ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบจอสัมผัสในรถยี่ห้อต่างๆนี่อันไหนเร็วประทับใจบ้างครับรวมถึง GPS  (อ่าน 5309 ครั้ง)

ออฟไลน์ fishfinger

• Sr. Member
เนื่องจาก เป็นคน ใช้ iphone พอลองไปกดจอสัมผัสอื่นๆ ที่ช้ากว่าจะเกิดอาการ กดไม่ถูกเลยครับ

ประมาณว่า กดไม่ไป ช้า ใช้แล้วเกิดอาการหงุดหงิด

เคยลอง vios ของเพื่อน รถ vios ยังติดระบบสัมผัสลองกดสะหน่อยปรากฏว่ากว่าจะฟังเพลงทีหนึงนี่เหนื่อย

สู้ ไม่มีจอ หมุนๆ เอายังเร็วกว่า ไม่เสียอารมณ์

เลยอยากทราบจอ navi ที่เ้ข้าสเปครถ เลย หรือ GPS ก็ได้ครับ ที่ระบบสัมผัสมันโอเคๆหน่อย แนะนำทีครับ

ออฟไลน์ MiT!PlErN

• Jr. Member
  • **
บริษัท apple น่าจะร่วมมือกับค่ายรถสักค่าย

จับ iPad ไปลงนะครับ...

มันคงดูเจ๋งขึ้นมาก

(หรือว่ามีแล้วหว่า???)

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
เคยเห็นคนโมเอา iPad  ติด Prius มาแล้วอะครับ แต่มันไม่มี GPS
H.

ออฟไลน์ udis

เห็นต่างประเทศ มีคนเอา iPad2 ติิดรถแล้วครับ อยากได้จัดเลยครับ
ร้านเครื่องเสียงบ้านเราก็น่าจะได้ ดูแล้วไม่ได้ยากอะไรครับ ทำที่ใส่และสายต่อชาร์ตไฟครับ
 ;D ;D ;D

มีร้านติดตั้งเครื่องเสียงที่ติดไอแพดในรถอยู่ครับ
หรือมอเตอร์โชว์ไปดูเดินดูบูทเครื่องเสียงครับผมว่าเจอแน่

ออฟไลน์ kasuya

• Full Member
iPad มันไม่มี Garmin นินะสิกลุ้มเลย

ออฟไลน์ H.

รอแอนดรอยด์ครับ หวังว่าคงมีคนพัฒนาให้ใช้กับโปรแกรม GPS ในไทยได้
H.

ออฟไลน์ adobe

• Sr. Member
รอแอนดรอยด์ครับ หวังว่าคงมีคนพัฒนาให้ใช้กับโปรแกรม GPS ในไทยได้

ตัวนี้พอได้ไหม๊ครับ...