ผู้เขียน หัวข้อ: SUZUKI HUSTLER น่าใช้มว๊ากกกกกกกก  (อ่าน 6607 ครั้ง)

ออฟไลน์ propo

• Full Member
SUZUKI HUSTLER น่าใช้มว๊ากกกกกกกก
« เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 11:53:18 »

สวยเกร๋ น่าเอามาขาย น่าใช้มากกกก

a:wind แน่ใจเหรอ ราคาถูกอาจจะไม่ใช่คำตอบนะ ดูอย่างjuke

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
Re: SUZUKI HUSTLER น่าใช้มว๊ากกกกกกกก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 12:42:39 »
แนวคิกขุอาโนเนะเลย  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ichok

• Sr. Member
Re: SUZUKI HUSTLER น่าใช้มว๊ากกกกกกกก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 12:51:37 »
น่ารักดีครับ เห็นทรงแล้วนึกถึงนิสสันคิวบ์ แต่ a wind ก็น่ารักดีนะครับ ถ้าเป็นอีโคคาร์ผมยังอยากให้มันเล็กๆแบบนี้และทำราคาถูกๆวัสดุดีเหมือนสวิฟท์ผมว่าขายดีนะครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• Hero Member
  • *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 13:03:21 »
น่ารักมาก ๆ เลยครับ

แต่ถ้ารถประเภทนี้เข้ามา 
น่าจะขายประมาณกี่แสนอ่ะครับ (สมมติว่าผลิตในประเทศอาเซียน)  ;D

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• Sr. Member
  • I am different
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 15:36:39 »
แน่ใจว่าตั้งชื่อรุ่นนี้จริงๆ Hustler...... ;)
รถทุกคันดูดีเมื่อมีผมขับ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 19:50:01 »
เค้าม่ายอาววววว เค้าจาอาว Jimny   ><
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 22:29:36 »
SUZUKI N-ONE

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2013, 22:51:36 »
น่ารักดีครับ  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2013, 23:47:56 »
ส่วนตัวคิดว่าตัวถังเล็กไปสำหรับเมืองไทยครับ เพราะอย่าลืมว่า ต่อให้ประกอบใน ASEAN ราคามันก็ไม่น่าจะทิ้งจาก Swift เท่าไร เพราะราคาที่ญี่ปุ่นคร่อมๆ กันอยู่

จริงๆ ปัญหานึงของญี่ปุ่นรถ K-Car มันไม่ได้ถูกเท่าไรแล้วละครับ (ดูอย่าง Honda N-One ราคาไม่ได้ทิ้งกับรถ B-Segment เท่าไรเลย) ดังนั้นเมื่ออยู่ที่ญี่ปุ่นใช้ป้ายเหลือง สิ่งที่เป็นสิทธิประโยชน์จริงๆ ของ K-Car คือภาษีกับค่าทางด่วน แต่ในเมื่อบ้านเราไม่ได้มีกฎหมายแบบบ้านเขา การเอาเจ้านี่เข้ามาอาจจะเสียเปรียบ ยกเว้นจะดัดแปลงเป็นรุ่นฐานล้อกว้างเอามาขายในบ้านเราครับ

จริงๆ ผมก็อยากให้ K-car หลายๆ รุ่นมาขายในไทยนะครับ อย่าง Honda N-One, Mitsubishi eK อะไรแบบนี้ แต่ถ้าจะขายคงจะเอามาขายแบบไม่ดัดแปลงแบบ Suzuki Fronte หรือ Daihatsu Mira เมื่อก่อนไม่ได้แน่ เพราะคนไทยขับรถคันใหญ่ขึ้น และเร็วขึ้นมากๆ ดังนั้นคงจะต้องมีการดัดแปลงก่อนมั้งครับ อีกอย่างรถพวกนี้ถึงจะคันเล็ก แต่ราคาไม่ถูกครับ

http://www.suzuki.co.jp/car/lineup/index.html

Hustler ราคาคร่อม Swift อยู่ และราคาตัว Top นี่ซื้อตัวล่างของ SX4 ได้เลย ดังนั้นข้อได้เปรียบจะเหลืออยู่แค่ภาษี และค่าทางด่วนที่ถูกกว่าตามกฎหมายญี่ปุ่นครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Buffy

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2013, 07:48:18 »
มีคันนี้คัน N-one คัน

มจ๊ากกกก อะไรจะน่ารักขนาดนั้น

ออฟไลน์ น้องน้ำหวาน

• Full Member
  • ไม่ไหวจะพูด
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2013, 17:38:58 »
เห็นรุ่นล้อกระทะแล้ว โอ้ยยยยยยยยย

ฟินแล้วฟินอีก 

จะว่าไประบบความปลอดภัยรถเล็กที่นั่น ล้ำกว่ารถคันโตบางรุ่นบางยี่ห้อแล้วนะคะ

มาดีตอบดี มาเกรียน แม่จะเอาให้เนียนกว่าถอนขน

ช่วงนี้ หวานเบื่อ ข้าวโพดอบ....... กินแล้วคิดฟันค่ะ