ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ หา Full Review : Ford Focus 2.0 ลิตร Ti-VCT GDI ของคุณ J!MMY  (อ่าน 9256 ครั้ง)

ออฟไลน์ waitdrive

• Newbie
  • *
รบกวนสอบถามครับ หา Full Review : Ford Focus 2.0 ลิตร Ti-VCT GDI ของคุณ J!MMY ครับ ไม่มี หรือ ผมหาไม่เจอ สมาชิกท่านใดรู้ช่วยบอกหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: สอบถามครับ หา Full Review : Ford Focus 2.0 ลิตร Ti-VCT GDI ของคุณ J!MMY
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 09:41:22 »
ยังไม่เสร็จครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ john

• Sr. Member
Re: สอบถามครับ หา Full Review : Ford Focus 2.0 ลิตร Ti-VCT GDI ของคุณ J!MMY
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 11:06:38 »
เหมือนว่ายังไม่เห็นนะครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 11:31:37 »

เอาตัวเลข อัตราเร่ง อัตราสิ้นเปลือง ดูเล่นไปพลางๆก่อนแล้วกันครับ
ส่วนรีวิวยังไม่ออกครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 12:06:14 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ RERFz

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 15:10:59 »
รออยู่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ carpenter

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 15:14:09 »
ขอสงสัยนิดนึงครับ รถโฟกัสออกมา ปี 2012

รถที่ออกหลังโฟกัส หลายคันก็ full review ไปแล้ว

เรียงคิวยังไงหรอคับ ผมสงสัยเฉยๆครับ

ออฟไลน์ tuboscope

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 15:24:29 »
มารอด้วยคนครับ  ;D

ออฟไลน์ Activehybrid

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 15:26:36 »
ขอสงสัยนิดนึงครับ รถโฟกัสออกมา ปี 2012

รถที่ออกหลังโฟกัส หลายคันก็ full review ไปแล้ว

เรียงคิวยังไงหรอคับ ผมสงสัยเฉยๆครับ

ไม่รู้เหมือนกันครับ มีการเอาFocus 2012 มาลองขับรีวิวยางก่อนด้วย  55555

ออฟไลน์ Zephyrs

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 15:28:04 »

เท่าที่เข้าใจ น่าแบ่งออกได้เป็นข้อๆดังนี้คือ

1. เทสเรียบร้อย ได้เลขแล้ว ขาดข้อมูลทางวิศวกรรม (พวกขนาดตัวถัง ,สเปคเครื่อง) หรือประวัติรถ ตรงนี้อาจจะออกมาเป็น First Impression ก่อน (โฟกัสก็อยู่ในหมวดนี้นะครับ)
2. ยังไม่ได้เทส เพราะทางนู้นหาคิวให้ลองรถไม่ได้ หรือไม่ว่างทั้งสองฝ่าย
3. เทสแล้ว ได้เลขแล้ว ข้อมูลได้แล้ว แต่ยังไม่ได้เขียน (อันนี้พี่จิมเคยมาชี้แจงแล้วว่า บางทีก็ขึ้นกับอารมณ์ตอนนั้นด้วยว่ามีฟีลอยากเขียนรึยัง
ผมมองว่างานของพี่เค้าแต่ละชิ้นเป็นชิ้นงานชิ้นนึงนะ ถ้ายังไม่ดีที่สุด เค้าจะยังไม่ปล่อยออกมา ตรงนี้นับถือมากๆ)

น่าจะแบ่งเป็น 3 ข้อได้ตามนี้นะครับ เท่าที่อ่านๆคนที่มาถามหารีวิวจากพี่จิมมี่แล้วพี่เค้ามาตอบน่ะครับ

ออฟไลน์ archian

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 18:53:54 »
รออีกคนครับ  ^^

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2014, 01:05:49 »
ผมว่าพี่จิมมี่ รอเขียนรุ่น Minor Change เลยดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2014, 03:04:26 »
คุณจิมมี่คิวงานเยอะครับ บางทีรอตัว MC มาเลยดีกว่า จะได้จบๆไปเลยทีเดียว

ปล. อยากได้รีวิวเฟียสต้า 1.5 กับ 1.0 ด้วยครับ  เพราะตัวเลขไม่เหมือน 1.6 เลย (ตัว 1.5 หน้า MC ออกมาแล้วพอดี หลายศูนย์แล้วอัฟภาพลงละในเฟส) พอจะเป็นรีวิวเสริมจากตัว 1.6 ได้เลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Nott

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2014, 11:02:56 »
รอพร้อม TDCI หรือ ST ไปเลยครับ จะได้ทีเดียวจบ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2014, 11:21:54 »
คุณ J!MMY ขอตัวนี้ก่อนครับ ตัว MC กับ TDCI หรือ ST ไม่รู้ว่าจะมาแน่ๆ เมื่อไรครับ

ออฟไลน์ EN1506

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2014, 12:53:25 »

ผมก็เป็นคนหนึ่งเหมือนกันที่รอ และก็เหมือนมันโดนมนต์สะกดหลังจากที่ได้อ่าน First imp. ของคุณจิมมี่ หลังจากตอนนั้นผมก็ถอยเลย
ก็ถือได้ว่าเป็น lot แรกๆ เหมือนกัน จนตอนนี้ใช้มาประมาณ 63,000 Km. แล้ว(ยังไม่เจอเคสหนัก)

ขออนุญาต "รอ Full review ด้วยคนนะครับ"

ออฟไลน์ oleangyang

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2014, 15:41:58 »

เอาตัวเลข อัตราเร่ง อัตราสิ้นเปลือง ดูเล่นไปพลางๆก่อนแล้วกันครับ

ถ้าเป็นไปได้ขอผลทดสอบตัวซีดานเหมือน mazda 3 sky ด้วยจะดีมากเลยครับ 

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2014, 20:56:25 »
ตอนนี้ นั่งตีนเปื่อยอยู่ที่ญี่ปุ่นครับ

รถเปิดตัวออกมาเยอะมาก ทำงานไม่ทันแล้วครับ
หลายปัจจัย หลายเรื่องเหลือเกิน

ได้แต่ขออภัยในความล่าช้า

อะไรก็ตามที่สามารถผลักดันอกไปก่อนได้
อะไรก็ตาม ที่ไม่ไฮเทคมาก ผมจะปล่อยออกก่อนครับ
เพราะรถขนาดเล็ก ออพชันน้อนยๆ ไม่ไฮเทคมากนัก
เขียนง่าย เขียนเร็ว เขียนคล่อง ปล่อยออกได้ก่อน

แต่ยิ่งออพชันเยอะ ไฮเทคเยอะ จะใช้เวลารนวบรวมนานมากกว่าเยอะครับ

เรื่อง การเขียนรีวิว แล้วทำไมดอง ไม่ออกตามเวลา โน่น นี่ นั่น

ขอแนะนำว่า ถามน้องหมู Moo Cnoe ดีที่สุดครับ
เจ้าตัวเขารู้แล้วละ หละังจากทำรีวิว D-Max ซึ่งจนป่านนี้ ก็ยังไม่เสร็จซะที

มันไม่ง่าย เหมือนที่ทุกคนเห็น แต่เราจะพยายามให้ดีที่สุดมากกว่านี้ครับ

ออฟไลน์ carpenter

• Full Member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2014, 22:42:37 »
พี่จิมมี่สู้ๆครับ

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2014, 00:45:25 »
ต้องการทีมงานเพิ่มไหม๊ครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Activehybrid

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2014, 14:05:17 »
ต้องการทีมงานเพิ่มไหม๊ครับ  ;D ;D ;D
คิดเหมือนผมเลย ผมก็อยากช่วยคุณจิมมี่นะ ขอทดลองงานกับคุณจิมมี่ซักครั้งได้ไหมครับ ไม่คิดค่าตัว :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2014, 14:10:13 โดย Activehybrid »