ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้ว!!! TVC All New Isuzu D-max 30 วินาที!!!  (อ่าน 13713 ครั้ง)

ออฟไลน์ Naow27

• Sr. Member
  • อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
มาแล้ว!!! TVC All New Isuzu D-max 30 วินาที!!!
« เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 17:46:15 »
มาแล้วครับ สำหรับ TVC All New Isuzu D-max เชิญชมดูได้เลยครับ แก้ไขลิงค์แล้วนะครับ
ปล. Teaser มันเป็น HD 720 p และทำไมตัว TVC ถึงมีคุณภาพแค่ 240 p ง่ะ!!!

เวอร์ชั่น 45 วินาทีมาแล้วครับบบ! เชิญชม(อีกแล้ว!!)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2011, 19:11:53 โดย Naow27 »
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ HME

Re: มาแล้ว!!! TVC All New Isuzu D-max 30 วินาที!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 17:54:19 »
ทำไมต้องตั้งชื่อว่า all new ด้วยล่ะ

ถ้าเปลี่ยนชื่อเป้น C-Max, B-Max หรือชื่ออื่นๆ ไม่ได้เหรอ แบบว่าสงสัยเพราะเข้าใจว่าเครื่องเดิมปรับปรุงเพิ่มบางอย่าง(ซึ่งมันก็ไม่น่าน่าจะเรียกว่า ออล นิว อ่ะครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2011, 17:56:13 โดย HME »

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
Re: มาแล้ว!!! TVC All New Isuzu D-max 30 วินาที!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 17:56:48 »
รุ่นไหม่หมด อีกแล้วเสียดายจัง
H.

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 18:04:33 »
ทำไมต้องตั้งชื่อว่า all new ด้วยล่ะ

ถ้าเปลี่ยนชื่อเป้น C-Max, B-Max หรือชื่ออื่นๆ ไม่ได้เหรอ แบบว่าสงสัยเพราะเข้าใจว่าเครื่องเดิมปรับปรุงเพิ่มบางอย่าง(ซึ่งมันก็ไม่น่าน่าจะเรียกว่า ออล นิว อ่ะครับ)

All New ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนชื่อครับ ถ้าสินค้าตัวนั้นเป็นที่จดจำง่ายครับ
ส่วนทำไมต้อง All New ล่ะก็ ลองไปอ่านข้อมูล D-max ใหม่ที่เว็บ Headlightmag ครับ
http://bit.ly/p36k6e
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 18:05:37 »
ถ้าจะล้ำขนาดนี้ ทำ Hybrid ด้วย
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ tpc

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 18:26:32 »
สำหรับคนทั้งโลก แต่ไม่มีขายที่ญี่ปุ่น อเมริกา ลาว ... โกหกตกนรกนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2011, 18:30:59 โดย tpc »

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 18:32:51 »

ใช้ชื่อเดิมเพราะติดปากคนไทยแล้วครับ d-max จะเปลี่ยนทำไม

เครื่องตัวเก่าแต่เขาปรับปรุงใหม่ครับในหลายๆๆเรื่องครับ

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 18:47:42 »
ตัว30 วิ    โดนลบแล้ว แง๊ๆๆ    อดดูเลย 
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ kowit1

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 18:49:24 »
สำหรับคนทั้งโลก แต่ไม่มีขายที่ญี่ปุ่น อเมริกา ลาว ... โกหกตกนรกนะ

ก็ฐานการผลิตส่งออกทั่วโลกมาจากที่นี้ ที่ไหนอยากเอาไปขายก็มาติดต่อ นี้ไงสโลแกนสำหรับคนทั้งโลก

โฆษณาไม่เห็นต้องเป็นเรื่องจริง100% ขอแค่คนจดจำ สโลแกนได้ก็ประสบความสำเร็จแล้ว

ออฟไลน์ nok

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 18:58:25 »
รุ่นใหม่หมด สงสัยจะขายแต่รุ่นเก่ามั้ง

ออฟไลน์ sajaut

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 19:12:34 »
สวยๆๆคับแต่น้ำท่วมกระทบต่อเงินในกระเป๋าผมล่ะทีนี้บริษัทหยุดการผลิตเหอะๆๆ

ชอบจังตอนสาดโค้งบ่งบอกว่าเข้าโค้งยอดเยี่ยมไม่มีลงข้างทางนะครับ ( เหมือนอีกจ้าว)
อีกทั้งตอนภาพสโลโปรโมชั่นเนี้ยสุดยอดจิงๆๆสวยงามฮิๆๆๆ
อีกอย่างตอนจบปิดประตูเสียงดังมากบ่งบอกว่าประตูเข็งแรงนะจ๊ะๆๆโดยรวมดีมาก กด like ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2011, 19:27:56 โดย sajaut »

ออฟไลน์ johnlee

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 19:21:46 »
เหอๆ เวอร์ชั่นยาวๆ ช่วงท้าย มาการปิดบานแค๊บโชว์ด้วย

พี่คร้าบบบบบ  ยี่ห้ออื่นเขาเปิดบานแค๊บกันไปจนบานพับสึกหรอไปหลายคันแล้วคร้าบบบบบ

มาก่อนไทรตัน ไม่งั้น "แค๊บเปิดได้รุ่นสุดท้ายของโลก"เลยทีเดียว
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 19:24:13 »
เหอๆ เวอร์ชั่นยาวๆ ช่วงท้าย มาการปิดบานแค๊บโชว์ด้วย

พี่คร้าบบบบบ  ยี่ห้ออื่นเขาเปิดบานแค๊บกันไปจนบานพับสึกหรอไปหลายคันแล้วคร้าบบบบบ

มาก่อนไทรตัน ไม่งั้น "แค๊บเปิดได้รุ่นสุดท้ายของโลก"เลยทีเดียว
แล้วทำไมต้องแขวะด้วยละครับ พี่ แปลกๆนะ  :)

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 19:34:03 »

ก็เกิดจากที่เค้าปรับปรุงตัวถังใหม่รวมทั้งวัสดุภายในการจัดวางชิ้นส่วนการวางตำแหน่งส่วนต่างๆไงครับเครื่องยนต์ก็ปรับเล็กน้อยแต่ที
รถฝรั่งเปลี่ยน All-new กันเครื่องตัวเดิมปรับแรงม้าไม่ถึง 10 ตัว ไม่มีใครบ่นแฮะผมไม่ใช่สาวกอีซุซุนะครับ
เดี่ยวจะเข้าใจผิดเพราะไม่เคยใช้รถกระบะเหมือนกันถ้าซื้อกระบะคันแรกในชีวิตชอบแค่ Ranger wildtrack T6 เท่านั้นครับ

ออฟไลน์ myalexxp

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 20:27:32 »

ผมว่า เค้าทำมาดีที่สุดแล้วครับ และผมก็ชื่นชอบโฆษณามากด้วย

ที่สำคัญ คือ ทั้ง 0 บริการ และ คุณภาพของตัว ผมว่า เค้าไม่เป็นรองใครนะ

สมแล้วครับ ไม่เชื่อก็ลองไปหาราคา มังกรทองตอนป้ายแดง กะราคาตอนนี้สิครับ

ว่าห่างกันเยอะไหม

ที่สำคัญ แถวๆบ้านผม เชียงใหม่-เชียงราย ฝนตกนี่ ไม่ต้องบอกนะครับ ว่าเจ้าไหน เทกระจาดมากที่สุด

;)  เมนู/จอ ภาษาไทยอีก ตาสีตาสา เค้าจะได้อ่านรู้เรื่องบ้างครับ จะได้ไม่ถูกหลอก

ออฟไลน์ Aphutylfc

• Full Member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 21:14:29 »
ของเค้าดีจริงแต่โฆษณาเว้อไปหน่อย ;)

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 21:24:38 »

C-max ,B-max มันจะซ้ำกับฟอร์ดครับ ผมว่าใช้D-maxต่อไปก็ดีแล้วหละ

ออฟไลน์ JAAP01

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 22:26:12 »
เทียบกับที่เข้าส่งทั่วโลกของจริงครับ สั้นๆไม่เวอร์เท่าไหร่

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 22:28:33 »
ผมว่าโฆษณาแนวๆนี้ Isuzu ทำออกมาดีแล้วล่ะครับ ;) ทั้งฉากหลัง, การจะลำดับภาพ
CG ฉากหลังดีมากๆ :) แต่ว่า CG ตัวรถยังไม่ค่อยจะเนียนซักเท่าไร โดยเฉพาะตอนฉากที่ถ่ายรถวิ่ง ภาพยังไม่ค่อยจะปะติดปะต่อกันเลยครับ :-\

ปล. ถ้าจะขายที่ต่างประเทศด้วยสโลแกนภาษาอังกฤษอันนี้ แนะนำให้ใช้อลาดินเป็นพรีเซนเตอร์ครับ เพราะว่าสโลแกนภาษาอังกฤษของคันนี้คือ Pickup For The (a) Whole (New) World <-- ล้อเล่นนะครับ ;D ;D ;D
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 22:54:22 »
คนทั้งโลก???

D-Max ตอนนี้ส่งขายอยู่กี่ประเทศกันละครับเนี่ย?? ไม่น่าเกิน 10 ประเทศ

สงสัยว่า แทนที่จะสื่อความเป็นอินเตอร์ ทำไมไม่สื่อว่า "ทำเพื่อคนไทยโดยเฉพาะ" แทนละครับ??

แต่โดยรวมผมว่าเขาทำ CG ได้สวยแล้วละครับ (แต่ตัวรถ ภายใน ผมชอบ Colorado มากกว่านิดนึง)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 22:59:32 »
พี่ยิ้มพูดชื่อนี้ที ผมสะดุ้งไปสิบคุ้งน้ำแล้วครับ  ;D

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 23:42:19 »
D-Max ขายเกิน 10 ประเทศแน่นอนครับ

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 00:13:51 »
ผมกลับชอบโฆษณาตัวนี้มากกว่าครับ มันบอกถึงความตั้งใจ ความแข็งแกร่ง ความหรูหรา และเทคโนโลยีใหม่ (ที่สำคัญ GC มันน้อยกว่า) ดูแล้วสมจริงดีครับ ยิ่งเอารถไปกระโดดๆๆผมยิ่งชอบ ฮาๆๆ

รุ่นนี้ที่ผมประทับใจอีกอย่างคือการออกแบบครับ การออกแบบถ้าเราสังเกตดีๆ รุ่นนี้ตั้งใจทำให้เหมือน ซีดานระดับหรูอย่าง คาดิแลค ญาติห่างๆของ ISUZU ทั้งไฟหน้า และหน้าปัดแบบเรืองแสงที่เข็ดกวาดไปกวาดมา

Cadillac CTS

ISUZU DMAX
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2011, 00:26:03 โดย HELIFETEC »

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 00:25:01 »
D-Max ขายเกิน 10 ประเทศแน่นอนครับ

อืมม เป็นประเด็นที่น่าคิดนะครับ ว่าตอนนี้ Isuzu เหลือโชว์รูมของตัวเองอยู่ในประเทศไหนบ้าง (ที่ขายรถยนต์ส่วนบุคคล)

ที่แน่ๆ ตอนนี้ US, ญี่ปุ่น ไม่มีแน่ๆ ยุโรปที่รู้สึกว่ายังมีก็ UK ที่อื่นผมยังนึกไม่ออก Australia & NZ ก็ไม่น่ามี น่าจะขายในชื่อ Holden มากกว่า

ตอนนี้ปัญหาอีกอย่างคือ GM ขาย Isuzu ทิ้งไปแล้ว ดังนั้นช่องทางที่ D-Max จะเอาไปแปะป้ายขายในเครื่อข่าย GM ก็แทบจะไม่มี ที่แน่ๆ ตัดอเมริกาทั้งทวีป กับ Australia & NZ ได้เลย เพราะโซนนั้น GM มักจะเป็นคนขายอยู่แล้ว

อันนี้น่าคิดแฮะ ว่าอนาคตรถยนต์ส่วนบุคคลบนโลกใบนี้ของ Isuzu จะเป็นยังไงต่อไป
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ johnlee

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 08:57:40 »

อืมม เป็นประเด็นที่น่าคิดนะครับ ว่าตอนนี้ Isuzu เหลือโชว์รูมของตัวเองอยู่ในประเทศไหนบ้าง (ที่ขายรถยนต์ส่วนบุคคล)

ที่แน่ๆ ตอนนี้ US, ญี่ปุ่น ไม่มีแน่ๆ ยุโรปที่รู้สึกว่ายังมีก็ UK ที่อื่นผมยังนึกไม่ออก Australia & NZ ก็ไม่น่ามี น่าจะขายในชื่อ Holden มากกว่า

ตอนนี้ปัญหาอีกอย่างคือ GM ขาย Isuzu ทิ้งไปแล้ว ดังนั้นช่องทางที่ D-Max จะเอาไปแปะป้ายขายในเครื่อข่าย GM ก็แทบจะไม่มี ที่แน่ๆ ตัดอเมริกาทั้งทวีป กับ Australia & NZ ได้เลย เพราะโซนนั้น GM มักจะเป็นคนขายอยู่แล้ว

อันนี้น่าคิดแฮะ ว่าอนาคตรถยนต์ส่วนบุคคลบนโลกใบนี้ของ Isuzu จะเป็นยังไงต่อไป

อ่านวารของอีสุ เหมือนว่าจะมีขายที่ สวีเดนด้วยนะครับ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 11:15:04 »
มันก็หลายประเทศอยู่นะครับลองดูครับ
http://www.isuzu.co.jp/world/distributor/index.html

ออฟไลน์ shadow

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 20:20:10 »
มีขายไม่เกิน10ประเทศ   เฮ้อออน่าเบื่อจริงๆ ไร้ซึ่งการแสวงหาข้อมูล มาโพส

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 20:40:05 »
ที่ขายอยู่มี
- เวียดนาม
- ไทย
- มาเลเซีย
- ฟิลิปปินส์
- ฮ่องกง
- สิงคโปร์ (ในเวปเป็นตัวแรกสุด)
- เอเธนส์
- ไอร์แลนด์
- อังกฤษ
- อิตาลี
- อิสราเอล
- เดนมาร์ก

รวมๆแล้วก็สิบกว่าประเทศแล้วนะ
เช็คจากลิงค์บนนี่แหละ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ