ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครพอจะฟันธงเรื่องMazda6ได้มั้ยครับว่าจะมาหรือไม่มา  (อ่าน 9811 ครั้ง)

ออฟไลน์ ChiLun

• Hero Member
  • F10 525d M sport

สืบเนื่องจากผมได้ติดตามข่าวเรื่องรถที่จะเปิดตัวปี2013 เห็นมีMazda6อยู่ด้วย แต่พอมาอ่านกระทู้หลังๆคุณJimmyกับสมชหลายคนพูดประมาณว่ายังไม่น่าจะมา เลยอยากสอบถามว่าใครพอจะฟันธงได้หรือป่าวครับ

เนื่องจากปีหน้าพี่สาวผมจะเปลี่ยนรถ ปัจจุบันใช้Accord 07อยู่ เลยสนใจไม่ Mazda6ก็ Teanaที่จะเปิดตัวใหม่ เพราะตั้งแต่ปี07ครอบครัวผมมี Hondaอยู่ทั้งหมด4คันคิดว่าคงไม่ซื้อ Hondaแล้วอยากลองเปลี่ยนดูบ้าง ส่วนCamryแม่ผมซื้อไปแล้วเลยเหลือแค่ 2คันนั้นแต่ถ้า mazdaไม่มาอย่างที่พูดกันจริงคงต้องรอดู Teanaอย่างเดียว

ออฟไลน์ takzakub

• Full Member
คุณ  จิมมี่  แก ก็ตอบแทบทุกวัน 

ว่า  ฟันธง ร้อยเปอร์เซน  ไม่ได้ว่า  ว่าจะมามั้ย  มาเมื่อไหร่ อย่างไร

แค่มีแนวโน้มว่าจะมา

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
ผมว่า ประธาน Mazda Thailand

ก็ยังนั่งคิดอยู่ที่ Office เหมือนกันแหละครับว่า "ตูเซนต์อนุมัติโครงการ ดีป่ะว่ะเนี้ย"

ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Jxxx

• Sr. Member
ถ้าปีหน้า ไม่ครับ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
มันก็ไม่แน่ครับ อาจจะมาหรือไม่มาก็ได้ มาก็ดีไม่มาก็ไม่เป็นไร

ออฟไลน์ Jxxx

ก็ยังนั่งคิดอยู่ที่ Office เหมือนกันแหละครับว่า "ตูเซนต์อนุมัติโครงการ ดีป่ะว่ะเนี้ย"

ต่อให้คุณยูกิแกเซ็นต์ แต่ไม่มีที่ให้ลงไลน์ผลิตก็เท่านั้นแหละครับ

ออฟไลน์ kukonba

• เที่ยวไปให้ทั่วเมืองไทยเถอะครับ
จะเปิดตัวแน่นอนที่รัสเซีย เดือนกันยายน แต่เมืองไทยรอไปก่อน ;D

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ถ้า CX-5 ขายดีเค้ามาแน่นอนผมว่า ;D

ออฟไลน์ Niceguy_C

เคยมีความพยายามจะนำเข้ามาตั้งแต่รุ่นที่แล้วแล้วครับ

แต่จากการสำรวจ Supplier แล้ว พบว่า บางชิ้นส่วนไม่สามารถหาผู้ผลิตได้ สุดท้ายเลยต้องพับโครงการไป

มารุ่นใหม่ ก็เลยมีความคิดถึงความเป็นไปได้ที่จะเอามาอีกครั้ง

แต่ก็ต้องรอดูต่อไปครับ เพราะว่ายังไม่มีอะไรแน่นอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2012, 15:11:11 โดย Niceguy_C »

ออฟไลน์ Nighthawk

• Petrophysics & Formation Evaluation Consultant
    • bmwx3clubthailand
อยากให้มาครับ ตัวเลือกจะได้เยอะขึ้น วิน-วิน ทั้งผู้ประกอบการและผู้บริโภค

ออฟไลน์ Buffy

รอ Minorchange ก่อนแล้วค่อยมา เหมือน Mazda 2 แหะแหะ

ออฟไลน์ Action

รอดู CX-5 ก่อนดีกว่าไหม ?
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

ตามคุณ Jxx ครับ

เชื่อผมเถอะ ว่าคุณควรจะเชื่อเค้า

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com

ต่อให้คุณยูกิแกเซ็นต์ แต่ไม่มีที่ให้ลงไลน์ผลิตก็เท่านั้นแหละครับ

ถูกต้องนะคร้าบ

มันต้องขึ้นอยู่กับ AAT ด้วย

ไม่มาแน่นอนในปีนี้ ปีหน้า แต่ถ้าหลัง 2014 ไป ก็ไม่มีใครรู้
ผมเองก็ยังไม่รู้ครับ

ออฟไลน์ 2k

ดังนั้นต้องเอาใจช่วยให้มาสด้าทำยอดได้มากๆจะได้มีกำลังใจเอามาสด้า6มาทำตลาด หนุ่มสาวเอยยยพวกเธอจงเสพย์มาสด้าเถิดดด   ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

ดังนั้นต้องเอาใจช่วยให้มาสด้าทำยอดได้มากๆจะได้มีกำลังใจเอามาสด้า6มาทำตลาด หนุ่มสาวเอยยยพวกเธอจงเสพย์มาสด้าเถิดดด   ;D

ถ้ารถมาสด้ารุ่นต่อๆไป รูปร่าง หน้าตาแบบนี้ ผมว่าคนรุ่นใหม่คงเสพกันกันทั้งบ้านทั้งเมืองล่ะครับ

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
^
^
^
ตระกูล RX ตัวใหม่ ขอแบบนี้เลยนะ

เอาเครื่องโรตี มาด้วยละ อิอิ ;D
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ Alzfredz

• Full Member
  • M/T Addicted!!
ถ้า Mazda 6 มาล่ะก็ ผมก็สนใจนะ เพราะเบื่อหน้า Accord + Camry จะแย่แล้ว =w="

หน้าตาหล่อเหลาเอาเรื่อง แต่ขอเกียร์ + เครื่องเร่งสนุกขับสบายก็พอใจละ ^^ ไม่ต้องแรงมากมาย ช่วงล่างไว้ใจอยู่สำหรับมาสด้า หุหุ

Life didn't promise to be wonderful. So, we have to make it wonderful with our hands!!

ออฟไลน์ XL_SiZe

ฟังธงได้ว่า

ไม่มีใครรู้ครับ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า

ถ้ารถมาสด้ารุ่นต่อๆไป รูปร่าง หน้าตาแบบนี้ ผมว่าคนรุ่นใหม่คงเสพกันกันทั้งบ้านทั้งเมืองล่ะครับ
อันนี้จริงเส้นสายสวยงาม รูปนี้เห็นเขาว่าเป็น Rx-9 แต่ไม่รู้จริงเปล่า แต่ก็สวยมากๆ

ออฟไลน์ kendo393

• Jr. Member
  • **
  • ชีวิตลิขิตด้วยมือตนเอง
เหมือนZ4 เลย.    สวย