ผู้เขียน หัวข้อ: ถามหน่อยครับ พอดีจะไปรับรถ แต่มีเรื่องเกี่ยวกับการเซ็นเอกสาร นิดนึงครับ  (อ่าน 3918 ครั้ง)

ออฟไลน์ pitydog

• Jr. Member
  • **
ทีแรกคุยกับเซลล์ว่า nissan slyphy 1.6 ถูกสุดเกียร์ AT ได้ลด 65000 แต่จะแถมแค่ฟิล์ม lamina
ถ้าจะเอา v-kool ให้เพิ่ม 10000

ทีนี้ สรุปจอง 5000บาท ตกลงเอา sylphy 1.6V
ตอนคุยกันเขาบอกถ้ารุ่น V ลด 33000บาท แต่แถมฟรี ฟิล์ม vkool ไม่ต้องเพิ่มตัง
ก็เลยจองไปครับ แล้วเซ็นไป ไม่ทันได้ดู
เขาเขียนว่า เพิ่ม 10000 ค่าฟิล์ม vkool
ทั้งที่ทีแรกบอกแถมฟรี

ทีนี้เซลเหมือนจะเนียนๆไปครับ แล้วโทรมา วันก่อนรับรถ (วันนี้) บอกว่าเพิ่ม 10000 ค่าฟิล์ม ผมก็เลยบอกไปว่าให้ฟรีไม่ใช่หรือ
เซลล์บอกให้ลองดูในใบสัญญา ก็มีเขียนว่า เสียค่าฟิล์ม 10000

ผมเลยเซงครับ ว่าจะไม่ไปรับรถแล้วครับ เอาไงดีครับแบบนี้ เหมือนโดนโกง 10000บาทเลยครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
มีในใบจองแล้วพูดยากเลยครับทีนี้
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ jumpon77

ทีแรกคุยกับเซลล์ว่า nissan slyphy 1.6 ถูกสุดเกียร์ AT ได้ลด 65000 แต่จะแถมแค่ฟิล์ม lamina
ถ้าจะเอา v-kool ให้เพิ่ม 10000

ทีนี้ สรุปจอง 5000บาท ตกลงเอา sylphy 1.6V
ตอนคุยกันเขาบอกถ้ารุ่น V ลด 33000บาท แต่แถมฟรี ฟิล์ม vkool ไม่ต้องเพิ่มตัง
ก็เลยจองไปครับ แล้วเซ็นไป ไม่ทันได้ดู
เขาเขียนว่า เพิ่ม 10000 ค่าฟิล์ม vkool
ทั้งที่ทีแรกบอกแถมฟรี

ทีนี้เซลเหมือนจะเนียนๆไปครับ แล้วโทรมา วันก่อนรับรถ (วันนี้) บอกว่าเพิ่ม 10000 ค่าฟิล์ม ผมก็เลยบอกไปว่าให้ฟรีไม่ใช่หรือ
เซลล์บอกให้ลองดูในใบสัญญา ก็มีเขียนว่า เสียค่าฟิล์ม 10000

ผมเลยเซงครับ ว่าจะไม่ไปรับรถแล้วครับ เอาไงดีครับแบบนี้ เหมือนโดนโกง 10000บาทเลยครับ
ต้องคุยกับเชลครับยังไงแล้วปกติ ค่าฟิล์ม  ไม่เกิน6000ครับแบบนี้มันคุยกันอีกรอบครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ pitydog

• **
คุยกันแล้ว สรุป เพิ่ม 6000 บาทครับ คงจบเรื่องแล้วครับ ผม ท่านอื่นพอมีอะไรแนะนำไหมครับ
หรือถ้าเอาฟิล์ม ลามิน่า เซลบอกเดียวติดคันใหม่ให้ แต่รอ 3วัน
แต่แบบนี้เซลคงขาดทุ นเพราะติด vkool ไปแล้ว เดี๋ยวโดนแกล้งเอารถมีปัญหามาให้

ออฟไลน์ Freekick042

• Sr. Member
แบบนี้โทษใครไม่ได้แหะ

ออฟไลน์ Monn

ถ้าเป็นผม จะต่อรองขออย่างอื่นเพิ่ม เพราะเหมือนเซลส์โกง

คุยกับเขา ให้เขาเข้าใจว่า เราก็เจอกันครึ่งทางแล้ว มีไรแถมได้อีกมั่ง

ส่วนเราก็ต้องยอมรับ ว่าผิด ไม่ดูในใบจองให้เรียบร้อยก่อนจ่ายเงินจองครับ เพราะพวกนี้ เราไว้ใจไม่ได้หรอกครับ

ของซื้อของขาย กำไร ก็คือเงินทั้งนั้น
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ wannachat

• Full Member
เป็นไปตามที่ระบุในใบจองครับ

แต่

ถ่ายใบจองมาหน่อย

นัดรับรถวันไหน รถมาหรือยัง

บอกเซลไปว่า เงิน10000 ค่าฟิมไม่ได้ระบุว่าจ่ายวันไหน ค่อยจ่ายวันรับรถ ครับ

จะตอบเพิ่มได้เมื่อคุณทำตามที่ผมบอกก่อน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2013, 22:08:06 โดย wannachat »

ออฟไลน์ Warming

• Newbie
  • *
  • รถเก่า คนแก่
ถ้าติดฟิล์มเสร็จแล้ว .... เป็นผมจะทิ้งเงินจองครับ

;)

ออฟไลน์ tjsajja

• **
ถ้าติดฟิล์มเสร็จแล้ว .... เป็นผมจะทิ้งเงินจองครับ

;)

ออปชั่นนี้น่าสน (รึปล่าวหว่า) ฟังดูโหดดี แต่เซลเอารถที่ติดฟิล์มแล้วไปขายคนอื่นต่อได้นา

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
พวงนี้ก็แบบนี้แหละครับ จะว่าเค้าเต็มๆก็ไม่ได้

เราก็ไม่ได้ดูเอง เพราะถ้าเขียนลงไปเรียบร้อยและส่งมอบกันแล้ว

มันก็คือเรายินยอมแล้ว

ออฟไลน์ nithiyod

• Sr. Member
ผมว่าถ้าสุดท้ายแล้วเพิ่มหกพันแล้วได้ฟิลม์วีคูลก็พอรับได้นะ เซลเล่นลงในสัญญาแบบนี้เราเสียเปรียบ