ผู้เขียน หัวข้อ: อะไหล่ Lexus หายากป่าวครับ  (อ่าน 3524 ครั้ง)

ออฟไลน์ momotaro1976

• Newbie
  • *
อะไหล่ Lexus หายากป่าวครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 15:53:37 »
คือถ้าผมรู้อาการรถที่จะซ่อมสามารถซื้ออะไหล่ที่ไหนที่ดีที่สุดครับ ร้านข้างนอกก็ได้ หรือ ต้องเข้าศูนย์เบิกเอาเท่านั้นอะครับ ใครรู้เป้ารบกวนชี้จุดด้วยนะครับ

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
Re: อะไหล่ Lexus หายากป่าวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 16:14:08 »
อะไหล่ Lexus บางตัวใช้ร่วมกับโตโยต้าได้ครับ

ตามต่างจังหวัดส่วนใหญ่เขาจะเข้าศูนย์โตโยต้าเลยครับ  ซ่อมได้

ออฟไลน์ Niceguy_C

• Sr. Member
Re: อะไหล่ Lexus หายากป่าวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 16:40:14 »
ที่ใช้รวมกับโตโยต้าได้ มันไม่ได้เยอะนะสิครับ เข้าศูนย์โตโยต้าได้ แต่ศูนย์ก็ต้องเบิกอะไหล่จากโตโยต้าประเทศไทยอยู่ดี

ยกเว้นบางศูนย์ ที่ถูกแต่งตั้งให้เป็นศูนย์ของเล็กซัสประจำจังหวัด ก็อาจจะมีอะไหล่สึกหรอของเล็กซัสสต็อกไว้บ้าง

ถามว่าหายากมั้ย ขนาดเบิกศูนย์ ยังต้องรอของเลยล่ะครับ เห็นบางคนโดนชนมา รออะไหล่กัน 2 เดือนเลยทีเดียว

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 17:14:12 »
ถ้ารออะไหล่ศูนย์ 2 เดือนนี่นานมากเลยนะครับ ผมเป็นเจ้าของรถ ผมเคืองนะ เกรย์บางที่ยังเร็วกว่ามากครับ

ออฟไลน์ beerrl

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 19:30:52 »
ถ้าเครื่องคนละตัว เกียร์คนละแบบ ก็คงยากอยู่ครับ
พื้นฐานรถคนละ platform คงใช้อะไหล่ร่วมกันไม่ได้ โช๊ค ขนาดล้อยังคนละ pcdดุลยพินิจ
ผมว่าถ้าเลือก Lexus แล้ว คงต้องรับกับค่าดูแลที่สูงให้ได้ครับ

ยกเว้นพวก es300, 240G, rx350 ที่ใช้เครืองเกียร์เดียวกับ Toyota ครับ อันนี้สบาย
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL