ผู้เขียน หัวข้อ: ปีแรกประกันชั้น 1 ปีที่สองชั้น 3 ปีนี้จะต่อชั้น 1 ได้ไหม?  (อ่าน 3446 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
ถ้าต่อได้ ทุนประกันจะน้อยกว่าปกติเทียบกับรถรุ่นเดียวกันไหมครับ?

เป็นคำถามสมมติครับ ยังไม่เคยทำประกันชั้น 3 ครับ

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
ได้หมด ถ้าสดชื่น

ส่วนใหญ่รถเกิน 5-7 ปี แล้วจะเริ่มทำยากครับ แต่แล้วแต่บริษัทครับ
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ตอบเร็วมาก ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tnp_super

ได้ครับ เดี๋ยวนี้บางบริษัทรับถึง 10 ปีก็มี

ออฟไลน์ nuntapon.s

ได้ครับ  แต่ต้องถ่ายรูปทำประวัติใหม่

ออฟไลน์ SLuang

ได้อยู่แล้วครับ เพียงแต่เบี้ยอาจแพงกว่าคนที่ทำมาต่อเนื่องแค่นั้นเอง

ออฟไลน์ Sit: )

ถ้าทำ 1 ประวัติดีจะได้ลดราคาไปเรื่อยๆ จนถึงปีที่ 5-6  จะเริ่มหยุด คันปัจจุบัน 12ปี ยัง 1มาได้ตลอด

แต่ถ้า 1 ไป 3 จาก3กลับ มา 1โดนเบี้ยเต็มไม่มีส่วนลด

สรุป ถ้า 1มาก่อน ประวัติดี ใช้ 1ต่อ ราคาจะลงเรื่อยๆ น่าทำต่อ ถ้าจะไป 3 ต้องอย่าคิดกลับมา

ออฟไลน์ NoBiReacto

• Sr. Member
City zx คันที่บ้าน11ปีทำชั้น1มาตลอดครับ เบี้ยลดลงเรื่อยๆทุกๆปี

ออฟไลน์ Harem

ขออนุญาตสอบถามด้วยครับ รถอายุ4ปี ประกันชั้น1 ซ่อมศูนย์ จะเคลมกันชนแตก อะไหล่ที่จะได้เคลมเป็นของแท้หรือของเทียมครับ

ออฟไลน์ MUK

ได้ครับ เขาจะตรวจละเอียด คือมาดูรถคันจริง
แต่ถ้าต่อ ป.1 ทุกปี เขาไม่ดู ยิ่งต่อกับเจ้าเดิมยิ่งสบาย รถภรรยาผมทำประกันชั้น 1  ตลอด 7 ปี แล้วขายเปลี่ยคันใหม่ครับ

ออฟไลน์ chanphoto

• Sr. Member
D-MAX 2012 ของผมยังเป็น ป.1 ซ่อมศูนย์ อยู่เลยตอนนี้..

ขอบคุณทุกท่านครับ

จะใช้วิธีระบุคนขับเพื่อลดเบี้ย และต้องงดเคลมเพื่อรักษาประวัติสินะครับ

ขออนุญาตสอบถามด้วยครับ รถอายุ4ปี ประกันชั้น1 ซ่อมศูนย์ จะเคลมกันชนแตก อะไหล่ที่จะได้เคลมเป็นของแท้หรือของเทียมครับ

ควรจะเป็นของแท้ครับ ผมเคยเคลมกระบะ isuzu ชั้น 1 ซ่อมห้าง ทางอู่เสนอกันชนไม่แท้ แต่จะไวกว่ามาก ผมเลยตกลง

ก็ซ่อมไวจริง และกันชนก็แนบสนิทดีครับ

ก็คงต้องดูเป็นกรณีไปครับ

ออฟไลน์ Sit: )

ถ้าจะระบุคนขับ ต้องมั่นใจว่าขับคนเดียวนะ
ไม่อยากให้พลาด ผมว่าไม่ต้องระบุแล้วขับดีๆยังไงเบี้ยก็ลง  ได้ส่วนลดแบบไม่ต้องแลกกับความเสี่ยง(หากมีผู้ขับร่วม)

ออฟไลน์ SM.

ทำได้หมดครับ ปีไหนจะทำแบบไหน ชั้นไหน ได้หมดครับ