ผู้เขียน หัวข้อ: ถามความเห็นหน่อยคับ ระหว่าง city ตัวท๊อป no vsa กับ vios ตัวท๊อปจะเลือกอะไรคับ  (อ่าน 5681 ครั้ง)

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
ถามความเห็นหน่อยคับ ระหว่าง city ตัวท๊อป no vsa กับ vios ตัวท๊อปจะเลือกอะไรคับ

ขอทราบความเห็นเพื่อนๆในเว็บนี้หน่อยคับ

ตัวไหน และเพราะอะไรขอเหตุผลด้วยคับ

ขอบคุณคับ ;D ;D
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ Nlight

• Sr. Member
  • พิมพ์ผิดประจำ
ขึ้นกับส่วนลดล้วนๆครับ

ผมชอบ หน้าตา และการขับขี่ หน้าปัด เข้มขัดนิรภัย ของ City มากกว่า

มาพล๊อทข้อดีแล้วมันดันไปลงที่ City กว่าจริงๆเสียแต่ Vios ใหม่ City ไม่ใหม่  

แล้วก็ศูนย์ ผมยังชอบ Toyota กว่า  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2013, 22:09:08 โดย Nlight »

ออฟไลน์ Mortred

city ทอปไปแบบไม่ต้องคิด อีกอย่างตอนนี้ตัวทอปลดกันสดๆ 100,000 บาท สำหรับตัวทอป

ออฟไลน์ jumpon77

ถ้าเป็นผมนะครับผมจะเลีอกชีติ้ครับตัวถ้างบมี7แสนครับตอนนีอยู่6แสนเอาviosรุ่นjครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ลองขับครับ อย่าดูออปชั่น

ออฟไลน์ kimmeng21

ลองขับครับ อย่าดูออปชั่น

;D ;D

ผมออก city sv มาแล้วคับ

แต่อยากลองถามคามคิดเห็นเพื่อนๆในเว็บดูเฉยๆ  

ของแถมผมได้ประมาณนี้อ่าคับ มีอย่างอื่นอีกแต่จำไม่ได้  :D

ป.1 ซ่อมห้าง
เบาะหนังแท้
สครัทเพลท modulo แท้
ฟิลม์ lamina
ผ้าคลุม
พวกกุญแจ
กรอบป้าย
เคลือบสี
พ่นกันสนิม
ถาดท้าย
พรมกระดุมชุดใหญ่

"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

เป็นผมเอาตัว s เพราะไอ้เจ้าเกียร์แพดเดินชิพไรนั่น สำหรับผมซื้อมาก็คงไม่ได้ใช้ หรือใช้ปีละ 12 ครั้ง เสียดายเงิน

ออฟไลน์ Ruksadindan

รักชีวิต ก็เอายี่ห้อที่ใส่ VSA มาให้ดีกว่า อย่าสนรุ่นที่กั๊กครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ถึงไม่ลดแสนหรือใกล้ตกรุ่น
มวยคู่นี้ผมก็เลือก City ครับ
จริงๆ Vios ใหม่มันก็ดีกว่าในบางด้าน
แต่ราคากับออพชั่นพื้นๆที่หายไปของ Vios มันไม่ใช่
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ถึงไม่ลดแสนหรือใกล้ตกรุ่น
มวยคู่นี้ผมก็เลือก City ครับ
จริงๆ Vios ใหม่มันก็ดีกว่าในบางด้าน
แต่ราคากับออพชั่นพื้นๆที่หายไปของ Vios มันไม่ใช่

+97.3

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
City Only ครับ

โดยรวมดูดีกว่านะในโดยรวม
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ wiroon_bkk

• Newbie
  • *
ถ้าคุณเจ้าของกระทู้ไม่ได้เน้นสองยี่ห้อนี้เท่าไหร่ และอยากได้ระบบความปลอดภัยเยอะ ประหยัดน้ำมันที่สุดในกลุ่ม(ทดสอบโดยคุณจิมมี่)ลองดู Fiesta 1.6 Top 7.59แสนครับ
มีระบบควบคุมการทรงตัว,ถุงลม7ใบ,ระบบช่วยออกตัวทางชัน,ระบบเสริมแรงเบรคครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ถ้าคุณเจ้าของกระทู้ไม่ได้เน้นสองยี่ห้อนี้เท่าไหร่ และอยากได้ระบบความปลอดภัยเยอะ ประหยัดน้ำมันที่สุดในกลุ่ม(ทดสอบโดยคุณจิมมี่)ลองดู Fiesta 1.6 Top 7.59แสนครับ
มีระบบควบคุมการทรงตัว,ถุงลม7ใบ,ระบบช่วยออกตัวทางชัน,ระบบเสริมแรงเบรคครับ

แต่ผมจะไม่แนะนำ Fiesta ด้วยเหตุผลในเรื่องบริการหลังการขาย ที่ยังคงห่วยเหมือนเดิม
แม้จะพยายามปรับปรุง แต่ก็ยังถือว่า ไม่ดีพอ

พวกเขาต้องทำงานมากกว่านี้อีกหน่อยครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
New vios ได้แค่ความสดใหม่ ที่เหลือ city กินรวบ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ DP kung

• Jr. Member
  • **
ในความคิดผม พวกอาจารย์ที่โรงเรียนส่วนใหญ่ออก city กันหมดเลยครับ ด้วความเห็นที่ว่าช่งล่างโอเค แถมประหยัดน้ำมัน ออปชั่นก็ไม่เลวร้าย แต่ได้ลองนั่ง vios แล้ว ไม่ค่อยประทับใจเท่าที่ควรครับ

ออฟไลน์ pongisra

รุ่นนั้นหมดไปแล้วนะครับ เหลือแต่ 1.5

ออฟไลน์ wannachat

• Full Member
ผมขับ vios 2011
แม่ขับ city 2011 (เวลาผมไปหาแม่ก็จะขับให้ตลอด)

ผมเลือก city เพราะ ประหยัดน้ำมันกว่านิดนึง เสียงเข้าห้องโดยสารน้อยกว่าชัดเจน
แต่ city ตัวใหม่กำลังจะมา  ระบบเครื่องยนต่างๆ(เครื่อง เกียร์ พวงมาลัย)ด้านความทนซิตี้เป็นรอง อัตราเร่งช่วง 0-60 วีออสน่าจะดีกว่า ซิตี้ผิวสีรถบางมากๆ

ซิตี้มีปัญหาเรื่อง เข็มน้ำมัน ตอนช่วงน้ำมันน้อยๆ  ไม่รู้แก้หรือยังนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2013, 13:24:38 โดย wannachat »

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ Devil13

ถ้าถามผม สิ่งเดียวที่โดนเด่นใน CITY ตัวท๊อป คือเกียร์พวงมาลัยครับ
ประมาณว่าเซนเกียร์โดยแตะแบบ F1 หรือ Lancer EX

ออฟไลน์ Impress_za

• I Love HLM
ในความคิดผม พวกอาจารย์ที่โรงเรียนส่วนใหญ่ออก city กันหมดเลยครับ ด้วความเห็นที่ว่าช่งล่างโอเค แถมประหยัดน้ำมัน ออปชั่นก็ไม่เลวร้าย แต่ได้ลองนั่ง vios แล้ว ไม่ค่อยประทับใจเท่าที่ควรครับ

จริงๆครับ เพื่อนผมส่วนใหญ่ ที่เป็นอาจารย์ออกซิตี้กันทุกคน ย้ำว่าทุกคน คนละสี ไม่ซ้ำกัน สักคน ผู้หญิงหมด
มีผมกับเพื่อนผู้ชายอีกคน ใช้อัลติส กับยาริส แปลกดีๆ
Toyota Corolla Altis ESport option '17
Honda city 1.5 V '15
Mitsubishi Mirage 1.2 GLX m/t' 12
Toyota soluna 1.5G m/t '02 "Sold"
Toyota Corolla Altis 1.6G '09 "Sold"
Toyota hilux mighty-x '95 "sold"

ออฟไลน์ wiroon_bkk

• Newbie
  • *

รุ่นนั้นหมดไปแล้วนะครับ เหลือแต่ 1.5
ใน Web ของ Ford รุ่น1.6Ultimate ยังมีอยู่นะครับ
แต่ก็อย่างที่คุณจิมมี่บอก ระวังเรื่องศูนย์บริการด้วยครับ ได้อย่างเสียอย่างจริงๆ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ใครบอกไม่ได้ใช้ Paddle Shift

ผมใช้ครับ เร่งแซงดีกว่าไม่ต้องรอคิกดาวน์ หรือถ้ามันลากรอบในเมืองก็เพิ่มเกียร์ลดรอบได้ (เวลาคลานในซอย)

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
คุณภาพตัวรถโดยรวมไม่ค่อยห่างชั้นกันมากนัก

เลือก Vios ครับ ด้วยเหตุผล หน้าตาโดนใจมากกว่าและไม่ชอบรถที่กำลังจะตกรุ่น

ออฟไลน์ YenChar

แคร์หน้าตารถใหม่ขนาดไหน

ตัวเลือกแรก
ได้รถใหม่ สดใหม่ ราคาตกน้อยหน่อย ออฟชั่นงั้นๆ มีดีที่ทน
เคลมง่ายไม่จุกจิก อะไหล่เพียบ เครื่องแรงพอตัว ตีนต้น-กลางดี
แต่ไม่มีระบบควบคุมและของแถมน้อย ต่อรอง(ก่อนซื้อ)ได้น้อยกว่า
วีออส

ตัวเลือกสอง
ได้รถเก่า(แต่ยังสวยอยู่) ราคาตกมากหน่อย แต่ราคาซื้อตั้งต้นโครตดี ส่วนลดประกันของแถมเพียบ
ได้ระบบช่วยเหลือ ขับดีใช้ได้ เป็นซิตี้คาร์ที่ปลายไหลคันนึง
ตัวถังใหญ่ ท้ายใหญ่ นั่งหลังสบายสุดแล้ว
ซิตี้