึ่งได้มาเครื่องพอใช้งานเท่ารถบ้านทั่วไป
แต่รูปร่างรูปทรงนั้นช่างสวยงามเป็นอย่างยิ่ง สะกดทุกสายตาได้อย่างอยู่หมัด

ออฟไลน์ Zx-III

• Sr. Member
แล้วแต่ความชอบนะ แต่ส่วนตัวผมชอบแบบ sport car เนื่องจากว่า อยู่กทม ไม่ต้องรถแรงหรอก เพราะแม่งรถติด เบื่อ เน่้น designไว้ก่อน รถแรงก็ไม่ใช้ว่าจะหาที่ขับได้ง่ายๆ นึกถึง im wrx sti กับ evoเลย

ออฟไลน์ Tan Int

เลือกคัน B ครับ
ถ้ารูปร่างหน้าตาเรียบๆ พื้นๆ ต่อให้เอาเครื่องของ Audi TT RS มาลง ผมก็ไม่สน(มั้ง)

ก็คล้ายๆ กับว่า ถ้ามี Skoda Superb กับ Hyundai Sonata Sport มาให้เลือก ผมก็จะเลือก Sonata Sport ครับ  :)
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ SP

ผมเลือกคัน A ครับ ผมชอบอะไรที่ไม่เปิดเผย  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

เลือกคัน B ครับ เพราะผมเป็นคนที่ขับรถไม่เร็ว แต่ต้องการรถที่สวยงาม ขับแล้วเท่ๆแบบรถสปอร์ตมากกว่าครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
A ครับใช้งานได้เยอะกว่า
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ chatcharwarn

• เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
เลือกคัน A ครับ

ขอเป็นรถบ้านก๋องๆ ธรรมดาๆ ครับ

คือ ขับไปใหน จอดที่ใหนสะดวก ไม่ต้องห่วง ไม่ต้องกังวล

แต่เวลาลั้ลลาผีเข้า องค์ลง :D ;D  ฉีกให้หงายเงิบ  ;)

ออฟไลน์ Pluem_411

คัน A ครับ
เอา E63 AMG หรือ Focus ST
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ eight

• Full Member
A ครับ

ออฟไลน์ karn5811

A ครับ เพราะอเนกประสงค์กว่า คล่องตัวกว่า แต่เมื่อต้องการพลังเมื่อไรก็มาทันที

ออฟไลน์ Fly to dream

A ครับ เอาแบบ F11 F10 M5 หรือ E63 C63 ทั้ง estate หรือธรรมดา หรือ RS6 RS6 avant คนทั่วไปเห็นมันแค่ธรรมดาๆ แต่อย่ามาแหยมละกัน 0-270 ยังไงซะไม่ได้แอ้มหรอก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เลือกคัน A ครับ
นึกถึง M5,E63 vs Maserati Granturismo อะไรแบบนี้
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ MC Stradale

A ครับ ไม่ต้องการให้ใครสนใจมาก แต่สนใจคนรอบข้างเป็นที่สุดครับ  ;D

ออฟไลน์ LaTeX

ถ้ายังไม่แต่งงานเลือกคันBครับ มีSex Appealมากกว่า
ถ้าแต่งงานมีลูกแล้วเลือกคันAครับ เครื่องแรงไม่จำเป็นต้องขับแรงก็ได้แต่ถ้าอยากแรงแก้เครียดก็จัดไป

ปัจจุบันคงต้องเลือกข้อB :P

Chariot

• บุคคลทั่วไป
รถ 2 รุ่นนี้ ใช้เครื่องตัวเดียวกัน

แต่ผมชอบรถหน้าตาจืดๆทื่อๆ แต่สามารถสวนเด็กเห่อหมอยบนถนนได้ครับ  ;D

ประมาณว่า แรงแบบซุ่ม.. ยิ่งรถที่คนไม่มองเลยยิ่งดี

ออฟไลน์ YenChar

A ครับ

เอาให้อายกันไปเลย
รถบ้าน สวนรถแต่ง

ออฟไลน์ WTN

• Jr. Member
  • **
A เหมือนกันครับ
ส่วนตัวใช้ Accord G7 V6 อยู่
รถในฝันก็เป็น M3 หรือ M5 ก็พอครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

คันแรกครับ
เป็นเสือซ่อนเล็บดีกว่าแมงป่องขี้อวด

ออฟไลน์ KLANG MR-S

ขอสวย ๆ ไว้ก่อนดีกว่า ไม่ได้รีบไปไหน

ถ้าจะขับรถบ้านก็ขอเครื่องแค่เพียงพอใช้งานก็พอ ประหยัดดี

ไม่ค่อยอยากอวดพวกชอบซิ่ง ขออวดสาว ๆ น่ารักดีกว่า สดช่ืนกว่าเยอะ

PKS8

ขอแรงๆครับ ยิ่งแรงมากๆ แล้วอยู่ในคราบรถบ้านยิ่งชอบมากๆครับ

เบื่อแล้วครับ รถ Sport นั่งไม่สบาย เข้าออกยาก ยิ่งเครื่องไม่แรงยิ่งน่าสงสาร

หันมาขับซีดานบ้านๆ แต่ฉีกรถ Sport หน้าหงายแบบสบายๆ ดูเท่กว่าเยอะครับ

ออฟไลน์ redsun

ขอสปอร์ตคันงามขอแรงพอตัว แต่ขอช่วงล่างและเบรคสุดยอดนะ(จะเค้นสมรรถนะให้สุดเท่าที่มันมี)

ออฟไลน์ KLANG MR-S

ขอแรงๆครับ ยิ่งแรงมากๆ แล้วอยู่ในคราบรถบ้านยิ่งชอบมากๆครับ

เบื่อแล้วครับ รถ Sport นั่งไม่สบาย เข้าออกยาก ยิ่งเครื่องไม่แรงยิ่งน่าสงสาร

หันมาขับซีดานบ้านๆ แต่ฉีกรถ Sport หน้าหงายแบบสบายๆ ดูเท่กว่าเยอะครับ

อูยโดนเต็ม ๆ กลายเป็นรถน่าสงสารไปซะแล้ว ;D ;D ;D แต่นี่ก็คือเหตุผลที่น้องในคลับหลาย ๆ คนต้องไปนั่งโมเครื่อง 3s มาใส่ล่ะนะ

ส่วนผมขอขับอืด ๆ แบบนี้ต่อไปดีกว่า ขับเร็วเดี๋ยวก็โดนหาว่า "ม...จะรีบไปตายที่ไหน" อีก :'( :'( :'( (ขนาดตอนนั้นขับแค่ e34นะ)

popdemonic

เลือก A  FTW!!! ไม่ชอบโชว์ออฟครับ แต่ถ้าเวลาเจอพวกหอยเหม่อ ชอบแกล้งให้เจ็บใจเล่นๆ รถแบบ B มักจะเป็นเป้าสายตาจะมักมีคนมายุ่งๆด้วยเสมอ

บนถนน เพราะนึกว่ามันมีกำลังวังชาตามรูปทรงรถยนต์ ชอบแบบธรรมดาๆ แต่เก็บสแปร์รถบนถนน หรือไปวิ่งแปะตูดพวกรถสปอร์ตม้าเยอะๆได้ให้เค้างง

เล่นๆ พอมีความบันเทิงบ้าง ก็สนุกดีครับ

ออฟไลน์ burutrad

a ครับแบบพวก Rolls-royce ghost , Bentley MULSANNE  อะไรประมาณนี้ครับ :)

ออฟไลน์ PREM

ขอแบบ A ครับ ในฝันตอนนี้เลยคือ BMW M550d ดูไม่ต่างจาก 520d แต่แรงชนิดติดตูด Ferrari ได้
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ pkdiamond

• I 'm Axera.............
เอา B ครับ เพราะว่าเน้นประหยัดนํ้ามัน

แล้วเอาเงินส่วนที่ประหยัด พาสาวๆไปกินข้าว ;D

ทําให้นึกถึง A - Mazda3 MPS ปี 2007
                B - Mazda MX-5 MC ปี 2009
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 12:32:22 โดย pkdiamond »

ออฟไลน์ Oat_Oat

• **
เลือก  B ครับเอาเเบบเท่ๆไม่ต้องเเรงอะไรมากมายอันตรายครับ :P :P :P

ออฟไลน์ benzd

• Full Member
ตอนนี้โสดเอาBก่อนแล้วกันครับ 555+

ออฟไลน์ H.

A ครับ ผมไม่เก๋าแต่กระเป๋าผมมี 11มม. นะครับ อย่าแหยมๆ  8)
H.

ออฟไลน์ PONGPOL

• **
ชอบทั้งสองแบบครับ แล้วแต่เงินถึงไม่ถึงเท่านั้น ... ;)

ซีดาน บ้านๆ เครื่องไม่ธรรมดา ผมจะนึกถึงเจ้านี่ก่อนเลย (นอกจากอิมเพรสซา และอีโวลูชั่นนะครับ)

RS4

;D