ผู้เขียน หัวข้อ: E Coupe, E Cabriolet, Z4, Cayman  (อ่าน 12007 ครั้ง)

ออฟไลน์ earth_e60

• Sr. Member
E Coupe, E Cabriolet, Z4, Cayman
« เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 22:48:27 »
อยากเลือกรถสปอร์ตสักคัน มาใช้กัน แชร์กันพ่อลูก ในราคา แถวๆ ที่กล่าวมา

พี่ๆว่าตัวไหน ดีกว่ากันครับ

E Coupe - ชอบนะ แต่ผม BMW FANS ยอมรับเบ็นซ์ตัวนี้สวยมาก ฟีลลิ่ง ไม่ค่อยถูกดีไซน์มันโดน (สีดำ ไม่ก็เทา) (ใส่ล้อ BBS LM or ADV.1

E cabriolet - ใช้ชีวิตประจำวันจะดีรึเปล่า ติดใจ แค่ ตรงท้ายมันยาวไปหน่อย สีดำ ไม่ก็เทา (ใส่ล้อ BBS LM or ADV.1

ผมพูดตามตรงชอบเบ็นซ์แต่ไม่อยากซื้อเพราะว่า มันดูแก่ไปหน่อย

ดู ที่ roadster z4 ด้วย ครับ ไม่เคยลอง อยากลองมากๆ แค่เคยขยับสั้นๆ เองครับ (สีขาว ตัว sport)

หรือจะข้ามไปเล่น CAYMAN เลยดีกว่า สีขาว ล้อว่ากันอีกที

เพื่อนๆพี่ๆว่า เล่นตัวไหนดีครับ ผมเข้าใจมาเทียบกันไม่ได้ แต่ ราคาอยู่ราวๆ เดียวกัน

ในใจลึกๆ อยากได้ z4+E coupe อิอิ แต่คงไม่มีปัญญา อ่ะครับ

เปรียบเทียบในทุกๆด้านอันไหนน่าจะดีที่สุดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2011, 22:50:33 โดย earth_e60 »

ออฟไลน์ Lertvarit

• Hero Member
Re: E Coupe, E Cabriolet, Z4, Cayman
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 22:56:15 »
ผมคงเปรียบเทียบไม่ได้ เพราะยังไม่เคยลองขับ

แต่ถ้าเอาอารมณ์ตัดสินหละก็ ,, Z4 ครับผม เพราะมันเฟี้ยวว ๕๕
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
Re: E Coupe, E Cabriolet, Z4, Cayman
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 22:58:28 »
ถ้าเป็นแฟนกับ Feeling ของ BMW
ไป Z4 ไม่ก็ Cayman เถอะครับ

E-Coupe ผมว่าต่อให้ช่วงล่างเป็น AMG แต่ลักษณะของรถยังมีพวงมาลัย
แบบเอาใจผู้ใหญ่อยู่ ถ้าชอบไวๆมุดๆ ผมว่ายังสู้ 3-Series Coupe ไม่ได้

แต่ถ้าอยากไ้ด้ภาพลักษณ์ดูป๋า และขับใช้งานสบายอันนี้โอเค

รถที่บ้านคันอื่น เป็นรถที่ขับง่ายๆสบายๆหมดเลยหรือเปล่า? ถ้าใช่ ผมมองว่าไอ้คันที่จะมาเสริมทัพเนี่ย
ก็ให้มันสปอร์ตสุดๆไปเลย Cayman ก็น่าจะเวิร์ค แต่ผมไม่เคยขับนะ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 22:58:56 »
BMW FANS บางทีก็เบื่อเหมือนกันครับ คุณพ่อค่อนข้าง anti BENZ ใจ ชอบ CAYMAN เสียดาย แพงไปนิดนึง แต่ถ้าเอาจริง รอเก็บตังอีกกนิสส

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 22:59:46 »
ถ้าเป็นแฟนกับ Feeling ของ BMW
ไป Z4 ไม่ก็ Cayman เถอะครับ

E-Coupe ผมว่าต่อให้ช่วงล่างเป็น AMG แต่ลักษณะของรถยังมีพวงมาลัย
แบบเอาใจผู้ใหญ่อยู่ ถ้าชอบไวๆมุดๆ ผมว่ายังสู้ 3-Series Coupe ไม่ได้

แต่ถ้าอยากไ้ด้ภาพลักษณ์ดูป๋า และขับใช้งานสบายอันนี้โอเค

รถที่บ้านคันอื่น เป็นรถที่ขับง่ายๆสบายๆหมดเลยหรือเปล่า? ถ้าใช่ ผมมองว่าไอ้คันที่จะมาเสริมทัพเนี่ย
ก็ให้มันสปอร์ตสุดๆไปเลย Cayman ก็น่าจะเวิร์ค แต่ผมไม่เคยขับนะ

รถเดิมก็ รถญี่ปุ่น + BMW บ้านๆ 2-3 คัน ครับ เดิมๆ standard เกือบทุกคันครับ

E coupe เคยลองสั้นๆ กับลองนั่งแรงๆ มันไม่ฟีลจริงๆ แต่เห็น สีดำ ล้อโตๆ แล้ว ใจก็อยากครับ และเคยลอง E 300 Saloon แบบเต็มตรีนน มันดีเหมือนกันครับ

ไม่ค่อยถูกใจข้างในเท่าไหร่ด้วย

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 23:06:00 »
ผมคงเปรียบเทียบไม่ได้ เพราะยังไม่เคยลองขับ

แต่ถ้าเอาอารมณ์ตัดสินหละก็ ,, Z4 ครับผม เพราะมันเฟี้ยวว ๕๕

เพิ่มโจทย์ครับ

อยากได้แบบ เชค เรท ตอนไป นั่งเล่น ฟังกี้ บลาๆ ภาพลักษณ์ดูดี ไม่แก่ไป อ่ะครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 23:08:36 »
เคแมน ครับฟันธง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ BrownCony

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 23:55:09 »
ตัด cayman ทิ้งได้เลยครับ ตัวใหม่มาปีหน้าแล้วครับ

ปล, เอามาฝากสำหรับคนที่จะซื้อเบนซ์จากเกรย์

จาก bangkoknews
===============================================================================
เบนซ์เอาจริงคุมผู้นำเข้ารถยนต์อิสระ

เมอร์เซเดส-เบนซ์งดทำ PDI รถจากผู้นำเข้าอิสระ
กรุงเทพฯ - นายอเล็กซานเดอร์ เพาฟเลอร์ ประธานบริหารบริษัท เมอร์เซเดส-เบนซ์ (ประเทศไทย) จำกัด เปิดเผยว่า บริษัทฯจะงดทำขั้นตอน PDI (Pre-Delivery Inspection) ให้แก่รถเมอร์เซเดส-เบนซ์จากผู้นำเข้าอิสระหรือเกรย์มาร์เก็ต โดยมีผลบังคับตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไปนอกจากนี้บริษัทฯจะประกาศนโยบายด้านการบริการหลังการขายสำหรับรถที่จำหน่ายจากผู้นำเข้าอิสระหรือเกรย์มาร์เก็ต  เพิ่มเติมอีกเร็วๆนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2011, 23:59:37 โดย Lookmoo+ »

ออฟไลน์ bell_safehouse

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 00:01:54 »
CAYMAN  หล่อสุด แรงสุด  เท่สุด

ออฟไลน์ Preceda2

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 01:02:21 »
E92 M3 ดีกว่าว่ะน้องรัก เห็นในวันทูคาร์ ปล่อยอยู่5ล้านกว่าๆ

แต่เป็นรถนำเข้าจากเกรย์ หาเซอวิสเอาเอง เอิ๊กๆ
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 07:03:39 »
Cayman ขับเทียบกับ Z4

ราศีดูดีพอๆกัน
แต่คันนึงหน้ายาว วางหน้า ขับหลัง
คันนึงหน้าลาด วางกลาง ขับหลัง

ดูๆแล้ว Cayman น่าจะยัดโค้งมันส์กว่า
แต่ความสุนทรีในการขับ Z4 ก็มีไม่น้อย

วัดกัน 1/4ไมล์ Cayman นำ Z4 อยู่
เรื่องค่าตัว Z4 รวมถึงการดูแลรักษา นำอยู่

เหมือนเลือกว่า จะเอารถคันนึง ขับดี ขับมันส์ไปเลย
กับอีกคัน ขับดีแต่ไม่เท่าคันแรก ดูแลง่าย ราคาถูกกว่า

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 07:48:08 »
Z4 23i 2.5 ไม่ได้แรงอะไรมากมายนะครับเอาแรงจริงๆต้องตัว 35i ซิ่งราคานี้ไปซื้อตัวอื่นดีกว่า
จริงๆผมก็แฟนบีเอ็มนะแต่พอมีคันนึงแล้วจะซื้อเพิ่มมันคิดหนักเพราะบีเอ็มทำรถมาโดยเฉพาะภายใน
นี้ถามว่าเอกลักษณ์ไม๊นะใช่แต่มันจะเหมือนกันไปไหนตั้งแต่ซี่รี่1 ยัน 7 หาความต่างไม่ค่อยได้นอกจากขนาด
จริงๆออดี้ก็พอกันแต่ผมยังไ่เคยใช้พอดีน้องคนรู้จักคุณพ่อซื้อมาอาเค้าใช้ออดี้มาตลอดมีโอกาสไปดูวัสดุนี่สุดๆขับสี่อีก
A5 หรือ S5 ไม๊ครับไม่เหมือนใคร S5 4.5ล้านซื้อได้แรงแน่นอนสวยเหมือนกันไม่โหล
Cayman ใกล้จะเปลี่ยนโฉมแล้วแต่ถ้าเล่นไหวจริงๆก็เชียร์ Cayman นะครับอีกตัวเลือกที่
มาแรงตอนนี้คือ GT-R SPEC EURO เพราะนำเข้าจากอังกฤษปุ่มต่างๆภาษาอังกฤษหมด
ที่สำคัญเลขตัวถังแสนบวกหมายถึงรถล๊อตใหม่ที่เป็น minor แล้วเพราะหมดปัญหาเรื่องเกียร์พัง
ราคาแรงกว่า cayman นิดๆ ประมาณ  7 ล้านผมว่าเป็นอีกตัวที่น่าสนใจครับอีกตัวเลือกที่ราคาไม่แรงและคุ้มค่า
TTS 370Z น่าสนใจเหมือนกันนะครับแต่สองตัวนี้ถ้าไม่ห่วงเรื่องเปลี่ยนโฉม  TTS คุ้มค่าเงินที่จ่ายกว่าเปลี่ยนท่อ
จูนเพิ่มก็ไม่ต้องทำอะไรแล้วโดยเฉพาะสีส้มที่เพิ่งมาถูกใจเป็นการส่วนตัวอิอิ
ถ้ามีงบอีกนิดจัด R8 ไปเลยครับหล่อมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2011, 08:07:06 โดย TorTy »

ออฟไลน์ muzaa

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 08:01:52 »
นำเสนออีกคันนึงครับ AUDI TT ครับถ้าไม่มายน์ว่าจะตกรุ่นในอีกประมาณ 2 ปีครับงบที่มีนี่ได้ถึง TT-RS ซึ่งเป็นตัวแรงสุดได้เลยครับส่วนตัวผมเคยได้ขับแค่ TT ธรรมดา spec ยนตรกิจครับก็โอเคในระดับหนึ่งครับแรงได้-ใช้งานได้คันนี้ปัจจุบันเจ้าของก็ไม่ได้ service ที่ยนตรกิจตั้งแต่หมดประกันครับเข้าที่ a-8 ได้ไม่มีปัญหาครับส่วนถ้าเป็น TT-RS โดยส่วนตัวคิดว่าที่ a-8 ก็น่าจะรับ service ได้ครับ

ออฟไลน์ golf32

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 08:43:38 »
เข้ามาเชียร์ cayman ครับ เคยนั่ง z4 ไม่ค่อยประทับใจดังกรอบแกรบ ไปหมดทั้งคัน :-\

ส่วนอีกสองคันยังไม่เคยลองเลยครับเลยไม่ขอออกความคิดเห็น

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 10:39:50 »
ตัด cayman ทิ้งได้เลยครับ ตัวใหม่มาปีหน้าแล้วครับ

ปล, เอามาฝากสำหรับคนที่จะซื้อเบนซ์จากเกรย์

จาก bangkoknews
===============================================================================
เบนซ์เอาจริงคุมผู้นำเข้ารถยนต์อิสระ

เมอร์เซเดส-เบนซ์งดทำ PDI รถจากผู้นำเข้าอิสระ
กรุงเทพฯ - นายอเล็กซานเดอร์ เพาฟเลอร์ ประธานบริหารบริษัท เมอร์เซเดส-เบนซ์ (ประเทศไทย) จำกัด เปิดเผยว่า บริษัทฯจะงดทำขั้นตอน PDI (Pre-Delivery Inspection) ให้แก่รถเมอร์เซเดส-เบนซ์จากผู้นำเข้าอิสระหรือเกรย์มาร์เก็ต โดยมีผลบังคับตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไปนอกจากนี้บริษัทฯจะประกาศนโยบายด้านการบริการหลังการขายสำหรับรถที่จำหน่ายจากผู้นำเข้าอิสระหรือเกรย์มาร์เก็ต  เพิ่มเติมอีกเร็วๆนี้

ถ้้า เคย์แมน จะเปลี่ยนโฉมผมคงรอดีกว่าครับ
CAYMAN  หล่อสุด แรงสุด  เท่สุด

ขอบคุุณครับ
E92 M3 ดีกว่าว่ะน้องรัก เห็นในวันทูคาร์ ปล่อยอยู่5ล้านกว่าๆ

แต่เป็นรถนำเข้าจากเกรย์ หาเซอวิสเอาเอง เอิ๊กๆ

พี่แจค e92 M3 ไม่ชอบที่่ขับไปคนคิด ว่า 3 coupe อ่ะ ความแรงก็จริง อิอิ
Cayman ขับเทียบกับ Z4

ราศีดูดีพอๆกัน
แต่คันนึงหน้ายาว วางหน้า ขับหลัง
คันนึงหน้าลาด วางกลาง ขับหลัง

ดูๆแล้ว Cayman น่าจะยัดโค้งมันส์กว่า
แต่ความสุนทรีในการขับ Z4 ก็มีไม่น้อย

วัดกัน 1/4ไมล์ Cayman นำ Z4 อยู่
เรื่องค่าตัว Z4 รวมถึงการดูแลรักษา นำอยู่

เหมือนเลือกว่า จะเอารถคันนึง ขับดี ขับมันส์ไปเลย
กับอีกคัน ขับดีแต่ไม่เท่าคันแรก ดูแลง่าย ราคาถูกกว่า

ขอบคุณมากครับ
Z4 23i 2.5 ไม่ได้แรงอะไรมากมายนะครับเอาแรงจริงๆต้องตัว 35i ซิ่งราคานี้ไปซื้อตัวอื่นดีกว่า
จริงๆผมก็แฟนบีเอ็มนะแต่พอมีคันนึงแล้วจะซื้อเพิ่มมันคิดหนักเพราะบีเอ็มทำรถมาโดยเฉพาะภายใน
นี้ถามว่าเอกลักษณ์ไม๊นะใช่แต่มันจะเหมือนกันไปไหนตั้งแต่ซี่รี่1 ยัน 7 หาความต่างไม่ค่อยได้นอกจากขนาด
จริงๆออดี้ก็พอกันแต่ผมยังไ่เคยใช้พอดีน้องคนรู้จักคุณพ่อซื้อมาอาเค้าใช้ออดี้มาตลอดมีโอกาสไปดูวัสดุนี่สุดๆขับสี่อีก
A5 หรือ S5 ไม๊ครับไม่เหมือนใคร S5 4.5ล้านซื้อได้แรงแน่นอนสวยเหมือนกันไม่โหล
Cayman ใกล้จะเปลี่ยนโฉมแล้วแต่ถ้าเล่นไหวจริงๆก็เชียร์ Cayman นะครับอีกตัวเลือกที่
มาแรงตอนนี้คือ GT-R SPEC EURO เพราะนำเข้าจากอังกฤษปุ่มต่างๆภาษาอังกฤษหมด
ที่สำคัญเลขตัวถังแสนบวกหมายถึงรถล๊อตใหม่ที่เป็น minor แล้วเพราะหมดปัญหาเรื่องเกียร์พัง
ราคาแรงกว่า cayman นิดๆ ประมาณ  7 ล้านผมว่าเป็นอีกตัวที่น่าสนใจครับอีกตัวเลือกที่ราคาไม่แรงและคุ้มค่า
TTS 370Z น่าสนใจเหมือนกันนะครับแต่สองตัวนี้ถ้าไม่ห่วงเรื่องเปลี่ยนโฉม  TTS คุ้มค่าเงินที่จ่ายกว่าเปลี่ยนท่อ
จูนเพิ่มก็ไม่ต้องทำอะไรแล้วโดยเฉพาะสีส้มที่เพิ่งมาถูกใจเป็นการส่วนตัวอิอิ
ถ้ามีงบอีกนิดจัด R8 ไปเลยครับหล่อมาก

ผมได้ยินมาจากเพื่อนๆที่ใช้ z4 เหมือนกัน ครับว่ามันอืด แต่ผมว่า z4 + KW V3 + Eisenman ก็ หล่อแล้วครับ ตัว sport นะ
ส่วน TTS ไม่ต้องคิดครับผม ผมไม่ชอบ รถมันดูเด็กๆ อ่อนๆ ไปนิดนึง
370z ไม่ชอบด้านในครับ ติดอย่างเดียวครับ มันคือ รถญี่ปุ่น คุณพ่อไม่ค่อยชอบเท่าไหร่
GTR ก็ติดแค่คำว่า รถญี่ปุ่น ที่กินม้า ได้ แต่ก็ตะหงิด อยู่ดีทั้งๆที่ สเปค อย่างอื่นถูกใจหมดมากๆครับ
CAYMAN ผม อยากได้เพราะมันเป็น porche อ่ะครับ
ส่วน R8 รถในฝันเลย แต่ราคายังแรงอยุ่ หาได้ถูกที่สุดก็ 7 กว่าๆ
ขอบคุณพี่ต่อมากครับ
พี่่ต่อ ใช้บีเอ็มรุ่นอะไรอยุ่หรอครับ?

นำเสนออีกคันนึงครับ AUDI TT ครับถ้าไม่มายน์ว่าจะตกรุ่นในอีกประมาณ 2 ปีครับงบที่มีนี่ได้ถึง TT-RS ซึ่งเป็นตัวแรงสุดได้เลยครับส่วนตัวผมเคยได้ขับแค่ TT ธรรมดา spec ยนตรกิจครับก็โอเคในระดับหนึ่งครับแรงได้-ใช้งานได้คันนี้ปัจจุบันเจ้าของก็ไม่ได้ service ที่ยนตรกิจตั้งแต่หมดประกันครับเข้าที่ a-8 ได้ไม่มีปัญหาครับส่วนถ้าเป็น TT-RS โดยส่วนตัวคิดว่าที่ a-8 ก็น่าจะรับ service ได้ครับ

ขอตัด tt ออกครับ ไม่ชอบรูปทรง แต่ความแรงสุดยอดดด

ออฟไลน์ WTF

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 14:53:09 »
ถ้าไอ้4คันที่คุณว่ามันมาจอดเทียบข้างๆรถผม ผมว่าผมหันไปดูเฉพาะ cayman ครับ Z4 อาจจะเหลือบๆ แต่ E-coupe เห็นจนเบื่อละ

แต่ที่พูดมาทั้งหมด ผมไม่มีปัญญาซื้อหรอกนะ ราคาเท่ารถผม2คันเลย  ;D

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 23:50:57 »
เชียร์ Cayman อีกเสียงครับ มันน่าโดนจริงๆนะครับ

ออฟไลน์ Yinglek

• Full Member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 00:19:03 »
cayman อีกเสียงค่ะ
โฉมปี2011พึ่งจะออกมาขายเองยังไงก็ได้หล่ออีกพักใหญ่ล่ะค่ะ
ปล.ตัวเลือกอื่นโหลไปโดยเฉพาะ E coupeค่ะ
X6 , Panamera , Everest

ออฟไลน์ jojow

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 17:44:31 »
เชียร์รถคันอื่น ได้ป่าวครับ
ขับแล้วหล่อ กว่าเยอะครับ
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ champ1234

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 23:58:02 »
z4 ครับ หน้ายาวๆๆ ตูดสั้น ขับไปไหนมาไหนมีแต่คนมอง เรื่องความแรงถือว่าพอสมควร ปรับไปที่หมวด sport ก็กดมันดีนะครับ ช่วงล่าง แข็งแต่ไม่มาก ขับแล้วไม่เหนื่อย อัตราการกินก็ ในเมือง 9 โล ต่างจังหวัดก็ สิบกว่าโล
แต่ถ้าอยากได้ความสบาย E coupe-E cabriolet  ได้ความสบาย กว้าง มีพื้นที่ด้านหลัง ช่วงล่างผมว่าไม่ค่อยจะต่างจากตัว saloon เลย
แต่ถ้า งบ ถึง cayman ไปเลยครับ ยังไง เกรด PORSCHE ก็ดีกว่ารวมถึงการขับขี่ ต่างๆ ได้อะไรมากกว่า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2011, 00:14:05 โดย champ147 »

ออฟไลน์ Gamo

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 02:26:29 »
ไหนๆ ก็ไหนๆ ครับ เชียร์ Porsche ดีกว่าครับ ต้นตำหรับรถ sport และเป็นแบรนด์เยอรมันด้วย ใช้ทั้งที อย่าไปมองพวกรถชาติอื่นเลยครับถ้าเงินถึง

ออฟไลน์ Gamo

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 02:30:04 »

เอา link ทดสอบ cayman กับ 370z มาให้ดูครับ