ผู้เขียน หัวข้อ: เอารีวิวจากเว็บนึงมาให้ดูครับ ฟองน้ำเมรามีนไว้ขัดเบาะ  (อ่าน 3179 ครั้ง)

ออฟไลน์ Carrera

• Hero Member
มีใครเคยลองใช้บ้างไหมครับ  ;D  ว่าจะหาซื้อไปขัดเบาะ Camry ที่บ้าน  ผ่านไปสามปี  เริ่มคล้ำๆหน่อยๆแล้ว  :P

ตามห้างผมหาไม่เจอเลย  เห็นเค้าว่าอยู่ตามร้านขายของยี่ปุ่นในห้าง ผมเดินหาในเดอะมอลบางกะปิแล้วไม่เจอแฮะ   :'(

แต่ในเว็บพอหาได้อยู่บ้าง  แต่ยังไม่ได้สั่ง  :P

รีวิวเต็ม  ที่นี่นะครับ

http://www.siamboots.com/forum/index.php?topic=38297.0

ภาพก่อนขัดหลังขัด

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
จากสมบัติของมัน ที่บอกว่า ถ้าใช้กับพื้นผิวที่มันเงา จะทำให้ความเงาเสียไป

เข้าใจว่า ตัวเมลามีนนี้คงไป ลอกเอาผิวหน้าออกมา ซึ่งเป็นส่วนที่สกปรก (หรือเงา)

น่าเอามาใช้กับพวกหนังมากๆเลยแฮะ >_<

ออฟไลน์ eaowpj

• Sr. Member
เหมือนจะเจอในร้านขายของญี่ปุ่นเหมือนกัน ที่เดอะมอลล์งามวงศ์วานใกล้ ๆ ธนาคารกรุงไทยครับ เพิ่งรู้ว่าใช้แบบนี้เผื่อจะได้ซื้อมาใช้บ้าง  :) จริง ๆแล้วพวกน้ำยาที่ใช้ฉีดทำความสะอาดเบา ฉีดไปบนเบาะทิ้งไว้สักพักก็เช็ดแล้วออกเป็นคราบดำ ๆ เหมือนกันนะครับ  :)