ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเส้นทางไปเหนือครับ  (อ่าน 3191 ครั้ง)

ออฟไลน์ supremo

• Jr. Member
  • **
สอบถามเส้นทางไปเหนือครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 06:43:17 »
จาก กท ไป เชียงใหม่แถวอยุธยาน้ำแห้งหมดแล้วใช่ป่ะคับ แล้ว สภาพผิวถนนเป็นไงมั่งครับ  จำได้ว่าช่วง นครสวรรค์ไป ตากทางแย่มาก และก็ช่วงตากไปลำปางก็แย่ไม่ทราบว่า มีช่วงไหนอีกป่ะคับ ไม่ได้ไปมา6เดือนแล้ว

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
Re: สอบถามเส้นทางไปเหนือครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 11:03:40 »
อยุทยา ถนนสายเอเชีย น้ำแห้งและรถวิ่งได้ปรกติ  100% แล้วครับ ถนนดี ตั้งแต่ อยุทยา ถึงสิงค์บุรี แต่จะมีทางเบี่ยงวิ้งสวนเลนทางขวาช่วงก่อนถึง อินท์บุรีนิดหน่อยครับ

หลังจากนครสวรรน์แนะนำให้วิ่งผ่านพิดโลก ครับ ถ้าไปเส้นกำแพง เส้นนั้น ถนนมันเน่ามาตั้งแต่ปีก่อนแล้ว พอเจอน้ำเข้าไปยิ่งเน่าหนักครับ

ถนนเส้นพิจิตร ไป พิดโลก ถนนดี โล่งๆ มีไม่ดีตามรอยปะถนนเล็กน้อย แต่โดยรวม ทำความเร็วได้ตั้งแต่ 140-160 ครับ รถน้อยมาก วิ่งขึ้นเหนือ ผ่านอุตรดิตถ์ - แพร่ไปเลยครับ

ผมพึ่งลงมาจากเชียงใหม่ ก็ใช้เส้นนี้ล่ะครับ ... 

ออฟไลน์ mayjazza

• Sr. Member
  • .......
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 12:10:30 »
....ถ้ามีเวลาอยากขับรถ ชมวิว...มาทาง อีสาน ได้นะ ใช้เส้นทาง แพร่  ถนนดี บรรยากาศ ทัศนียภาพ สวยๆ...แต่ มันออ้มไกล เกิน ถ้า จาก กทม.นะ

ออฟไลน์ pradiw

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 13:14:35 »
ตรวจสอบเป็นรายวันได้เลยครับที่
www.mot.go.th

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 15:39:38 »
อยุทยา ถนนสายเอเชีย น้ำแห้งและรถวิ่งได้ปรกติ  100% แล้วครับ ถนนดี ตั้งแต่ อยุทยา ถึงสิงค์บุรี แต่จะมีทางเบี่ยงวิ้งสวนเลนทางขวาช่วงก่อนถึง อินท์บุรีนิดหน่อยครับ

หลังจากนครสวรรน์แนะนำให้วิ่งผ่านพิดโลก ครับ ถ้าไปเส้นกำแพง เส้นนั้น ถนนมันเน่ามาตั้งแต่ปีก่อนแล้ว พอเจอน้ำเข้าไปยิ่งเน่าหนักครับ

ถนนเส้นพิจิตร ไป พิดโลก ถนนดี โล่งๆ มีไม่ดีตามรอยปะถนนเล็กน้อย แต่โดยรวม ทำความเร็วได้ตั้งแต่ 140-160 ครับ รถน้อยมาก วิ่งขึ้นเหนือ ผ่านอุตรดิตถ์ - แพร่ไปเลยครับ

ผมพึ่งลงมาจากเชียงใหม่ ก็ใช้เส้นนี้ล่ะครับ ... 
ช่วงจาก อุตรดิตถ์ ไป พวกลำปางทางดีแล้วเหรอคับเห็นตอนนั้นกำลังขยายทาง

ออฟไลน์ volvolover

• Sr. Member
  • mitsudriver
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 10:19:52 »
ผมเพิ่งกลับมากครับ ไปทาง นคร กำแพง ตาก ลำปาง

ช่วงเลี่ยงเมืองนครสวรรค์ เส้นทางชำรุดหนักครับ ใช้ความเร็วอยู่แค่ 40-60 ระยะทางประมาณ 5 กิโลเมตรได้
เลยจากช่วงนั้น เจออีกที กำแพงเพชร ครับ แต่พอใช้ 60-80 ได้ เลยไปตาก ลำปาง ทางดีแล้วครับ

ขอให้เดินทางปลอดภัยครับ
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 13:49:14 »
ผมเพิ่งกลับมากครับ ไปทาง นคร กำแพง ตาก ลำปาง

ช่วงเลี่ยงเมืองนครสวรรค์ เส้นทางชำรุดหนักครับ ใช้ความเร็วอยู่แค่ 40-60 ระยะทางประมาณ 5 กิโลเมตรได้
เลยจากช่วงนั้น เจออีกที กำแพงเพชร ครับ แต่พอใช้ 60-80 ได้ เลยไปตาก ลำปาง ทางดีแล้วครับ

ขอให้เดินทางปลอดภัยครับ
ช่วงกำแพงเพชร ทางแย่มากป่ะคับ