โพลล์

อยากให้ใส่
13 (76.5%)
ไม่จำเป็นต้องใส่
4 (23.5%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 17

ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านอยากให้ Toyota ใส่หน้าจอ MID ใน Yaris และ Vios รุ่นกลางและล่างหรือไม่ครับ  (อ่าน 3386 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
สวัสดีครับ

เนื่องจากผมรู้สึกว่าหน้าจอ MID ในรถยุคปัจจุบัน มีความสำคัญมากพอสมควรสำหรับการซื้อรถในทุกวันนี้

อย่างรถ Brio หรือ Celerio เองเขามีการติดตั้งในรถทุกรุ่นครับ

อย่าง Brio จะมีพวก trip A ที่พ่วงกับ Avg และระยะทางที่ยังวิ่งได้ (คำนวนจากน้ำมันในถังที่เหลือและ AVG) ซึ่งอาจจะดูบ้านๆ พื้นๆ แต่ผมว่ามีประโยชน์มาก ทำให้เราคำนวนอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงแบบคร่าวๆ ได้

ใน Celerio เอง ไม่มีวัดรอบในรุ่นกลางและล่าง แต่ก็ยังมี MID ที่ function เยอะกว่า Brio ครับ

แต่ใน Yaris อุปกรณ์พวกนี้ถูกสงวนไว้ในรุ่น top เท่านั้น

รุ่นกลางและรุ่นล่างจะไม่ได้ตรงนี้

ผมอยากให้ Toyota ในตัว minor change เอาเจ้าพวกนี้มาใส่ครับ
อาจจะทำแบบ Brio ก็ได้ที่ใส่เฉพาะ Trip เดียวพวกกับ AVG และระยะทางที่สามารถวิ่งได้ (Range) ก็ได้
หรืออาจตัดเข็มวัดถังน้ำมันไปใช้ร่วมกับ หน้าปัดของ AVG และนาฬิกาก็ได้ (เพื่อลดต้นทุน)

อยากให้ทุกท่านแชร์ความคิดเห็น และตอนนี้ มีรถรุ่นไหนบ้าง (ที่ยังไม่มีเจ้า MID ครับ)
ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ออฟไลน์ ps000000

ผมอยากให้ใส่ เครื่องเสียงมีจอต่อกล้องมองถอยได้  ::)

ออฟไลน์ alpha14

ส่วนตัวผมไม่ได้ใช้โตต้าแต่ก็อยากให้มีครับเผื่อโอกาศหน้าได้เป็นเจ้าของบ้างจะได้ไม่น่อยหน้าใคร

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ต้องมีครับ ช่วยได้มากว่าขับประหยัดไหม วิ่งได้อีกกี่กม.

Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ rtong

ถ้ารุ่นล่างๆมีครบ  รุ่นท็อปที่ทำกำไรใครจะซื้อครับ

ออฟไลน์ whoami

ขอ vsc,trc ทุกรุ่นย่อยดีกว่า

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
รอหาไมล์เปลี่ยนเอาครับ 4000 ก็ได้ละ

ปรับอย่างอื่นดีกว่าครับ อิอิ 

รุ่นอื่น ตัวล่างก็ไม่มี
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ GOBBS

เอาเข็มขัดนิรภัยปรับสูงต่ำให้ได้ก่อน
แล้วผมว่า ถ้าคุ้นเคยกับรถสักระยะ ของพวกนี้สำหรับบางคนไม่จำเป็นนะ มันกะๆได้จากเข็มปกติสามัญนั่นละ ระยะทางที่เหลือ ไม่ยากหรอกครับ
คนซื้อรุ่นล่าง อย่าง yaris และยิ่งเป็น toyota ด้วย สิที่เค้าต้องการน่าจะเป็น
ราคาถูก พังยาก สามัญธรรมดาแต่ใช้งานได้นี่ละครับ
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ Alcatraz

ถ้าเอามาแล้วจอยังเป็น 8บิทอย่าเอามาดีกว่ามีก็เหมือนไม่มี อย่างน้อยๆต้องทำได้แบบจอcivic ถึงค่อยน่าเอามาหรือเพิ่มงบไปเล่นตัวท็อปหน่อย

ออฟไลน์ tnp_super

ใส่ๆมาเถอะ

ออฟไลน์ Slow But Sure

• Sr. Member
ถ้าเอามาแล้วจอยังเป็น 8บิทอย่าเอามาดีกว่ามีก็เหมือนไม่มี อย่างน้อยๆต้องทำได้แบบจอcivic ถึงค่อยน่าเอามาหรือเพิ่มงบไปเล่นตัวท็อปหน่อย

เห็นด้วยเลยครับ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

เห็นด้วยเลยครับ

คับ แต่สำหรับผมมีก็ดีนะคับ จอ 8 บิดก็ยอม ไว้ดูอะไรได้เยอะเลย