ผู้เขียน หัวข้อ: new elantra ส่งมอบหรือยัง ใครเห็นรถใหม่ป้ายแดงวิ่งตามถนนแล้วบ้าง  (อ่าน 8048 ครั้ง)

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
ตั้งแต่เห็นตัวโชว์เมื่อมอเตอร์โชว์ที่ผ่านมา ยังไม่เคยเห็นตัวจริง new elantra ป้ายแดงที่ชลบุรีซะที เสียดายถ้าราคาไม่แรงน่าจะรุ่งเหมือน H1

ต้อนรับเทศกาล The UEFA EURO 2012™ ที่จะเริ่ม kick off กันในอีกสองอาทิตย์ข้างหน้า

ออฟไลน์ mandize

• Full Member
วันก่อนเห็นบนถนนคันนึง
สวยมากจริงๆ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เชียงใหม่ผมเห็นแต่บนโชว์รูมกับในห้างครับ
บนถนนยังไม่เคยเจอแหะ
แต่Sonataเจอบนถนนบ่อยพอสมควรครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ shoojai

• Jr. Member
  • **
เจอแล้วหนึ่งคัน สีขาวครับ แถวสามย่านครับเมื่อวานนี้เองครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
เจอสีเงินคันนึงสวนผมไปบนโทลล์เวย์เมื่อเช้านี้เลยครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Schnitzel

คงเห็นมันเยอะยากแน่ๆ ผมว่าทั้งราคา ศูนย์บริการ ความมั่นใจของผู้บริโภค มันโดนซีวีคใหม่เบียดเอาเฉาไปเลย

ออฟไลน์ Shyn Von Einzbern

เมือวานแถวมหิดลศาลายาเห็นสีขาวคันนึงครับ วันนี้พึ่งกลับจากม.ก็เห็นอีก คันเดิม

ออฟไลน์ TORi

• **
เคยไปดูที่ showroom ครับ พื้นที่กระโปรงท้ายได้ใจมาก โดยเฉพาะเมื่อพับเบาะหลังลง ทะลุได้กว้างมากๆ โดยรวมก็ชอบ
สำหรับผมไม่ผ่าน เพราะรุ่น top ราคานี้ควรมีเบาะหนัง / cruise / หน้าจอ มาให้ แล้วอีกอย่างเหมือนเติม E20 ก็ไม่ได้ด้วยครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
วันก่อนผมเห็นป้ายขาวแล้วครับ น่าจะแถววิภาวดีมั้ง
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
ผมก็เห็นแล้วนะครับ สีขาว สวยดี

ออฟไลน์ mongolias

เคยเจอคันนึง บนมอเตอร์เวย์ครับ สวยดี

ออฟไลน์ suquees SEDAN'

จากข่าว PR News รายงานยอดจำหน่ายรถยนต์
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=3862:Toyota-%E0%B9%81%E0%B8%88%E0%B9%89%E0%B8%87%E0%B8%A2%E0%B8%AD%E0%B8%94%E0%B8%82%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B9%80%E0%B8%94%E0%B8%B7%E0%B8%AD%E0%B8%99%E0%B9%80%E0%B8%A1%E0%B8%A9%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%99-2012-%E0%B8%A2%E0%B8%AD%E0%B8%94%E0%B8%A3%E0%B8%A7%E0%B8%A1%E0%B8%97%E0%B8%B0%E0%B8%A5%E0%B8%B8-87,788-%E0%B8%84%E0%B8%B1%E0%B8%99-%E0%B9%80%E0%B8%9E%E0%B8%B4%E0%B9%88%E0%B8%A1%E0%B8%82%E0%B8%B6%E0%B9%89%E0%B8%99-30-5&catid=1:pr-news-network&Itemid=59

เก๋ง Hyundai มีเพียง 2 รุ่น คือ Sonata กับ Elantra (Tucson น่าจะเป็นรถเพื่อการพาณิชย์เหมือน CRV, Captiva)

เฉพาะเม.ย. ขายได้ 33 คัน
4 เดือนแรก ขายได้ 73 คัน

ถ้ามียอดจำหน่ายรายงานจาก PR News แล้ว น่าจะส่งมอบแล้วนะครับ
และคงไม่ได้มีเพียง Sonata รุ่นเดียวที่ส่งมอบ >_<

แต่ผมก็ยังไม่เห็นวิ่งเลยสักคัน

ออฟไลน์ mavin36

• **
ไปเที่ยวลาวมา เห็นเยยอะแยะเลย

ออฟไลน์ il Rewki' N. li

• Passioned in a Magic which called "CARS" ,,* i Luv
ที่ชลบุรีนี่เหนจอดแต่ในโชว์รูมข้างๆตึกน้ำน่ะครับ
หลงใหลใน "รถยนต์" ... เวทย์มนต์ที่ตราตรึง...

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
วันก่อนเห็นจอดอยู่ ศรีราชา เส้นไร้กล้วย แถวๆบ้านผมครับ

งาม มากๆๆ ;)

ออฟไลน์ suquees SEDAN'

เคยไปดูที่ showroom ครับ พื้นที่กระโปรงท้ายได้ใจมาก โดยเฉพาะเมื่อพับเบาะหลังลง ทะลุได้กว้างมากๆ โดยรวมก็ชอบ
สำหรับผมไม่ผ่าน เพราะรุ่น top ราคานี้ควรมีเบาะหนัง / cruise / หน้าจอ มาให้ แล้วอีกอย่างเหมือนเติม E20 ก็ไม่ได้ด้วยครับ

รุ่น top มี Cruise Control  นะครับ
แต่เสียดายไม่มีเบาะหนังในรุ่นเกียร์ Auto ทั้ง 2 รุ่นเลย...กับราคาขนาดนี้
รุ่นเกียร์ธรรมดา (1.8E) กับรุ่นกลางเกียร์ Auto (1.8S) ก็น่าจะให้ Airbag มาเต็มสองใบ

ผมคิดว่าถ้า option แบบที่ขายในปัจจุบัน
ราคารุ่นเกียร์ Auto น่าจะต่ำกว่านี้สักรุ่นละแสน คือ 1.8S = 988,000 THB และ 1.8G = 1,098,000
คงจะขายได้มากขึ้นอีกสักเดือนละ 20-30 คัน

ขออภัยที่นอก topic ครับ m(_ _)m

ออฟไลน์ Cool Runner

Eastern Seaboard ระยองเห็นวิ่งอยู่คันนึง

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

วันก่อนเห็นจอดอยู่ ศรีราชา เส้นไร้กล้วย แถวๆบ้านผมครับ

งาม มากๆๆ ;)

ส้นนี้ 10 กว่าปีก่อนเป็นไร่กล้วย ปลูกล้วยจริงๆ ผมอาศัยขับเป็นทางลัดตัดจากเส้นอัสสัมฯขนานไปตามทางรถไฟไปโผล่อีกเส้น
พอถึงกลางๆทางจะผ่านวัดไร่กล้วยมั๊ง ต้อบรีบเหยียบและไม่มองกระจกหลังเลย เพราะมันเปลี่ยวมากกลัวเจอบุคคลที่สามในกระจก
พูดถึงอดีตแล้วนึกถึงสาวนาพร้าวตาคมผมยาว  :'(

แต่ปัจจุบันน่ะหรอ นี่มันไร่กล้วยทองคำชัดๆ เป็นถนนเส้นหมู่บ้านคนรวย มีรร.อินเตอร์อีกต่างหาก ..

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
แค่73คัน
ก็ว่าทำไมไม่เคยเห็นเล้ยยยย

ยกเว้นตอนไปเกาหลีเห็นบ่อยกว่าเห็น Vios บ้านเราอีก(จนหายตื่นเต้น)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Tan Int

สักเดือนก่อนเห็นวิ่งที่เชียงรายครับ
รุ่นท็อปซะด้วย สวยมากๆ เลยครับ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ friend2929

ตั้งแต่เปิดตัวมา และ แสดงโชว์มานานที่BIGC EXTRA(คาร์ฟูรศาลเด็กเก่า)ที่เชียงใหม่ครับ เห็นรุ่นท๊อปสีขาว 1 คันหน้าร้านตัดเสื้อสูทร ข้างพันทิพครับ เห็นด้วยเลยครับราคาซักเก้าแสนกว่าในรุ่นท๊อปท่าจะบูมมาก

ออฟไลน์ a_mad45

• **
เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว เจอสีดำครับ เจอตอนประมาณทุ่มนึง แถวๆสวนลุม ไฟตัดหมอกเป็นแบบ LED ด้วยสวยมาก

ออฟไลน์ joufo

อ้างถึง
รุ่นเกียร์ธรรมดา (1.8E) กับรุ่นกลางเกียร์ Auto (1.8S) ก็น่าจะให้ Airbag มาเต็มสองใบ

เห็นด้วยครับ
เกียร์ธรรมดาราคา 8.99 แสน แอร์แบคใบเดียว
ทำให้ผมมองว่าราคาแพงมาก จะเอาคำว่ารถนำเข้าก็ฟังไม่ค่อยเข้าท่า
เพราะถ้าพูดว่ารถนำเข้า ผมว่า สเป็กต่างๆ น่าจะดีกว่ารถบ้านเรา

ออฟไลน์ pite

อ้างถึง

เห็นด้วยครับ
เกียร์ธรรมดาราคา 8.99 แสน แอร์แบคใบเดียว
ทำให้ผมมองว่าราคาแพงมาก จะเอาคำว่ารถนำเข้าก็ฟังไม่ค่อยเข้าท่า
เพราะถ้าพูดว่ารถนำเข้า ผมว่า สเป็กต่างๆ น่าจะดีกว่ารถบ้านเรา

เพราะนำเข้าแล้วพยายามทำราคาให้พอๆรถประกอบในแหละครับเลย spec มาแปลกๆ
แค่คนบ้ารถฝรั่งเศสคนนึง ^^ ช่วงนี้มันสวยจริงนี่นา!
Review ขำๆครับ
Citroen DS3
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,19461.0.html
Peugeot RCZ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,19785.0.html

ออฟไลน์ expedite

• Newbie
  • *
พี่ข้างๆออฟฟิศ มีจอดมาได้ประมาณ เดือนนึงแล้วครับ
น่าจะได้ช่วงหลังมอเตอร์โชว์หน่อยๆ
สวยมาก โดยเฉพาะไฟท้าย ดูๆแล้วเหมือน D-Segment เลยครับ :P

ออฟไลน์ BlackSpeed

คล้ายโซนาต้ามาก มองท้ายไกลๆนึกว่าโซเลยนะ
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html