ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้มีเมืองไทย รถซุปเปอร์คาร์ มีเข้ามาเยอะจริงๆ  (อ่าน 10466 ครั้ง)

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
สวยๆทั้งนั้นครับ มีทั้งซุปเปอร์คาร์ทั่วไปถึงระดับ ไฮเปอร์คาร์  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ dazetos

• Sr. Member
 :oเฮ้ย!! SLS GT3 :o

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: ช่วงนี้มีเมืองไทย รถซุปเปอร์คาร์ มีเข้ามาเยอะจริงๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 00:11:45 »
P1 จะมา 2 คันนะครับ อีกคันสีส้ม
Lafer อันนี้เจ้าของบินไปดู เลือกออฟชั่นแล้ว

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

Re: ช่วงนี้มีเมืองไทย รถซุปเปอร์คาร์ มีเข้ามาเยอะจริงๆ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 00:20:21 »

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Mighty-X

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 01:07:36 »
สวยๆทั้งนั้นเลยครับ ;)

ออฟไลน์ Puitam

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 03:06:10 »
เอิ่ม...แบบว่าบางกอกหรือดูไบครับเนี่ย

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 07:28:58 »
ทีเด็ดทั้งนั้นเลย โดยเฉพาะ P1 กับ Agera R

np72

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 08:58:01 »
918 กับ P1 สุดยอดเลย

ออฟไลน์ chatphon

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 09:21:49 »
Agera สวยดีครับ

ออฟไลน์ Spec C Wannabe

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 09:25:20 »
รู้สึกดีที่เมืองไทยมีรถแบบนี้  แต่โอกาศเห็นบนถนนพอๆกับถูกหวยรางวัลใหญ่ๆเพราะคงไม่กล้าจะออกมาวิ่ง ถึงกล้าวิ่งก็ย่องๆ เพราะถนนไทยยังกับ...ไม่สมศักดิ์ศรีที่มันถูกออกแบบมา

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 09:27:31 »
ผมก็เจอซุปเปอร์คาร์แว้นเยอะมาก
อันตรายมากด้วย วิ่งกันเร็วๆแรงๆทั้งนั้น

ออฟไลน์ Ty ESC

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 10:10:21 »
ดีครับ

เป็นสีสัน บนถนน

เอาจริงๆเป็นสีสันตอนจอดมากกว่า
บนถนนเห็นได้แว้บเดียว หายไปละ

Enzoช่างงามคลาสสิค

ออฟไลน์ muzaa

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 11:15:34 »
จริงครับช่วงนี้รถ high end บ้านเราคึกคักครับ hyper car นี่มาหลายคันจริงๆส่วน super car นั้นเอาแค่หมู่บ้านผมนี้ก็คึกคักครับอย่างน้อยๆที่มาอยู่ในหมู่บ้านผมเพิ่มอย่างน้อย 3 คันในรอบ 1 เดือนปีใหม่ที่ผ่านมา (458 specieale / 997 gt3 rs4.0 / GTR Spec V Minor change) บังเอิญบ้านผมอยู่ต้นโครงการครับรถทุกคันผ่านหน้าบ้านผมหมดครับ หมู่่บ้านผมปกติมีกบกับม้าอยู่หลายตัวอยู่ก่อนหน้านี้อยู่แล้วครับแต้แปลกครับผมมาอยู่จะ10ปีแล้วไม่เคยเห็นกระทิงในหมู่บ้านเลยครับ

ออฟไลน์ wa330

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 13:18:45 »
นับวันยิ่งมากขึ้นครับ ซุปเปอร์คาร์กับฮอนด้าเวฟ
เพราะนับวันเมืองไทยความเลื่อมล้ำจนรวยยิ่งมากขึ้น
คนกลางๆไม่มีเส้นสายไม่มีคนอุปถัมภ์ก็จะค่อยๆกลายเป็นคนจน
เพราะจะไม่มีโอกาสและช่องทางทำกิน เก่งแค่ไหนต่อให้เป็นหมอก็ลำบาก
คนรวยยิ่งรวยขึ้นระดับหมื่นล้านจะกลายเป็นธรรมดาพื้นๆสำหรับคนรวย

ออฟไลน์ seamonkey

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 13:53:26 »
ทำงานทั้งชาติ ไม่กินข้าวไม่ซื้อบ้าน ยังซื้อได้ไม่ถึงครึ่งคันเลยครับ :'(

ออฟไลน์ JIRATH

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 18:49:21 »
งามๆทั้งนั้น
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ Untouchable

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 19:34:53 »
ขอแค่ได้แตะก็บุญชีวิตแล้วครับ ;D

ออฟไลน์ CJ.

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 19:59:30 »
ชอบทุกคันเลยครับ ละก็ชอบต่อไป  ::)

ส่วนคันนี้ชอบเป็นพิเศษ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 20:33:04 »
918 spyder
Agera R
Aventador

ในฝันทั้งนั้น  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Mr.ZeroCool

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 21:52:15 »
นับวันยิ่งมากขึ้นครับ ซุปเปอร์คาร์กับฮอนด้าเวฟ
เพราะนับวันเมืองไทยความเลื่อมล้ำจนรวยยิ่งมากขึ้น
คนกลางๆไม่มีเส้นสายไม่มีคนอุปถัมภ์ก็จะค่อยๆกลายเป็นคนจน
เพราะจะไม่มีโอกาสและช่องทางทำกิน เก่งแค่ไหนต่อให้เป็นหมอก็ลำบาก
คนรวยยิ่งรวยขึ้นระดับหมื่นล้านจะกลายเป็นธรรมดาพื้นๆสำหรับคนรวย

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 22:18:07 »
คนรวยก็รวยเอาๆๆนะครับ ขอให้รวยแบบสุจริตแล้วกัน

ช่องว่างทางสังคม ก็กว้างขึ้นเรื่อยๆนะครับ

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 22:39:50 »
ถ้าหาได้มาแบบสุจริตไม่มีใครกล้าซื้อรถพวกนี้หรอกครับ
เพราะถ้าสุจริตเงินแต่ละบาทได้มายากจะรู้คุณค่าคิดถึงเหตุผลความจำเป็นประกอบไปๆมาๆไม่ซื้อดีกว่า
พวกซื้อรถแพงเว่อร์ๆเงินที่ได้มาๆแบบฟรีๆไม่ต้องออกแรงทั้งนั้น

ออฟไลน์ shikimaru

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 22:56:01 »
ถ้าหาได้มาแบบสุจริตไม่มีใครกล้าซื้อรถพวกนี้หรอกครับ
เพราะถ้าสุจริตเงินแต่ละบาทได้มายากจะรู้คุณค่าคิดถึงเหตุผลความจำเป็นประกอบไปๆมาๆไม่ซื้อดีกว่า
พวกซื้อรถแพงเว่อร์ๆเงินที่ได้มาๆแบบฟรีๆไม่ต้องออกแรงทั้งนั้น

สรุปประเทศไทยมีแต่คนโกงเหรอครับ หาได้แบบสุจริตไม่ซื้อ  งั้นตระกูลสิง เบียร์ช้าง อยู่วิทยา คร่าวๆประมาณนี้ผิดหมดเหรอครับ กำลังสงสัย

หาเงินได้ เก็บๆๆ ห้ามซื้อของแพง ห้ามใช้ของแพง มันไม่สมเหตุผล ข้าวจานละพัน ห้องคืนละ 5 หมื่นก็ไม่สมเหตุผลสิครับงี้

ออฟไลน์ yacoolsa9

• Full Member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 23:05:54 »
สุดยอดครับ ถ้ามีตังเยอะขนาดนั้น ผมก็ซื้อนะ รางวัลชีวิต

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 02:09:13 »

สรุปประเทศไทยมีแต่คนโกงเหรอครับ หาได้แบบสุจริตไม่ซื้อ  งั้นตระกูลสิง เบียร์ช้าง อยู่วิทยา คร่าวๆประมาณนี้ผิดหมดเหรอครับ กำลังสงสัย

หาเงินได้ เก็บๆๆ ห้ามซื้อของแพง ห้ามใช้ของแพง มันไม่สมเหตุผล ข้าวจานละพัน ห้องคืนละ 5 หมื่นก็ไม่สมเหตุผลสิครับงี้

เห็นด้วยกับคุณ shikimaru ครับ เพราะมันดูองุ่นเปรี้ยวมากๆ เค้ามีเงินของเค้าทำไมเค้าจะซื้อไม่ได้ เงินสุจริตทำไมจะซื้อไม่ได้ แล้วซื้อพวกนี้เค้าไม่เห็นค่าของเงิน คิดผิดคิดใหม่ครับ  เค้าหาเงินมาได้ทำไมรางวัลชีวิตเค้าจะซื้อไม่ได้

ดูไร้สาระมากๆ และดูเหมือนไม่รู้จักโลกมากๆ

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 09:37:25 »
ผมมีตังผมก็ซื้อคับ

จบ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 14:47:18 »

เห็นด้วยกับคุณ shikimaru ครับ เพราะมันดูองุ่นเปรี้ยวมากๆ เค้ามีเงินของเค้าทำไมเค้าจะซื้อไม่ได้ เงินสุจริตทำไมจะซื้อไม่ได้ แล้วซื้อพวกนี้เค้าไม่เห็นค่าของเงิน คิดผิดคิดใหม่ครับ  เค้าหาเงินมาได้ทำไมรางวัลชีวิตเค้าจะซื้อไม่ได้

ดูไร้สาระมากๆ และดูเหมือนไม่รู้จักโลกมากๆ

+1 ครับ คุณมีเงินอยู่ 1 หมื่นบาท แล้วซื้อขนมกิน 20 บาท 30บาท หรือ 50 บาท 80 บาท หรือ 120 บาท  นั่นแหละครับ  ที่เห็นยังน้อยไปนะครับ ยังมีอะไรที่สุดกว่านี้ รถบางคัน ที่ว่า ไฮเปอร์คาร์หรือซุปเปอร์คาร์ ตั้งแต่ซื้อมาวิ่งยังไม่ถึง 1,000 โลก็มี ซื้อมาลงเครื่องเสร็จ จอดไว้ในโกดังพร้อมห้องกระจก เรียงกันยังกะโชว์รูม ก็มีครับ ในไทยนี่แหละ บางคนซื้อมาขับ บางคนซื้อมาสะสม อาจฟังดูเว่อนะครับ แต่คือเรื่องจริงของคนที่เค้ามีเงินจนเหลือจริงๆ 

ออฟไลน์ neutrino

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 17:54:14 »
คนรวยก็รวยเอาๆๆนะครับ ขอให้รวยแบบสุจริตแล้วกัน

ช่องว่างทางสังคม ก็กว้างขึ้นเรื่อยๆนะครับ
ชอบมากกับคำว่า "รวยแบบสุจริต" ที่เราเห็นๆกันทุกวันนี้อาจจะมีสีเทาๆเยอะขึ้น

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 20:51:38 »
มีสักกี่คนรวยมากๆแบบสุจริต
ดูไร้สาระมากๆ และดูเหมือนไม่รู้จักโลกมากๆ โอ้ย ขำ ดูตัวเองก่อนดีกว่าอย่าโลกสวยเกินไปครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 20:57:19 »
+1 ครับ

เห็นด้วยจริงๆ

ผมเคยทำงานในสายที่มีการแข่งขันสูงมาก พ่อแม่จบนี่ ลูกก็จะจบตาม

เพื่อนผมคนที่มีเส้นสาย ก็มักจะได้ทำงานดีๆ ตลอด :'(

ทั้งที่ตอนเรียนโง่ที่สุด

ส่วนคนที่เรียนเก่งบางคน ก็ทำงานเล็กๆ ไป ไม่มีโอกาสที่จะก้าวหน้าเลย :'(

ยังโชคดีที่ผมย้ายมาในสายที่คนจนเรียนกัน :D ฮ่า ไม่ใช่...เป็นวิชาชีพเฉพาะ

เลยยังพอมีช่องทาง มีกินกับเขาบ้าง :)

ผมว่าเราต้องลองหา สายงานที่คนยังไม่ทำกันและมีอนาคต

จะได้ก้าวหน้า และคู่แข่งขันน้อย ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 21:05:09 โดย G...G »