ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยแนะนำยางใส่ Proton Savvy 185/50/15 แม็กเดิม/และอีกคำถาม ครับ  (อ่าน 3715 ครั้ง)

ออฟไลน์ f1rstgot

• Sr. Member
1.เดิมทียางติดรถมันเป็น 175/50/15 ครับ แต่ผมอยากอัพสัก1ไซส์ งบ2,000-2,500/เส้น 4เส้น 10,000+- ครับ วิ่ง110-120 ครับ พอจะมียี่ห้อไหน รุ่นไหน มั่งครับ ที่ตอบโจทย์ครับ

2.รถคันนี้ผมซื้อมือสองมา ผมงงอย่างนึงครับ เท่าที่ศึกษามาหลังจากได้รถ รถของผมมันเป็นสีแบบรุ่น Limited คือเป็นรถสีขาว แต่หลังคา กระจกมองข้าง สปอยเลอร์ จะเป็นสีดำ และ เป็นการเอารุ่นย่อยตัวท๊อปมาทำอย่างเดียว ไม่มีการเอารุ่นรองมาทำ มันจะมี ABS EBD Airbagคู่หน้า เบาะลายดอกชบาสีแดง แต่ทำไมของผมมันดันเป็นออฟชั่นรุ่นรองคือ"ไม่มี" ABS EBD Airbagคู่หน้า เบาะลายชบาสีเทา แต่สีรถ และสีหลังคา 9ล9 ที่ผมได้บอกไป มันดันเหมือนสีของรุ่น Limited คือการเอารุ่นท๊อปมาทำครับ เป็นไปได้ไหมว่า เจ้าของเก่าเค้าเอาไปทำสีใหม่หมดทั้งคันให้เหมือนรุ่น Limited เพราะออฟชั่นภายในรถผมมันฟ้องอยู่ว่าไม่ใช่รุ่นท๊อป Limited ครับ

ปล.รุ่นปกติของ Savvy จะไม่มีสีขาวยกเว้นรุ่น Limited ครับ ผมเลยงงตรงนี้ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
1.ถ้าใส่เบอร์เดิมได้ก็เบอร์เดิมดีกว่าครับ
   185/50/15 ผมไม่แน่ใจนะแต่คิดว่ายางเบอร์นี้ไม่มี(หาแล้วไม่เจอ) ถ้าจะใส่ 185/55/15 ดีกว่า
   แต่ไม่รู้ว่า 175/50/15 เส้นผ่าศูนย์กลางเท่าไหร่(หาแล้วไม่เจอ) ใส่ไปจะเพี้ยนเยอะหรือเปล่าก็ไม่รู้ครับ
2.เป็นไปได้ครับที่จะทำสีใหม่แล้วแต่งหลังคา กระจกมองข้าง สปอยเลอร์ให้เป็นสีดำตามตัวLTD จขกท.พลาดเลยครับดูไม่ดีตอนก่อนซื้อ

ออฟไลน์ rotaryman

• Hero Member
รถเล็กแม็กคู่ตัวอาจจะเล็กถ้าใส่ยางใหญ่มันจะล้นขอบได้ ใส่ไซด์เดิมดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ tubtup

• Sr. Member
1. ยาง 185/50R15 ผมไม่เคยเห็น ไม่รู้ว่ามีหรือเปล่าครับ แต่ถ้ามีก็ไม่ใช่ขนาดมาตรฐาน ราคาคงสูงกว่า 185/55R15
2. ออปชั่นเรื่องระบบความปลอดภัยในตัวรถ ถ้าไม่มีมาแล้วเอามาใส่เพิ่ม ลงทุนสูงมาก ผมว่าเจ้าของเก่าเอาไปเปลี่ยนสีมาใหม่แน่เลยครับ