ผู้เขียน หัวข้อ: เนื่ิองจากการปรับราคาน้ำมัน. v-power shell e10. vs benzine 91 อะไรดีกว่ากัน  (อ่าน 4103 ครั้ง)

ออฟไลน์ WS.

• Full Member
วันนี้เนื่องไม่ได้ไปแรดที่ไหน อ่านหนังสือ ล้างรถ เสร็จก็ออกไป เติมน้ำมัน ออกไปจัด v-power ให้ไอ้อ้วนซะเต็มถัง
ราคาก็ปวดใจเล็กๆ 40.xx บาท เล่นซะแพงสุดตารางเลยเคร้านิดๆนะ เหอๆ :'(
ก็เลย. อยากให้มีการเปรียบเทียบระหว่าง. 
v-power e10. vs. benzine 91 อะไรดีกว่ากันในแง่ความแรงและ ความดีต่อเครื่องยนต์ ถ้ารถรองรับถึง e20
ท่านมีความคิดเรื่องนี้อย่างไรครับ. อย่าการเมืองนะครับ และขอบคุณทุกความเห็นที่สุภาพครับ

( อ้อแสดงความเห็นเต็มทึ่นะครับเพราะอย่างไรก็คงเติม v-power ต่อเพราะส่วนตัวคิดว่าปล่อยมลพิษน้อยกว่าและแรงกว่า e10 e20สูตรอื่น โดยการทดลองจับเวลามาแล้วสำหรับรถผม. ) :-*
ปล. ที่ไม่เทียบกับ. benzine 95 เพราะที่ๆผมอยู่คงหาเติมยากครับ

ออฟไลน์ XL_SiZe

• Hero Member
ส่วนตัว E10 ผมว่ายังไงมันก็ เอทานอล อยู่วันยันค่ำ
อัตราสิ้นเปลืองก็คงสูงกว่าเพียวเบนซินอยู่แล้ว

ผมมองเพียงการสิ้นเปลืองนะครับ
ส่วนความแรงไม่ค่อยสนใจ

แต่ถ้าเป็นรักษ์โลกก็อีกเรื่อง
แต่ถ้าราคานี้ผมไปหา 91 ครับ

เมื่อวานก็สอยไปแล้ว 34.99 บาท ถูกจริง อะไรจริง  ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

เขาทำมาเพื่อความแรงอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ 6162002

เบนซิน 91 = เบนซินธรรมดาเปล่าๆ
V-Power e10 = เบนซินธรรมดา+เบนซินสังเคราะห์+เอทานอล
ยังไงๆอันหลังก็ดีกว่าเยอะถ้าเอาในแง่ความแรงครับ