ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง มิราจ กับ มาร์ช ( ขอโทษด้วยนะครับที่ถามคำถามเดิมๆ )  (อ่าน 6434 ครั้ง)

ออฟไลน์ NOOM22

• Full Member
การใช้งานทั่วไป ขับไม่เร็ว ชอบประหยัด ไม่เน้น ออฟชั่น
อะไรก็ได้ ผ่อนถูกๆ  ( ได้สิทธิ์คันแรก )
***ต้องประหยัดน้ำมันจริงๆนะ**
( คิดที่จะรัก ต้องยอมเจ็บ )

ออฟไลน์ burutrad

• Hero Member
มิราจก็ดี...มารช์ก็ดี เข้าใจว่ามิราจประหยัดกว่านิดๆครับ

ออฟไลน์ adis

มิราจน่าจะประหยัดกว่านิดหน่อยนะครับ เพราะน้ำหนักรถเค้าเบากว่า

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ต่างกันไม่มากครับ เอาเป็นว่าชอบตัวไหนมากกว่าก็จัดเลยครับ แต่ถ้าเป็นผมคงเลือกมิราจมากกว่าเพราะใหม่กว่าและชอบรูปทรงมากกว่า
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ผมว่าสองคันนี้มันพอๆกันครับ ในทางฝั่งของตัวรถหนีกันไม่มากเท่าไหร่

ศูนย์ไหนใกล้บ้านเลือกคันนั้น คนในบ้านชอบคันไหนก็เลือกคันนั้นเลย

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
มิราจประหยัดกว่ามาร์ชหน่อยนึงครับ ถ้าขับไม่เร็ว 2 คันนี้ตอบโจทย์ได้หมดครับ

เพียงแต่ว่าการตอบสนองของพวงมาลัย มิราจจะทำได้ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ BENZIL

• Jr. Member
  • **
มิราจ ประหยัดกว่าหน่อยนึงครับ
แต่ผมชอบรูปทรง มาร์ช มากกว่า
ถ้าให้ผมเลือก 2 ตัวนี้ ผมเลือกมาร์ช เพราะมิราจประหยัดน้ำมันกว่าหน่อยเดียว แต่รถที่เราชอบ ต้องอยู่กับเราไปอีกนาน

ปล.แต่ปัจจุบัน ขับ Swift Eco มาได้ 2 เดือนล่ะ ชอบมากมาย

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
จากความต้องการ มันชี้ไปที่มิราจ ซึ่งได้เปรียบด้วยน้ำหนักที่เบากว่าราวร้อยโล

แต่ต้องไม่วิ่งเร็วจริงๆนะ เพราะถ้าวิ่งเกิน 120 ตรงๆ มาร์ชนิ่งกว่า
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ treebegin

มิราจ ประหยัดกว่าครับ

ใหม่กว่า

ราคา + Option ให้เยอะกว่า

ได้รถช้ากว่า

พวงมาลัย มิราจ มั่นใจกว่า
Honda Brio V AT  2011
Mitsubishi Mirage GLX CVT 2012 

ลดโลกร้อน กันครับ

ออฟไลน์ tongtongtong

• Newbie
  • *
ขออนุญาติใช้พื้นที่กระทู้ครับ เดี๋ยวกระทู้ตกเร็ว มีคำถามต่อครับว่า mirage (mt) ถ้าเอามาเปลี่ยนล้อและยาง จะทำให้ความเร็วที่ 120 ขึ้นไปดีขึ้นสมเหตุผลในการเสียตังค์หรือเปล่าครับ และควรเป็นขนาดเท่าไหร่ ที่เหมาะสม งบไม่เกิน 20000 บาท ครับ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
มิราจเหมาะวิ่งในเมืองเป็นส่วนใหญ่ครับ
แต่ถ้าใช้งานนอกเมืองมากกว่า ผมแนะนำมาร์ชไม่ก็อัลเมร่าไปเลย
มิราจมันเบาๆ หวิวๆ ยังไงไม่รู้

ออฟไลน์ udis

MT ราคาเท่ากัน
CVT ราคาของ Mirage จะถูกกว่า 4000 บาท

Mirage ประหยัดน้ำมันกว่าทั้ง MT และ CVT

เกียร์ MT ของ Mirage ทำมาดีกว่า เร่งสนุก ตอบสนองดี ส่วน March เห็นว่าขับไม่สนุกเลยครับ

ผมมองว่าทั้งสองตัวใกล้เคียงกันเลย เลือกที่ชอบดีกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2012, 13:20:20 โดย udis »

ออฟไลน์ little29

• Newbie
  • *
ผมขับมิราจอยู่พวงมาลัยดีกว่ามาร์ชจริงครับเคยลองเทสมาร์ชแล้วมิราจให้ความรู้สึกมั่นใจในการควบคุมพวงมาลัยกว่ามากครับ

ออฟไลน์ MUK

ขอความรู้เพิ่มครับผม
สรุปคือ Mirage  (ผมชอบอ่านว่า มิราเก้ มันเท่ห์ดี)
คือตัวเลือกที่น่าคบกว่าถูกต้องไหมคับผม

ออฟไลน์ udis

ขออนุญาติใช้พื้นที่กระทู้ครับ เดี๋ยวกระทู้ตกเร็ว มีคำถามต่อครับว่า mirage (mt) ถ้าเอามาเปลี่ยนล้อและยาง จะทำให้ความเร็วที่ 120 ขึ้นไปดีขึ้นสมเหตุผลในการเสียตังค์หรือเปล่าครับ และควรเป็นขนาดเท่าไหร่ ที่เหมาะสม งบไม่เกิน 20000 บาท ครับ

ผมว่า 15 กำลังดีนะครับ น่าจะอยู่ในงบครับ เห็นคนเปลี่ยนมา บอกดีกว่าเดิมเยอะเลยครับ

ออฟไลน์ NOOM22

ขอบคุณทุกคำตอบครับ มิราจนำ ฮ่าๆๆ  ยังไงเดียวผมต้องเก็บไปคิดพิจราณาอีกครับ ขอบคุณมากๆ  ทีด้า 1.8 ซดน้ำมันยังกะGTR ฮ่าๆๆ
( คิดที่จะรัก ต้องยอมเจ็บ )

ออฟไลน์ Brownie_Guy

• Jr. Member
  • **
สำหรับผม เลือก มาร์ช นะครับ เพราะมือจับเปิดประตูของมิราจ ผมว่ายุคนี้มันเชยไปแล้ว

ออฟไลน์ YenChar

มิราจแคบกว่ามาร์ชค่อนข้างชัดเจนนะครับ

มิราจก็นั่งได้ครับแต่ขอเป็นคนขับดีกว่า

ออฟไลน์ surachat_pea

• Newbie
  • *
มิราจครับ

แถมประกัน  ราคาเมื่อคิดทั้งหมดแล้วถูกกว่า  ดอกเบี้ยจัดถูกกว่า  รถได้รับเร็วกว่า

ออฟไลน์ pheet

เป็นผมผมเลือกมาร์ท ครับรถมีมาสักพักแล้ว แล้วคนที่ใช้รอบตัวไม่เคยมีคนบ่นเลยครับ

ออฟไลน์ archian

เชียร์มีนาครับ  รถน่ารักเหมาะกับคนน่ารัก  ^^