ผู้เขียน หัวข้อ: ขออวดหน่อยนะครับ กำลังเห่อ.....  (อ่าน 8297 ครั้ง)

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• Sr. Member
  • เด็กน้อยภูพาน
ขออวดหน่อยนะครับ กำลังเห่อ.....
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 23:15:38 »
หลังจากที่จองไว้ตั่งแต่เมื่อกลางเดือนธันวาคม กำหนดรับรถเดือนกันยา 56
วันนี้ส้มหล่นครับ เซลโทรมาบอกว่า มีคนถอนจอง รุ่นที่เราจองไว้พอดีจะเอาเลยไหมเพราะมีเราสีนี้คนเดียว หลังจากนี้ไปก็ไม่มีเลย รอกันยาวๆ
เลยบอกไปว่าขอดูรถก่อน แป๊บๆมาโผล่ที่บ้านแล้วครับ  เดี๋ยวขอใช้ชีวิตกับมันสักพัก เดี๋ยวมายูเสอรีวิวให้อ่านกันนะครับ

แต่ตอนนี้กำลังงงอยู้สองอย่างทำไมหน้าปัดเรือนไมล์ทำไมไม่มีแสงไฟถ้าไม่เปิดไฟหน้า เสียดายอะครับ แผงสวิตปิดแอร์ก็เหมือนกัน ขับรถกลับมา
ปิดไฟหน้า ที่ปุ่มปิดแอร์ไม่เจอ ฮา......
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ il Rewki' N. li

• Full Member
  • Passioned in a Magic which called "CARS" ,,* i Luv
Re: ขออวดหน่อยนะครับ กำลังเห่อ.....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 23:26:50 »
ยินดีด้วยครับ ^^

รุ่นนี้ไมล์เรืองแสงไม่มีอยู่แล้วครับ

ต้องเปิดไฟหรี่หน้า ไฟถึงจะเรืองแสง ทั้งหน้าไมล์และแดชบอร์ดหน้าครับ
หลงใหลใน "รถยนต์" ... เวทย์มนต์ที่ตราตรึง...

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
Re: ขออวดหน่อยนะครับ กำลังเห่อ.....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 23:28:55 »
ยินดีด้วยครับผม ทำคลอดก่อนกำหนด ;D

ออฟไลน์ KIAT

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 23:31:12 »
ยินดีด้วยครับ รถสวย  ;)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 23:31:54 »
ยินดีด้วยครับผม ทำคลอดก่อนกำหนด ;D

ยังดีที่ไม่แท้ง  :D

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 23:33:06 »
อีน้ำเงินของพี่สาวผมมีเพื่อนแล้ว หุหุ
โชคดีมากครับที่ได้รถเร็ว
ของเจ้านายผมก็ถอยให้ภรรยา สีแดง มีนานี่รับรถ
รถอะไรก็ไม่รู้ รอจองกันข้ามชาติ แต่คนเห่อจองแล้วไฟแนนซ์ไม่ผ่าน
ก็มีเยอะ ผมถึงบอกว่าใครอยากได้รถเร็ว ยอมเสียค่าโทรศัพท์ครับ
โทรหาเซลส์มันทั้งประเทศเลย มันเวิร์คนะ

เท่าที่ลองใช้มาไม่มีปัญหาอะไรนะครับ พี่สาวผมแฮปปี้ เติมถังนึง
1,300 บาท วิ่ง 500 โลขึ้นตลอด Tiida ผมสมัยก่อนลงโบ เติม 1,400
วิ่งได้ 400 ไฟก็ขึ้นแล้ว ผมถึงเริ่มเข้าใจความสุขของรถเครื่องเล็กตอนนั้นเลย

เวลาขับลองดูจังหวะเกียร์มันหน่อยนะครับ ผมว่า Suzuki ยังเซ็ต CVT
มาไม่ค่อยถูกใจผมเท่าไหร่ ตอนออกตัวผมว่ามันดิ้นหน้าหลังไป
แล้วลองสังเกตดูเวลาเข้าเกียร์ D เหยียบเบรกไว้แล้วปล่อยเบรกออกตัว
กับเข้า D ดึงเบรกมือ แล้วปลดเบรกมือออกตัว..อาการตอนรถออกตัว
ไม่เหมือนกัน..ผมกำลังคิดมั่วๆเดาๆว่ามันมีตัวตัดต่อกำลังที่จับสัญญาณ
จากเบรกเท้าหรือเปล่า แบบว่าพอเหยียบเบรกแล้วมีการตัดส่งกำลังในเกียร์
เพื่อเซฟกลไก CVT หรือไง..อันนี้ไม่รู้

ช่วงแรกขับๆไปอาจจะดูแปลกๆ แต่พอถ่ายน้ำมันเครื่องรอบแรกไปปุ๊บ
ขับต่ออีกสักพักเหมือนมันลื่นๆขึ้น
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 23:41:32 »
ตอนนี้ผมกำลังคิดว่าเอาแอร์ออโต้ออก ของหน้าปัดเรืองแสง และไฟอ่านแผ่นที่กับไฟห้องเก็บสำพาระได้ไหม ฮา.....
เกียร์มีอาการแปลกจริงๆครับ ขับๆอยู่เข่าไปโดนเกียร์จากดีไปเอ็นเอง  ออกตัวก็บางทีเหมือนจะไม่มีแรงไปเนิบๆ
แต่บางครั้งแตะคันเร่งเบาๆ พุงสะแบบว่าตกใจ พ่อผมขับแกแทบกรีดอยู่ดีๆไปร้อยสามสิบแล้วแกบอกว่าไม่มีอาการให้รู้ว่ารถเปลี่ยนเกียร์แบบรถทุกคันในบ้าน(แหงล่ะนี่มันcvtนิ)

อ่อมีเรื่องฮา+หน้าแตกอีกเรื่อง รับรถออกมาทำไมรถมันเป๋ขวาวะ เอาเข้าศูนย์ ช่างเลยขอนั่งมาด้วย ก็เป๋อีก
แต่ขากลับ ช่างขับ ผมย้ายมานั่งซ้ายเอานี้มันเป๋ซ้ายครับช่างเลยหัวเรอะแล้วบอกว่า เพราะน้ำหนักน้องแล้วล่ะ(เกี่ยวไหม แต่มันเป็นแบบนั้นจริงๆ)
มาลองอีกทีกับพ่อ พ่อฮาเลยครับ (ผมหนัก 146)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 23:46:14 โดย บูตะ ฉึกฉึก »

ออฟไลน์ TJA

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 23:54:14 »
ช่วงนี้คนที่จองสวิฟต์ไว้ โดยเฉพาะGLXได้รับรถเร็วกว่าจองกันเยอะมากครับ
ในเฟซบุ๊คของคลับนี่ บางคนคิวอยู่สิงหา กันยา ไปๆมาๆได้รถกันไปแล้ว
ผิดกับคนที่จองGL/mt โดนเลื่อนกันเป็นแถบๆ

Swiftตัวนี้เท่าที่ผมใช้งานมาจะ2เดือนแล้ว ถ้าไม่นับช่วงล่างที่มันเด้งๆๆจนน่ารำคาญในบางครั้ง
ที่เหลือมันคือรถที่คุ้มราคาที่สุดคันหนึ่งในบ้านเราขณะนี้แล้วครับ ยินดีด้วยกับรถใหม่นะครับ

.-_-.

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 23:55:01 »
สีเดียว รุ่นเดียวกันกับนังหนูดำผมเลย

ตอนออกตัวมันจะหน่วงๆ นิดนึง แล้วก็มีเสียงดังวืด

รอบร่วงลงมาหน่อย หลังจากนั้นลื่นยาวๆ กันไป

ผมวิ่งไป 23,000 โล แล้วจ้า

รอสัก 25,000 จะเปลี่ยนยางละ

ออฟไลน์ snif

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 00:09:48 »
สวยมากครับ

ออฟไลน์ KIM NNC

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 00:22:06 »
ผมก็จอง GLX สีน้ำเงินครับ ศูนย์ระยอง นัดรับรถเดือนตุลาคม

แต่เมื่อต้นเดือนกุมภาเซลโทรมาถามสะดวกรับรถเลยมั้ยมีรถว่าง ผมงี้อึ้งเลยครับ บทจะไวก็ไวเกิน

ผมเสียดายมากเลยไม่สามารถรับรถได้เพราะติดราชการอยู่ปัตตานีครับ ลามารับรถก็ไม่ได้ช่วงนั้นกำลังยุ่ง

แต่ไม่เป็นไรครับ ขอทำเพื่อชาติก่อน เดี๋ยวค่อยทำเพื่อตัวเอง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 01:19:22 »
ยินดีด้วยนะครับ

สีนี้ ผมแทบไม่เคยเจอเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2013, 05:51:11 โดย iVeyroN »

ออฟไลน์ kitakita

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 06:30:44 »
สีดำเหมือนของภรรยาผมเลย แต่ของผมคิวรับรถตุลาโน้น....

เห็นแล้วอยากได้ไวๆขึ้น...อิอิ

ออฟไลน์ slate

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 07:56:37 »
ผมก็รู้สึกเหมือนกัน ตอนออกตัวระหว่างปล่อยเบรคกับปลดเบรคมือ มันคนละฟิวกันจิงๆนะตัวเธอร์  :-\

ออฟไลน์ jAk`CS

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 08:21:34 »
ยินดีด้วยครับ คุณเป็นผู้โชคดี อิอิ ได้รับรถเร็วที่สุดในสามโลกกกกกกก
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ che_dtracker

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 09:06:55 »
ยินดีด้วยครับ  แต่เร็วจนฟิล์มยังไม่ได้ติดเลย  :D

ออฟไลน์ SakdRetro

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 09:18:55 »
ยินดีด้วยครับ

ของผมเซลแจ้งว่ารุ่น MT ชลอการผลิตซะงั้น จะถึงคิวอยู่แล้วเศร้าเลย
Fortuner 2.7 BMC LPG
Datsun 720 4x4
Datsun 120Y หัวใจจะวาย

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 10:00:47 »
ขอแสดงความยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ  ;D

ออฟไลน์ eamesBot

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 10:22:34 »
รถสวยครับ ยินดีด้วยยย อยากได้จัง ยิ่งเห็นยิ่งชอบบ

ออฟไลน์ hamber

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 11:04:59 »
ยินดีด้วยครับ ของผมจอง GLX ตั้งแต่ เมษาปีที่แล้ว แต่ยอมตัดใจเปลี่ยนเป็น MT เลยได้รถเร็วเมื่อสิงหาปีที่แล้วครับ โดยรวมถือว่าประทับใจมาก กับราคาครับ
- โดยเฉพาะการประหยัดน้ำมัน วิ่งในเมืองแถว รัชดา เพชรบุรี ศรีนครินทร์ กระดึ๊บๆ เกียรื 1-2 AVG ยังไม่เคยต่ำกว่า 15KM/L
- วิ่งทางไกลก็ถือว่าโอเคพาไปปีนภูเรือมาก็พอได้ วิ่งยาวๆ คนขับไม่ค่อยล้า แต่อย่างเดียวที่รู้สึกไม่ค่อยแฮปปี้เท่าไหร่ ก็คือ อาการ กระเด้งกระดอนนี่แหละครับ สงสัยต้องหาเปลี่ยนโช๊คซักชุด  ตอนนี้ยังเดิมๆ ทุกอย่างครับ
- โดยรวมผมว่า เหมาะกับการนั่ง 2 คน แล้วขับมีความสุข แต่ถ้ามีคนตัวใหญ่มานั่งหลังนี่ มีอาการย้วยๆนะครับ  :D

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 15:53:39 »
ยินดีด้วยครับ  แต่เร็วจนฟิล์มยังไม่ได้ติดเลย  :D

ผมเลือกที่จะไปติดข้างนอกครับ ที่ศูนย์ไม่มีที่อยากได้(จะติดสามเอ็ม แต่ที่ศูนย์ไม่มี รวมถึงตัวแทนสามเอ็มที่สกลฯก็ไม่มี)
ก็ไม่ได้รีบอะไรหาได้ค่อยติ

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 16:08:08 »
มาอัพเดทอาการครับ ที่ผมบ่นว่ารถมันกินซ้าย กินขวา สรุปไม่ใช่เพราะน้ำหนักตัวผมครับ
รถมันไม่ได้ศูนย์จริงๆ ช่างที่สกลฯไม่ใส่ใจเลย วันนี้ผมวิ่งมาที่สารคาม ขึ้นถูพานมา โอ้วเห็นอาการชัดเจนแจ่มแจ๋วเลย
ช่างศูนย์สารคามดูให้ ก็เช็คลมยางด่วน+มาขับรถกับผมหลายรอบมาก สุดท้าย
จับตั่งศูนย์ใหม่เลยครับ แต่ที่ศูนย์ซูซูกิไม่มีเครื่อง ผมมาทำเองข้างนออกโดยช่างใหญ่มาด้วย ช่างที่ร้านบ่นอุปเลยครับ ปรับอะไรแทบไม่ได้
ผมกับช่างของศูนย์วิ่งเทศกันเกือบสิบรอบ ตอนนี้รถไม่กินซ้ายกินขวาแล้วครับ แต่ยังมีอาการเล็กๆ
ปล่อยมือรถวิ่งตรงแน่วที่ 130ยิ่งนิ่งๆผมปล่อยนานด้วย
แต่ถ้าดูที่พวงมาลัย ตัวมันจะหักซ้ายนิดๆ ซึ่งตอนนี้ผมพอใจกับความนิ่ง(แน่นอนว่าถ้าผมเอามามาจับให้พวงมาลัยตรงๆ ก็จะค่อยๆออกขวา)
ช่างใหญ่ที่มากับผมวิเคราะห์ว่า เป็นไปได้ไหม ว่ารถรีบประกอบอาจจะใส่พวงมาลัยมาเบี้ยว(ตอนเอาไปตั่งศูนย์ ช่างที่ร้านก็บอกแบบนี้)
มันจะเป็นแบบนี้จริงๆนะเหรอครับ? ผมไม่อยากแกะพวกมาลัยรถยังใหม่อยู่เลย
ผมเลยขับมันทั้งแบบนี้ล่ะ

ออฟไลน์ ID-4

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 10:55:27 »
รออยู่เหมือนกันครับ อยู่อยุธยา
คิวเดือนสิงหา สีขาว ได้รถปุ๊บ จะติดแก๊สปั๊บเลยครับ

ยินดีด้วยครับ กับเจ้าของกระทู้ ครับ

ติดฟิล์มข้างนอก ต้องดูให้ดีนะครับ น้ำที่ล้างกระจกก่อนติด อาจจะไหลหยดไปโดนพวกกล่องสมองกลต่างๆใต้คอนโซล ทำให้รถมีปัญหาได้ครับ รู้สึกว่า คนในสวีฟคลับจะโดนมากันแล้ว (ถ้าจำไม่ผิด คุณก็อยู่ในสวีฟคลับด้วยเหมือนกัน)
ติดข้างนอก ถ้าเกิดเหตุนี้ขึ้น ศูนย์ไม่รับประกันนะครับ (แต่คงไม่ซวยมั้ง)

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 11:48:35 »
อันนี้รับทราบแล้วครับ ผมยอมรับความเสี่ยงเองครับ

ออฟไลน์ escudaeza

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 04, 2013, 13:37:20 »
ไฟเข็มไมล์เรืองแสงอย่างเดียวอ่ะครับ ไม่เรืองแสงทั้งหน้าปัด

เป็นปัญหาเหมือนกันเลยครับ ถ้ามืดๆจะจหาที่ปิดแอร์ไม่เจอ จำไม่ได้ซะที ฮ่าๆๆ
Mazda CX8 2.5 SP 2019