ผู้เขียน หัวข้อ: s60 b กับ scirocco ในราคาเท่ากัน 1.9 ล้าน ช่วยออกความเห็นหน่อยครับ  (อ่าน 6482 ครั้ง)

ออฟไลน์ suteki

• Jr. Member
  • **
ที่บ้านอยากให้ออก s60B แต่ได้ราคา scirocco มาแค่ 1.95 ล้านครับ เป็นรถใ่หม่ ไม่ใช่ demo
หรือ ตัวโชว์ เพียงแต่เป็นรถค้างสต๊อคปี 2011 ยางอาจเป็นปี 2011ต้นๆ  เลยคิดหนักในราคานี้อะครับ
    การใช้งานของผมนั้น ใช้เป็นแทบทุกวันแต่ไม่ไกลครับและใช้คนเดียว  วิ่งปีละไม่เกิน 15,000กม.  กะจะใช้ 7-8 ปีขาย
ถึงเวลานั้นทั้ง 2 คันราคาจะได้ถึง 450,000บาทได้ไหมครับ  s60 ก็ได้ประกัน5ปีและบำรุงรักษา5 ปี 
แต่ scirocco ประกันแค่2ปี บำรุงรักษา 3ปี  กังวลว่าหลังจาก2ปีเกิดมีอะไรเสียขึ้นมาหนักๆ ทั้งที่ผ่อนอยู่
จะพาลเซ็งไปเลยซิครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
ถ้าขับคนเดียวตลอดแบบนี้ แล้วต้องการอัตราเร่งแค่ไหนครับรำคานพวกจ่อจี้ตูดมั้ย sciroccoกดหายหมดครับ ยกเว้นพวกวางเครื่องมา  หรือถ้าเป็นคนขับไม่เร็วเลย เน้นขับเรื่อยๆs60ก็พอครับ ใช้ยาวหมดห่วง

ออฟไลน์ pongisra

ใช้คนเดียวจะเอาประตูหลังมาทำไมครับ ;D เอา vw มาขับสนุกๆดีกว่า

ยกเว้นว่าไม่ชอบอะไรดิบๆแข็งๆก็เอา volvo น่าจะแฮปปี้กว่าครับ

ออฟไลน์ oun

• Full Member
เป็นผมไป vw แน่นอนครับ

ออฟไลน์ crucifixzz

• Sr. Member
scirocco ครับ เพราะมันคือรถสปอร์ตท้ายตัด

ออฟไลน์ Bimmer Boy

วอลโว่พอวางใจได้เรื่องศูนย์เท่านั้น นอกนั้น เครื่อง เกียร์ ช่วงล่าง ความสปอร์ต vw ดีกว่าหมดครับ

ออฟไลน์ paulmoderndog

a180 ดีกว่าถ้าจะเพื่อจะขายต่อได้450,000 และค่าซ่อมน่าจะok v40ก็ดีถ้า้เพื่อ ขายก่อนตกรุ่น
อีกตัวที่คาราขายต่ิน่าจะดีคือืmini one
lexus ct200 h ได้ราคาเท่า vwเลย (ค้าง stockเหมือนกัน)

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ความต้องการของคุณ จริงๆแล้วต้องการแบบไหนครับ
ถ้าต้องการความสปอร์ต แน่นอนว่า Scirocco ตอบโจทย์มากกว่า

แต่ถ้าต้องการความหรูหราด้วย  S60 ก็ตอบโจทย์ได้มากกว่าเช่นกัน

ส่วนตัวผม เคยลองขับมาทั้งสองตัว ผมว่า Scirocco มันออกแนวสปอร์ตมาก
ช่วงล่างตึงตัังเอาเรื่องเลย และภายในก็คับแคบตามรูปทรงครับ

ออฟไลน์ nai_innova

ถ้าสองคันนี้เลือกเยอรมันครับ

ออฟไลน์ Jump

VW ประกอบ ยุโรป
Volvo มาเลย์

เลือกไม่น่าจะยาก
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ HYDE--

ขึ้นกับการขับขี่อะครับ
2 คันนี้ ต่างกันค่อนข้างชัดเจน คันนึงเน้นนุ่มๆ อีกคันก้เน้นดิบสุดๆไปเลย
แต่ถ้าซื้อ scirocco มาคลานในเมือง ก้ดูจะไม่ค่อยมันเท่าไหร่

ออฟไลน์ bossiibozz

• **
sciroccoนี่ที่ศูนย์เลยใช่ไหมครับ1.9mอ่ะ
จะไปซื้อมั่ง555

ออฟไลน์ burutrad

Sirocco งามกว่าครับ

ออฟไลน์ beebird

มาเป็นเพื่อนกันครับ ^ ^

ออฟไลน์ rocky55555

Sirocco แรงกว่า ได้กระจกไร้ขอบ ดีกว่าแน่นอนยิ่งไม่ได้ซื้อมานั่งหลายๆคนด้วย ทำต่อได้เยอะมากของแต่งเพียบ
จูนอย่างเดียว ได้ม้า 20-30ตัว  ปั้น300ม้าได้ไม่เหนื่อย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Scirocco ครับ อิๆ

แต่มันรักพี่เสียดายน้องจริงๆ ผมก็ชอบทั้งคู่

ออฟไลน์ mhc2007

• **
ปกติชอบVolvo แต่เทียบกับscirocco ถ้าขับคนเดียว เลือกSciroccoหล่อกว่าครับ

ออฟไลน์ 3662

• **
sirocco โลด

ออฟไลน์ kimjung

แต่ละเม้นท์แทบไม่ให้จขกท.ได้ตั้งตัวเลย อิอิ

ออฟไลน์ peak14405

ผมก้เชียร์ sci ครับ ถ้าขับคนเดียวขนาดนั้น

แต่ถ้าไม่ได้ขับเรวอะไร ชอบนุ่มๆ ก็มาเปนเพื่อนกันครับ  ;D

ออฟไลน์ cliff

• **
ผมก็ใช้ S60 แต่รุ่นS  MY2013 ชอบมากๆ และ ผมต้องการ 4 ประตู ที่ปลอดภัยสำหรับชีวิตข้างๆ(ครอบครัว) เป็นอย่างยิ่ง
แต่ถ้าผมโสด ขับคนเดียว และยังไม่คิดมีครอบครัว/ลูก  ก็ไม่มีห่วงอะไร  ไม่จำเป็นต้องเลือก 4ประตูแต่อย่างใด
รถ2ประตูดูสปอร์ต โฉบเฉี่ยวกว่า  ผมเลือก scirocco (หรือสปอร์ต 2 ประตูคันอื่นๆก็ตาม) แน่ๆ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ถ้าโสดอยู่ซิร๊อคโค่ไม่ต้องคิดมาก

ออฟไลน์ Bond007

Scirocco ครับ  ;D