ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนซีลเกียร์ ford รถอยู่ในประกันต้องเสียค่าใช้จ่ายด้วยเหรอครับ  (อ่าน 4972 ครั้ง)

ออฟไลน์ lexus

• Hero Member
พอดีรถผมfiestaซีลเกียร์ซึม หัวฉีดน้ำยาแอร์ตัน รถยังไม่หมดประกัน ศูนย์เคลมให้ แต่วันนี้เพิ่งโทรมาว่ามีค่าใช้จ่ายคือ
น้ำมันเกียร์ น้ำยาล้างเกียร์ และ น้ำยาแอร์ น้ำมันคอมเพรสเซอร์

ผมได้สอบถามเพื่อนๆที่ใช้fiestaหลายๆคนที่เคลม เค้าไม่เห็นเสียค่าใช้จ่ายสักบาท
แล้วทำไมผมถึงต้องเสีย มาตรฐานของฟอร์ดอยู่ที่ใหน????

ออฟไลน์ john

• Sr. Member
ลองโทรสอบถามทางบริษัทแม่ดูเลยครับว่ามีนโนบายเก็บส่วนนี้หรือเปล่า ถ้าไม่เสียก็ให้ทางเขาติดต่อประสานงานให้เราเลย
 ตอนผมซ่อมแอร์เขาเติมน้ำยาแอร์ไม่ดี ผมให้เขาทำใหม่อยู่ 3 รอบไม่เห็นเก็บเงินสักบาท (ความจริงแอร์ไม่เสียด้วย แต่ช่างคิดว่าแอร์เสีย)

ออฟไลน์ madboy

ผมก็ไม่เสียนะครับ เคลมชุดคลัช focus  :(

ออฟไลน์ Darkart

รถอยู่ในประกัน ไม่น่าจะเสียตังสักบาทนะครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Sappe!

ถ้าอยู่ในประกัน ก็น่าจะฟรีสิครับ

ลองโทรไป Hotline เลยครับ
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ nakung

• Full Member
ไม่ใช่แค่ฟอร์ดหรอก ค่ายอื่นก็มีเคลมอะไรฟรีแต่เสียค่าของเหลว แล้วแต่ศูนย์ แล้วแต่คน

ออฟไลน์ Ex_machina

เครมฟรีเฉพาะซีลไงครับ (แต่เวลาเปลี่ยนซีลต้องถ่ายน้ำมันเกียร์ออกหมด)
ดังนั้นของเหลวต้องเสียตังค์เองครับ ถึงแม้เกียร์จะพัง ซีลจะรั่ว

จริงๆอยู่ที่ผู้บริหารว่าจะซื้อใจลูกค้าหรือไม่ ถ้าผู้บริหารดีๆเขาจะเปลี่ยนของเหลวให้ฟรี เพราะถือว่าเป็นข้อบกพร่องของสินค้า
ถ้าเจอเคี่ยวๆก็เสียค่าของเหลวเองครับ

ออฟไลน์ tarahlm

ผม Focus เปลี่ยนซีลไปแล้วในระยะประกัน ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่าย

ปรึกษา Ford Hotline เลยครับ

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
ยังไงกันเอ่ย สรุปว่า........... กำลังสนใจฟอร์ดเรนเจอร์เลยนะ  ::) ::) ::)

ออฟไลน์ Andromeda

• Jr. Member
  • **
ของเหลวส่วนใหญ่มักจะเสียเงินครับ แต่มันก็ขึ้นอยู่เงื่อนไข

ตามที่ตกลงเอาไว้ก่อนเข้ารับบริการครับ ทุกครั้งที่ผมเอารถเข้า

เช็คระยะหรือซ่อมกับศูนย์ผมจะตกลงกับทางศูนย์ก่อนว่า

มีค่าใช้จ่ายอะไรบ้างเพิ่มเติม ส่วนมากจะเป็นพวกของเหลวครับ