ผู้เขียน หัวข้อ: หางานใหม่ครับ อยากได้คำแนะนำดีๆ  (อ่าน 3536 ครั้ง)

ออฟไลน์ Giorgio Chanchaya

• Newbie
  • *
หางานใหม่ครับ อยากได้คำแนะนำดีๆ
« เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 11:50:08 »
พี่ๆคนไหนทำงานบริษัทรถยนต์แล้วมีตำแหน่งว่างไหมครับ
ผมมองหางานใหม่อยู่ครับ ด้านการตลาดหรือproduct planning
อยากได้คำแนะนำน่ะครับ ตอนนี้มองๆที่Toyota Motors มีใครเคยทำหรือทำอยู่ป่ะครับ

ขอบคุณครับที่แวะเข้ามาอ่านและเสนอแนะข้อมูลดีๆให้ครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
Re: หางานใหม่ครับ อยากได้คำแนะนำดีๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 12:22:53 »
มาแนวแปลกๆ

แนะนำว่า หาดูตามเว็ปแล้วก็ไปบริษัทจัดหางานครับ ถ้าสะดวกก็ไปที่นิคมเลยครับ จะมีติดประกาศอยู่
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
Re: หางานใหม่ครับ อยากได้คำแนะนำดีๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 13:00:36 »
เห็นเวปสมัครงาน ส่งเมลล์มามีเยอะครับที่รับอยู่ เพราะช่วงนี้นิวโมเดลกันเยอะ

ลองหาดูตามเวปครับ ;)

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 13:13:13 »
สนใจตลาด hard disk มั๊ย ลองไปวางแผนการผลิตในสายงานนี้ดู ตลาดค่อนข้าง growth ..
สนใจลองไปสมัครที่ WD อยุธยา ...

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 13:18:29 »
ผมเองก็กำลังหาครับ รอรับ bonus สิ้นปีก่อนครับ  ;)

บริษัที่อยู่งานดี แต่เงินน้อย เวลาว่างเยอะมากๆ(หยุดเสาร์อาทิตย์) มีเวลาให้ครอบครัวมาก แต่คนรุ่นใหม่แบบเราๆวัยสัก 25 ปี

ทำงานมาได้สักระยะ เรียนจบมา 2 ปริญญา ก็อยากทำงานที่มันได้เงินดีกว่านี้ครับ เวลาให้ครอบครัวยังไม่จำเป็นเพราะไม่คิดจะแต่งงานอยู่แล้วครับ