ผู้เขียน หัวข้อ: ถนนเส้นไหน ขับยากที่สุดในความคิดของทุกๆท่าน  (อ่าน 14178 ครั้ง)

ออฟไลน์ Life is a Highway

• Hero Member
  • My Way or The Highway
Re: ถนนเส้นไหน ขับยากที่สุดในความคิดของทุกๆท่าน
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 18:33:00 »
ถ้าโหดแนะนำ ทางขึ้นเขาคิชกูฎ

สุดๆครับเส้นนี้ ..umm ถนนเส้นนี้ไม่แน่ใจว่าเปิดให้คนทั่วไปขับขึ้นเขาได้มั๊ยครับ ?
เพราะเห็นนักท่องเที่ยวต้องจอดรถไว้ด้านล่างและขึ้นรถสองแถวของเอกชนให้ขับขึ้นไป.

คนนั่งยังเครียดอะครับ ยิ่งไปช่วงปลายฝนหน่อยๆ โห่ ถนน ลื่นปรื้ด

ทางขึ้นเขาคิชกูฎ  เส้นนี้ นั่งซ้อนกระบะวินขึ้นไป  ขอบอกว่า ให้เกาะให้แน่นๆ  และมันส์มากๆ  ประมาณ โรลเลอร์ โคสเตอร์อย่างนั้นเลยครับ ใครเคยไปคงรู้ดี 55

ออฟไลน์ naikai

• Jr. Member
  • **
Re: ถนนเส้นไหน ขับยากที่สุดในความคิดของทุกๆท่าน
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 18:47:48 »
อ.ปาย จ.แม่ฮ่องสอนครับ

คดเคี้ยวสุดๆ 98 กิโลเมตร ใช้เวลาไป 3-4 ชม.....รถ Corolla 1.6 แทบไม่รอด
(มีช่วงหนึ่งเปลี่ยนเกียร์ไม่ทัน)   แถมมีโค้งหักศอกอีก

ให้อีกเส้นครับ

จากดอยอินทนนท์ - อ.แม่แจ่ม เชียงใหม่ครับ

แคบ ๆ เล็ำก แล้วก็พับไปพับมา เวลารถสวน รถลงเขาต้องหยุดหรือชลอให้รถขึ้นเขา ครับ

แต่ไม่ค่อยมีใครใช้เท่าไร มันแคบ และชัน ครับ

ออฟไลน์ Devilot

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 19:32:03 »
ตอนลงนี่สุดๆครับ

ออฟไลน์ BIGP

• Full Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 22:19:46 »
สุขุมวิท พระราม4 พระราม9 พัฒนาการ ศรีนครินทร์ เพชรบุรี และทุกๆที่ที่รถมันเยอะครับ ก็เลยขับยากไปหมด

ออฟไลน์ SnOOpY

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 16:50:01 »
เส้น หล่มเก่า ไปนครไทยคับ ผ่านภูหินร่องกล้าอ่ะ

เอา Jazz ไปเกือบจะบ้าตาย ทางเหมาะกับรถกะบะมากกว่า   ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Arty

• **
  • ???????????????...
Re: ถนนเส้นไหน ขับยากที่สุดในความคิดของทŬ
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 17:22:40 »
ประชาอุทิศฝั่งธน ตอนชั่วโมงเร่งด่วนครับ รถจะวิ่งไหลไปได้แบบช้าๆ 3 กิโลของผมใช้เวลาประมาณ 20-30 นาที

1.คุณจะ้ต้องคอยมองกระจกข้างแทบตลอด แม้ในเวลาที่ขับไปตรงๆ ไม่เปลี่ยนเลนอะไร ต้องคอยระวัง มอไซด์ ซาดิส ทั้งหลาย
พี่แกไม่เคยสนรถเลยครับเบี่ยงไปหาแกนิดนึง แกก็ไม่หลบชนกระจกข้างเข้าให้ พร้อมไปต่อแบ่บเนียนๆ... >:(
บอกตรงๆ ครับ รถผมแถบข้างๆ เนี่ย เจอพี่ๆ มอไซด์ เล่นมาหลายรอยแล้ว เซ็ง....ซอยนี้มอไซด์ เยอะมากครับ

2.ในจังหวะที่มองกระจกข้างเพื่อที่จะเปลี่ยนเลนออก ซ้ายหรือขวา ฉับพลันที่คุณกำลังจะหักออก คุณอาจจะต้องเบรกกระทันหัน
จนตัวโก่ง....มีมนุษย์กำลังเดินข้ามถนนตัดหน้ารถคุณครับ ทั้งๆ ที่ถัดไป อีก 10เมตร มีทางม้าลายอยู่ข้างหน้า หรือบางจังหวะ
สะพานลอยมันก็ลอยอยู่บนหัวกบาลมนุษย์พวกนั้น

มันก็ยังอีกเยอะอ่ะครับ ไอ้ที่มาเล่าให้ฟังเนี่ย แค่น้ำจิ้ม
เส้น หล่มเก่า - นครไทย ผมเคยไปมาครับ ขับยากจริง เพราะทางมันชันมากและโค้งไปมาตลอด รถไม่ค่อยมีแรงนี่ จุก...

ออฟไลน์ gotodo

• **
  • hiace hiace hiace
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 20:36:53 »
อีกเส้นครับ รามคำแหง 53 เคยนั่งไปโรงเรียนทุกวัน...
-ไม่มีฟุตบาท
-มอ'ไซด์กวนมากๆ นึกจะออกก็ออก
-คนเดิน สารพัด (ไม่มีฟุตบาท :'( :'()
'90 toyota hiace (past) /// '96 bmw 525i E34 /// 11' ford RANGER 2.5 tdci wildtrak double cab