ผู้เขียน หัวข้อ: ตั้งแต่ซ่อม Galant จนวันนี้ถอย Vios ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ  (อ่าน 3734 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
วันนี้เพิ่งไปถอยมาที่กรุงเทพยนต์ พระราม 9 เป็น 1.5E สีดำ ขอบคุณทุกท่านมากครับ

ว่าแต่สงสัยอย่าง รถรุ่นนี้ตรงจุดเชื่อมต่อของท่อไอเสียมันเป็นสนิมทุกคันหรือไง คันที่รับมาก็เป็น รถโชว์ก็เป็น รถเซลล์ก็ยังเป็น งงแฮะ

ถ้าไม่ลืม จะถ่ายรูปมาลง
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Ruksadindan

ยินดีด้วยครับ

รอยต่ออาจต้องตรวจกับรถคันอื่นให้กว้างกว่านี้ครับ

ออฟไลน์ udis

Vios เป็นทุกคันมั้งครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
เดี๋ยววันพุธจะไปก้มดูรถคุณป้าแล้วมาตอบให้อีกทีนะครับ

ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ :D

ออฟไลน์ Terng

น่าจะเป็นรอยเดียวกับที่ผมเคยบอกให้เช็คดูตอนซื้อแหละครับ แต่ถ้ามันเป็น ก็แค่ถ่ายรูปไว้ให้เซลล์กับ ผจก. ศูนย์รับทราบด้วย เพราะเท่าที่ดูคันอื่นก็เป็นเหมือนกัน

จริงๆผมคิดว่าไม่น่าใช่สนิม แต่มันเป็นรอยเชื่อมโลหะแล้วทิ้งคราบสีน้ำตาลๆ ทองแดงๆ ไว้มากกว่านะครับ คงไม่ได้เก็บงาน ถ้าเช็คระยะพันโลแรกลองถามช่างดูก็ได้ครับ หรือลองถามอู่ที่รู้จักกันให้ช่วยก้มดูว่าน่าเป็นห่วงไหมอะนะ

แต่ตอนอัลติสผมล็อทนั้นจะมีปัญหาเรื่องเป็นสนิมในมุมอับแถวๆหม้อไอเสียนั่นเลยอะครับ ก้มไปดูจะเห็นเป็นสนิมชัดเจนมาก ยังดีว่าคันที่ผมไปรับมาไม่มีปัญหานี้ :P
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ยินดีด้วยครับสำหรับรถใหม่ และขอให้โชคดีกับรถใหม่ด้วยครับ