ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าฮอนด้าเค้าไม่ใส่คานกันชนหน้าในรุ่น CR-V 12 หรอครับ  (อ่าน 3934 ครั้ง)

ออฟไลน์ TeslaX

• Hero Member
ดูจากลักษณะการชนมันรุนแรงมากๆ แค่ 40 mph ยังขนาดนี้เลย สังเกตุว่ามุมชนด้านข้างมันไม่มีอะไรดูดซับเลยครับ

อันนี้ Cx5 rate:marginal เท่ากันครับ

โอ้ x1 ยังพอๆกันเลย

ตำแหน่ง good เป็นของ subaru !!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2013, 18:39:03 โดย JuniorFR »

ออฟไลน์ joeyote

• Sr. Member
Forester เจ๋งอ่ะ
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ vellcap

มีครับ แต่อาจจะไม่ Fullsize  แต่ดูสภาพแล้ว Poor ดีกว่าไหม สภาพพอๆกับ Camry เลยนะ
G4 ผมไม่แน่ใจว่าได้แบ่งเป็นเหมือนของ G3 ไหมนะครับ
เพราะ G3 ฝั่งขายใน USA จะเป็นคานใหญ่ๆหนาๆ มีโฟมให้เรียบร้อย ทั้งหน้าและหลัง
แต่ที่ขายใน Europe และ Asia (รวมไทยด้วย)จะเป็นคานเล็กๆเหนียวๆ รู้สึกจะไม่มีโฟมด้วยนะครับ มีทั้งหน้าและหลัง
ปล.คานหลัง G3 ขายในยุโรปมี มาไทยคานหลังนี้ หายไปไหนก็ไมรู้ครับ ปล่อยไว้แต่รูน็อต และ ขาน็อตครับ ทั้งที่ประโยชน์มันมีพอสมควรเลยครับ

ออฟไลน์ AMG GT

มีครับ แต่อาจจะไม่ Fullsize  แต่ดูสภาพแล้ว Poor ดีกว่าไหม สภาพพอๆกับ Camry เลยนะ
G4 ผมไม่แน่ใจว่าได้แบ่งเป็นเหมือนของ G3 ไหมนะครับ
เพราะ G3 ฝั่งขายใน USA จะเป็นคานใหญ่ๆหนาๆ มีโฟมให้เรียบร้อย ทั้งหน้าและหลัง
แต่ที่ขายใน Europe และ Asia (รวมไทยด้วย)จะเป็นคานเล็กๆเหนียวๆ รู้สึกจะไม่มีโฟมด้วยนะครับ มีทั้งหน้าและหลัง
ปล.คานหลัง G3 ขายในยุโรปมี มาไทยคานหลังนี้ หายไปไหนก็ไมรู้ครับ ปล่อยไว้แต่รูน็อต และ ขาน็อตครับ ทั้งที่ประโยชน์มันมีพอสมควรเลยครับ
ไม่ Poor  หรอกครับเพราะ  Camry  ถุงลมไม่ช่วยเลยแต่ Crv  ถุงลมยังช่วยได้บ้าง
ปล.รู้สึกว่ารถทรงแบบนี้ผลชนไม่ค่อยน่าประทับใจเลยนะ

ออฟไลน์ Lertvarit

เพิ่งค้นเจอ FD ก็มีทดสอบแบบนี้กับเค้าด้วย เหมือนห้องโดนสารจะยังคงรูป และทำได้ดีพอๆกับ FB รึเปล่า??
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

เพิ่งค้นเจอ FD ก็มีทดสอบแบบนี้กับเค้าด้วย เหมือนห้องโดนสารจะยังคงรูป และทำได้ดีพอๆกับ FB รึเปล่า??

FB ประมาณนี้ครับ

น่าจะพอๆกับ FD

ออฟไลน์ S6

Subaru เน้นเรื่องทดสอบการชนมาตั้งแต่แรกๆเลย มีเกี่ยวกับเทคโนโลยีของ SAAB ด้วย
......ผมทดสอบด้วยตัวเองตีลังกาหงายท้องมาแล้ว ยังครบ 32 ประการอยู่  ;D

Subaru เน้นเรื่องทดสอบการชนมาตั้งแต่แรกๆเลย มีเกี่ยวกับเทคโนโลยีของ SAAB ด้วย
......ผมทดสอบด้วยตัวเองตีลังกาหงายท้องมาแล้ว ยังครบ 32 ประการอยู่  ;D

เป็นรถค่ายญี่ปุ่นค่ายเดียวมั้งครับที่ใส่ใจความปลอดภัยผู้โดยสาร นอกนั้น เอิ่มมมม