ผู้เขียน หัวข้อ: // Toyota Yaris Hatchback Minorchange เตรียมเปิดตัวในไทย เดือน กันยายน นี้ //  (อ่าน 10788 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Toyota Yaris Hatchback Minorchange

Toyota Yaris Hatchback Minorchange เตรียมเปิดตัวอย่างเป็นทางการในไทย
ภายในเดือน กันยายนนี้ คาดว่าอุปกรณ์คงให้มาเหมือน Yaris ATIV (Sedan)
ระบบ ABS / EBD / BA / VSC / TRC / HAC และ ถุงลมนิรภัย 7 ตำแหน่ง

อ่านข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/toyota-yaris-hatchback-minorchange-coming-soon-september/

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
รอลุ้นว่าฝ่ายการตลาดจะตีให้เป็น All-new รึเปล่าครับ
ปกติเปลี่ยนเยอะขนาดนี้ ฝ่ายการตลาดไม่เคยพลาดใช้คำว่า All-new ตลอด

ออฟไลน์ tnp_super

คงมี ยาริส สองตัวถังนี่แหละที่จะโกยตัวเลขยอดขายให้โตต้าแซงฮอนด้าในกลุ่มรถยนต์นั่งได้

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
ปล่อยให้ฮอนแย๊บอยู่ตั้งนาน พี่โตเปิดการ์ดสวนตูมเดียวสะเทือนทั้งวงการ
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ Newhang

เจ๋ง  อย่าลืมปรับรีโว่บ้างล่ะ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ปลายปี อาจมี big mc ครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ rvsmart

• Sr. Member
ป้ายทะเบียนนี่ของจริงหรือปลอมครับ ถ้าจริงหมายถึงป้ายอะไรครับ

ออฟไลน์ siwakorn

ป้ายทะเบียนนี่ของจริงหรือปลอมครับ ถ้าจริงหมายถึงป้ายอะไรครับ

ลองดูครับ หน้าท้ายๆ http://www.ratchakitcha.soc.go.th/DATA/PDF/2560/E/092/6.PDF

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ทรงไฟท้ายแบบนี้ทำให้รถดูกว้างขึ้นและดูสวยคล้ายๆ Lexus CT เลย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ผมยังสนใจเรื่อง all-new ไม่ all-new 555

ในโฆษณา Yaris Ativ ไม่ mention คำว่า all-new เลย

แต่ในสื่อต่างๆ กับเว็บของ Toyota เองใช้คำว่า All-new
http://www.toyota.co.th/news/gyOEMoOE

Yaris ใหม่ที่เป็นร่าง Hatchback ออกตามหลังจาก Yaris Ativ
ก็ควรที่จะใช้คำว่า All-new เช่นกัน ถ้าคิดไม่ผิดนะ ไม่งั้นก็ถือว่าแปลก  8)

ออฟไลน์ lexus

ที่ว่าไม่ใช้คำว่าall newกับativ เพราะมันคือ newที่ไม่เคยมีมาก่อนมากกว่าครับ
คหสต. all new คือใช้ชื่อเดิมของรถที่มีมาก่อนแล้ว เปลี่ยนบอดีใหม่ แต่จะใช้ชื่อเดิม เลยต้องบ่งบอกว่าใหม่หมดนะเว้ยเฮ้ย

แต่กับyaris hbนี่ไม่แน่ว่าจะมารูปแบบใหน ทรงเดิมแต่เปลี่ยนไปเยอะเหมือนกัน

ออฟไลน์ ProVaMed

• Full Member
รอชมตัวจริงรนับ  ???

ที่ว่าไม่ใช้คำว่าall newกับativ เพราะมันคือ newที่ไม่เคยมีมาก่อนมากกว่าครับ
คหสต. all new คือใช้ชื่อเดิมของรถที่มีมาก่อนแล้ว เปลี่ยนบอดีใหม่ แต่จะใช้ชื่อเดิม เลยต้องบ่งบอกว่าใหม่หมดนะเว้ยเฮ้ย

แต่กับyaris hbนี่ไม่แน่ว่าจะมารูปแบบใหน ทรงเดิมแต่เปลี่ยนไปเยอะเหมือนกัน

เห็นด้วยครับอาจจะเป็นเช่นนั้น แต่ลองเปิดไปดูอีกรุ่นเล่นๆ
อย่าง BR-V กับ CX-3 ก็ใช้ All-new ครับ
เลยคิดว่า ถึงจะเป็นโมเดลใหม่ไม่เคยมีมาก่อนก็ใช้ All-new
สงสัยว่า การตลาดอาจจะรู้สึกมันยาวไป All-new Toyota Yaris Ativ
เพราะว่ามันหลายพยางค์มาก 555 ;D

ออฟไลน์ No Trespassing

น้องที่รู้จักเพี่งไปถอยรุ่น 1.2G มากลางเดือนกรฏา ผมก็บอกว่าตัวใหม่จะออกมาเดือนหน้าแล้วนะ น้องมันตกใจเพราะไม่รู้เรื่องอะไรเลย

เห็นว่าเซลส์ก็เงียบไม่ได้พูดอะไรให้แต่ส่วนลด 60,000 บาท น้องเค้าคิดว่าลดเยอะแล้วก็เลยซี้อ

บางคนทำงานอย่างเดียวไม่ได้ตามเรื่องรถอะไรเลย แถมเป็นรถคันแรกในชีวิตด้วย เจอเซลส์แบบนี้ก็แย่ครับ

ออฟไลน์ Newhang

โอ้ ขอให้จริงเถอะ  รอเลย

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

น้องที่รู้จักเพี่งไปถอยรุ่น 1.2G มากลางเดือนกรฏา ผมก็บอกว่าตัวใหม่จะออกมาเดือนหน้าแล้วนะ น้องมันตกใจเพราะไม่รู้เรื่องอะไรเลย

เห็นว่าเซลส์ก็เงียบไม่ได้พูดอะไรให้แต่ส่วนลด 60,000 บาท น้องเค้าคิดว่าลดเยอะแล้วก็เลยซี้อ

บางคนทำงานอย่างเดียวไม่ได้ตามเรื่องรถอะไรเลย แถมเป็นรถคันแรกในชีวิตด้วย เจอเซลส์แบบนี้ก็แย่ครับ

ลดเยอะมากครับ

ที่ผมเจอ คือ 1.2J ลด 4 หมื่นแถมประกันครับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ออฟชั่นน่าจะพอๆกับ ATIV

พี่โตมาโหดมาก ลุ้นหน้าตาว่าจะมีหนวดมั้ย  :-X

ออฟชั่นน่าจะพอๆกับ ATIV

พี่โตมาโหดมาก ลุ้นหน้าตาว่าจะมีหนวดมั้ย  :-X

หมายถึง อาจจะพลิกล็อกเอาหน้าจีนออกมาขายก่อนใช่มั้ยครับ
555 ถ้าใช่นี่มีฮา แล้วรุ่นที่ใช้หน้าตัวเอทีฟจะมาเมื่อไหร่ล่ะเนี่ย  ;D

แต่ผมว่าหน้าเอทีฟมาเลยครับ ไม่งั้นยอดยาริสร่วงแน่ 555

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
กะเก็บยอดขายไว้เรียบเลย

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ

โอ้ ขอให้จริงเถอะ  รอเลย

ผมนี่ ลุ้นยิ่งกว่ารุ่นอื่นๆ เปิดตัวอีก
อยากให้ออกมาเท่ห์ๆ แบบเรนเจอร์ ,โคโลราโด้ ซะที
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"

ออฟไลน์ WASADM

ปล่อยให้ฮอนแย๊บอยู่ตั้งนาน พี่โตเปิดการ์ดสวนตูมเดียวสะเทือนทั้งวงการ

อ่านเม้นนี้แล้วฮาลั่นบ้านเลยครับ พ่อกับแม่ถึงกับหันมามอง 55555  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ps000000

พี่โต โกรธ
B-C-D Segment แพ้พี่ฮอนฯ
กระบะ แพ้พี่อีสุ
อีโคคาร์ จัดหนัก

ออฟไลน์ SM.

มาแล้วๆๆๆ

อย่าเอาตัวหนวดเฟิ้มๆมาก็พอ