ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามสายไฟในรถรุ่นไหม่ลดขนาดสายไฟลงจริงไหม  (อ่าน 3299 ครั้ง)

ออฟไลน์ champptv

• Jr. Member
  • **
สอบถามนะครับว่าสายไฟในรถยนต์รุ่นใหม่ที่เราใช้กันทางผู้ผลิตเค้าลดขนาดสายไฟและตัวนำไฟให้เล็กลงจริงไหม(ถ้าจริงจะมีผลต่ออายุการใช้งานหรือเราจะนำไปติดอุปกรณ์ไฟฟ้าเพิ่มไหม)
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• Hero Member
    • ร้าน เอที คอมสำโรง
ไม่ค่อยเห็นลด ถึงลดก็ไม่ค่อยมีผลเสียอะไร  ลดอย่างอื่นมากกว่า 
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ mamaman

• Hero Member

มันมาตราฐาน อยู่ครับ ถึงเค้าลดเค้าก็กำหนดขนาดตามมาตราฐาณครับ

ออฟไลน์ Nutty eiei

• Full Member
ผมคิดว่าไม่นะครับ ถ้าบริษัทรถยนต์จะลดต้นทุนจริงๆคงมาลดพวกวัสดุ,อุปกรณ์ในแต่ละรุ่นมากกว่าครับ