ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง Mitsubishi, Chevrolet, Ford ยี่ห้อไหนที่ศูนย์บริการไว้ใจได้มากที่สุด  (อ่าน 9656 ครั้ง)

ออฟไลน์ RockYou

• Jr. Member
  • **
    • http://facebook.com/akkarat.ton
ตามหัวข้อเลยคับ
ศูนย์บริการยี่ห้อไหนใน 3 ยี่ห้อนี้ ที่พอจะไว้ใจได้  มีช่างเก่งๆอ่ะคับ
ขอบคุณคับ  :D

ปล.ถ้าเป็นอะไหล่ ยี่ห้อไหนพอจะหาได้ง่ายๆบ้างคับ
พูดไม่เพราะแต่จริงใจ
ดีกว่าปากปราศรัย  แต่น้ำใจเชือดคอ!!

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
คำถามนี้ตอบยากจริงๆ ครับ

เอิ่มมม... ผมว่า ณ ตอนนี้ ไม่ เชพ ก็ มิตซู ล่ะครับ ปล. ขึ้นอยู่กับจังหวัด และเขต นั้นๆ ด้วยนะครับ  :D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

NgoH

• บุคคลทั่วไป
1.มิตซูบิชิ ศนูย์บริการที่มาก มีทุกจังหวัด
2.ฟอร์ด ศนูย์บริการที่มาก มีทุกจังหวัด บางจังหวัดมีถึง3แห่ง ไม่ใช่เฉพาะกรุงเทพ
3.เชพโลเลต ศูนย์บริการยังน้อยมาก ยังห่างเขามากครับ

เรื่องไว้ใจได้แค่ไหน อันนี้ต้องดูก่อนครับ

http://www.mitsubishi-motors.co.th/en/dealer-locator/index.php

http://www.ford.co.th/servlet/ContentServer?cid=1137383788148&pagename=FTH%2FDFYPage%2FFord-Default&c=DFYPage&site=FTH

http://www.chevrolet.co.th/service/chevy-service/go-fast-dealer-search.html

ออฟไลน์ 2k

แต่ในระยะยาวผมว่ามิตซูบิชิน่าไว้ใจมากที่สุดนะ พอถึงช่วงพ้นระยะรับประกันเราต้องพึ่งอู่นอกแล้วมิตซูบิชิน่าจะมีมากกว่าและอะไหล่ต่างๆก็จะมีมากกว่าเยอะแยะเช่นกัน
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
จากตัวเลือกคงต้อง mitsubishi ครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ mkuski

• Full Member
ว่าแต่ แอบถามหน่อย  FORD ศูนย์ไหนพอไว้ใจได้บ้างครับ ใน กทม

ออฟไลน์ hollow

• Jr. Member
  • **
ว่าแต่ แอบถามหน่อย  FORD ศูนย์ไหนพอไว้ใจได้บ้างครับ ใน กทม
เห็นในคลับ Focus ว่ากันว่าลาดพร้าวครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
เพื่อนผมเข้าที่แจ้งวัฒนะ เห็นบอกก็โอเคครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ prai

มีดีคละเคล้ากันไปครับ แต่ผมไว้ใจฟอร์ด

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ผมไว้ใจฟอร์ดแฮะ   อย่างน้อยในจังหวัดทางภาคอีสานก็ดีมากๆหลายศูนย์ 

โคราช  สุรินทร์  บุรีรัมย์
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Sappe!

แล้วแต่จังหวัดน่ะครับบ บ

แต่ผมเลือกฟอร์ดอ่ะ

^^"
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
เคยเข้าแค่เชฟ กับ ฟอร์ด โหวตให้ฟอร์ดแล้วกันครับ

ปล. ตอนนี้เซ็งเป็ดศูนย์โตโยต้ามาก เอารถเข้าไปให้ดูกันชนหน้า แทนที่จะดูตัวล็อค ดันเอากาวตราช้างหยอดซะงั้น =='

ออฟไลน์ Devilot

• Newbie
  • *
ฟอร์ด สกลกับอุดรดีมากครับ ขับออกจากศูนย์อิ่มเลย

ออฟไลน์ kritphakhin

ผมเลือก Ford

ออฟไลน์ Satanic za'

เข้ามาโหวตให้ฟอร์ดเหมือนกัน ส่วนตัวใช้รถมา 6 เดือนแล้วแฮปปี้ครับ สำหรับศูนย์ชลบุรี ดูแลดี ตามถึงที่ (ตอนรถผมแตรดังเอง เค้าส่งช่างมารับรถไปซ่อมให้แล้วตอนเย็นเอามาคืนให้ถึงที่)

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ฟอร์ดเพิ่งจัดงานเลี้ยงให้ลูกค้าชลบุรี ที่ภัตราคารศรีนิยมไปเองครับ อิ่มหนำกับโต๊ะจีนร้อยกว่าโต๊ะ เห็นคุณสาโรจน์มาด้วย เห็นเค้าบอกว่าเลี้ยงเพราะยอดขายสูงสุดในประเทศครับ สำหรับศูนย์ชลบุรี

ส่วนตัวหวังให้ฟอร์ดปรับปรุงในส่วนของโซนรับรองลูกค้า ไมไ่ด้ครึ่งฮอนด้าเลยครับ

ส่วนมิตซุไม่เคยเข้าไปอะนะ แต่ก่อนที่จะออกฟอร์ด ตอนแรกจะออกมิตซู แลนเซอร์ CNG แต่พ่อบอกเลยว่า ห้าม ซื้อมิตซุ ไม่รุ้แกเคืองอะไรมิตซุ ไม่ยอมเล่าให้ฟัง  ซึ่งรถคันเก่าผมใช้มิตซุบิชิ ซิกม่า กาแลนท์ ครับ

ส่วนเชฟโรเลท ไม่เคยใช้บริการแต่เคยไปบ้านเพื่อนที่ชัยนาทซึ่งมันเป็นเจ้าของศุนย์อยู่ เงียบเหงามากกกกกก มันบอกว่ากำไรน้อยมาก ก่อนหน้านี้มันเปิดศูนย์เบนซ์ด้วย ที่สุพรรณแต่ปิดไปแล้วครับ

ออฟไลน์ Lookkaew

• Sr. Member
มิตซู ศูนย์ไม่น้อยนะ น่าจะมาวิน ในหัวข้อนี้
แต่ถ้าถามว่าศูนย์ไหนวางใจได้ อันนี้คิดหนักๆ ต้องไปสำรวจศูนย์ใกล้บ้านก่อน ส่วนตัวใช้มิตซูสาทร แล้วก็หัวหมาก ไม่เคยมีปัญหา เคลมอะไรก็ง่าย บริการดี โอเคเลย ใช้มา 4 คันแล้ว
อาจจะโชคดีที่ไม่เจอปัญหาจุกจิกก็ได้

ออฟไลน์ nutmos

• Full Member
อันนี้เป็นประสบการณ์จริงของเพื่อน (แถวบ้าน) ใช้ Focus
เกิดเครื่องกระตุก เข้าศูนย์ Ford แก้ปัญหา
บอกให้เปลี่ยนอันโน้น ก็ยังไม่หาย อันนี้ ก็ยังไม่หายอีก
แถมเจอครั้งหนึ่งเจอถนนต่างระดับนิดเดียวเครื่องดับ
(ผมจำรายละเอียดมากกว่านี้ไม่ได้)
พอโทรไปขู่ Ford Thailand ว่า เขามีเพื่อนเป็นนักข่าว (ก็มีจริงๆ นะ)
แค่นั้นล่ะครับ จัดช่างมือหนึ่งมาให้เลย งานจบ   ;)

ส่วนศูนย์ Chev , Mitsu ไม่เคยเข้า และไม่เคยมีประสบการณ์ เลยตอบไม่ได้

แต่อย่างไรก็ตาม ไม่ใช่ดูเฉพาะแบรนด์ เพราะแต่ละแบรนด์มีศูนย์ดี-ไม่ดีปะปนกันไป
และบางศูนย์ คนเข้าไปแล้ว ยังออกต่างความเห็นกันเลย

ออฟไลน์ Kamo

• Newbie
  • *

ส่วนตัวหวังให้ฟอร์ดปรับปรุงในส่วนของโซนรับรองลูกค้า ไมไ่ด้ครึ่งฮอนด้าเลยครับ

เห็นด้วยที่สุดดดดดดดด