ผู้เขียน หัวข้อ: ณ ตอนนี้ MU-X และ TRAILBLAZER ไม่มีใครพูดถึงเลยหรอ???  (อ่าน 12334 ครั้ง)

ออฟไลน์ View

• Hero Member
  • -SIXFLOOR-
กระทู้นี้ตั้งเล่นจากความเป็นจริงครับ 5555

ไม่มีใครจะเอา MU-X กะ Trailblazer ไปเปรียบเทียบแล้วครับ

เห็นช่วงนี้มีแต่ EVEREST vs FORTUNER vs PAJERO SPORT
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ SM.

Re: ณ ตอนนี้ MU-X และ TRAILBLAZER ไม่มีใครพูดถึงเลยหรอ???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2015, 22:01:06 »
มันยังไม่ถึงเวลาของเค้าละครับ

ไม่แน่ใจว่าต้องรอตัวกระบะ MC ก่อนหรือเปล่าด้วย แต่น่าจะออกมาไล่ๆกัน

ออฟไลน์ JAAP01

• Sr. Member
Re: ณ ตอนนี้ MU-X และ TRAILBLAZER ไม่มีใครพูดถึงเลยหรอ???
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2015, 22:14:04 »
ที่แน่ๆ Mu-X นอกจากจะต้องมีเครื่องใหม่ 1.9 ที่ใช้หอย 2 ตัว ช่วยกันปั่นแรงแล้ว ยังต้องใส่ระบบเกียร์ใหม่ รวมถึงระบบความปลอดภัยต่างๆ ที่จะต้องจัดมาแบบเต็มๆด้วย และราคาต้องสมเหตุสมผลด้วยนะครับ  :-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2015, 22:15:58 โดย JAAP01 »

ออฟไลน์ pjs6306

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2015, 22:18:38 »
ช่วงละครตอน ฟอ เอฟ ปา กะลังฮิดคับ กะลังออนแอร์ ส่วนมิวเคยฮิตมาตลอดสองปี ช่วงนี้มิวกะลังถ่ายทำอยู่ครับคาดว่า ตัดต่อ เสร็จพร้อมออนแอร์น่าจะก่อน motor expo คับ ช่วงนี้ปล่อย สามเสือนั้นไปก่อน อ้อใครสนใจของแถมส่วนลดเยอะแวะเจอน้องมิวได้ทุกโชว์รูมคับ :P

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2015, 22:41:58 »
ช่วงละครตอน ฟอ เอฟ ปา กะลังฮิดคับ กะลังออนแอร์ ส่วนมิวเคยฮิตมาตลอดสองปี ช่วงนี้มิวกะลังถ่ายทำอยู่ครับคาดว่า ตัดต่อ เสร็จพร้อมออนแอร์น่าจะก่อน motor expo คับ ช่วงนี้ปล่อย สามเสือนั้นไปก่อน อ้อใครสนใจของแถมส่วนลดเยอะแวะเจอน้องมิวได้ทุกโชว์รูมคับ :P
ไปถามมาได้ส่วนลดแค่ 20,000 เองของแถมก็ทั่วไป
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2015, 22:49:51 »
ไปถามมาได้ส่วนลดแค่ 20,000 เองของแถมก็ทั่วไป

ทั้งคันชอบแค่ด้านหลัง จริงๆน๊ะ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2015, 23:13:37 »
สำหรับ trail เป็น ppv ตัวแรก ที่ผมลุ้นตัวโก่งเลยครับ
เพราะผมคิดว่าถ้าพัฒนาร่วมกับ อีซูสุ น่าจะเน้นที่ครอบครัว มากกว่าเอาไว้ลุยๆ เหมือน mu7

แต่พอตัวจริงออกมา ผมก็ฝันสลายไปพร้อมๆกับ mu x

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2015, 23:15:02 »
ผมว่าเหลือ Tralblazer ตัว LTZ 2W  เท่านั้นแล้วครับที่น่าสน

ด้วยราคาและส่วนลด  เหลือพอกับ PJS  ตัวกลาง แต่เครื่องแรงกว่า 

Option ก็พอกัน  2 ตัวนี้ ชอบบอดี้ไหนก็เลือกได้เลยผมว่าห่างกันไม่มาก
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2015, 23:25:01 »
สำหรับผมคงไม่มีอะไรให้ต้องพูดถึงนะ
ต่อให้MC จะยัดออฟชั่น เปลี่ยนเครื่อง ใส่โน่นนี่นั่นมา
แต่บอดี้มันก็ยังเป็นบอดี้เดิม ซึ่งคนใกล้ตัวผมส่วนใหญ่ไม่ได้ชอบเลย
ผิดกับ PJS EV FTN ดีไซน์ดูล้ำมากกว่า นี่แหละประเด็นหลัก

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2015, 23:31:45 »
มันเคยเป็นรถที่ดีในวันของมัน เพียงแต่เวลานี้ได้ผ่านวันนั้นมาแล้ว

คงต้องรอตัว MC หละครับ ;)
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

JONNY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2015, 23:33:19 »
คู่นี้เห็นด้านหน้าว่าเป็นกระบะ

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2015, 23:42:01 »
สำหรับผมคงไม่มีอะไรให้ต้องพูดถึงนะ
ต่อให้MC จะยัดออฟชั่น เปลี่ยนเครื่อง ใส่โน่นนี่นั่นมา
แต่บอดี้มันก็ยังเป็นบอดี้เดิม ซึ่งคนใกล้ตัวผมส่วนใหญ่ไม่ได้ชอบเลย
ผิดกับ PJS EV FTN ดีไซน์ดูล้ำมากกว่า นี่แหละประเด็นหลัก

นั่นหละครับประเด็น ดีไซดภายนอกและภายใน 2 คันนี้มันกลายเป็นรถหลงยุคไปแล้ว
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 00:40:01 »

ใครใช้ MU-7 อยู่แล้วต้องการออกรถใหม่เป็น MU-X ส่วนลดสูงสุดถึง 50,000 บาท

หรือถ้าไม่ได้ซื้อเองก็ยังสามารถโอนสิทธิ์ส่วนลดนี้ให้กับบุคคลที่มีความสัมพันธ์ใกล้ชิดกันได้
เช่น ภรรยา, สามี, บุตร หรือพี่น้องคนใดก็ได้ ภายใน สิงหาคม 2558 นี้เท่านั้น
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 01:56:25 »

นั่นหละครับประเด็น ดีไซดภายนอกและภายใน 2 คันนี้มันกลายเป็นรถหลงยุคไปแล้ว
  ใช่ครับมันเป็นรถคนละยุคไปแล้ว  และยิ่ช่วงเปลี่ยนถ่ายสายเลือดในกลุ่ม 2.7  มีคนเคยถามผมไปออก MUX  และผมก็ไม่เคยแนะนำใครไปซื้อ ISUZU Mu x  แม้แต่คนเดียวและเวลานี้ผมก็เชื่อว่าผมคิดถูก ที่ไม่แนะนำใครซื้อเลย    รถค่อนข้างกั๊ก อ๊อพชั่นมาก มองที่รุ่น Top 4x4  อย่างเดียวนะครับถือว่าให้มาน้อยเทียบกับคู่แข่ง     ถ้าจะอัดอ๊อพชั่นมาเวลานี้ผมว่ามันสายไปแล้วล่ะคู่แข่งไปไกลมากแล้ว     แต่ว่า ISUZU  มีกลุ่มลูกค้าที่จงรักภักดีกับแบรนด์นี้อย่างเหนียวแน่นเป็นลูกค้าเฉพาะกลุ่มที่ยังไม่หนีไปไหน     ทางคุณหมูปนัดดา เจณวนาสินเชื่อว่าลูกค้ากลุ่มนี้จะเป็นตัวขับเคลื่อน ISUZU MOTOR THAILAND  ต่อไป        ไม่ใช่ลูกค้ากลุ่มใหม่ ๆ  อย่างคนในเนตนี้หรอก เพราะคงหาคนไปซื้อ ISUZU  ยาก เจอเปรียบเทียบแบบนี้เข้าไปก็คงซื้อ  ISUZU  กันไม่ลงหรอกมั้ง
ส่วน Traibrazer  ปัยหามันเกิดจาก GM Thailand  อย่างเดียวเลย   มันเกินเยียวยาแล้วครับแบรนด์นี้    ใครซื้อก็ถือว่าประหลาดล่ะ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 05:41:42 »

ก็เคยมีช่วงเวลาที่เป็นของเขาอยู่นะ

ออฟไลน์ JeansZ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 06:47:09 »
Trailblazer เคยบูมในตอนแรกหลังเปิดตัวครับ แต่กระแส​ไม่​แรง​มาก เพราะ​เป็น​แบรนด์ที่คนไทย​ส่วนใหญ่ไม่​เล่น ซึ่งก็​คือ​กลุ่ม​ที่ไม่ได้​เล่นเว็บรถ

แต่​พอ MU X เปิดตัว เอา​ตัวถัง​ของ Trailblazer มาทำเลย กระแสแรง​กว่า​หลายเท่า แม้​จะ​เป็นรอง​เรื่องเครื่องยนต์และ​เกียร์จะเป็นรอง เพราะเป็น​แบรนด์ที่คนไทยไว้ใจมานาน โดยเฉพาะคนที่ไม่เล่นเว็บรถ ยึดติด​กับ​แบรนด์ จะ​ซื้อ​รถกระบะหรือ ppv ก็​มอง​แค่ Toyota กับ Isuzu

Trailblazer ตอนนี้​เกิน​เยียวยาแล้ว​ครับ ถึงแม้จะ​เป็นต้นแบบ​ให้รุ่น​ย​อด​นิยม​อย่าง MU X เพราะปัญหาภายใน​ของแบรนด์ ศูนย์บริการ และ​ความ​ที่​เป็นแบรนด์อเมริกา ที่คนไทยยังไม่ค่อยไว้ใจ

ส่วน MU X หลัง Minor change ผมว่ามีโอกาสทำยอดขายแซง Everest ได้​ครับ แต่ถ้า​จะ​แซง Pajaro หรือ Fortune​r คงยาก
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ rojsak2021

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 08:22:55 »
mu x  เหมือนว่าจะเน้นด้านตัวรถมากกว่าเทคโนโลยี  แค่ cruise control ยังไม่มีเลย คงไม่มีบุคคลากรในด้านนี้ เมื่อก่อนคงอยู่ได้ แต่อนาคตคงอยู่ยาก ถ้าไม่พัฒนาใส่พวกออฟชั่นล้ำๆบ้าง

ออฟไลน์ eaton fuller

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 08:32:03 »
ครึ่งท่อนหน้าเหมือน ดีแมกซ์ เกินไป ซึ่งยุคนี้เขาต้องทำให้แตกต่างถึงจะwow

คงไม่ทันแล้ว ต้องรอ Gen ต่อไปอีกราว 10 ปี

ออฟไลน์ johnlee

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 08:39:20 »
ครึ่งท่อนหน้าเหมือน ดีแมกซ์ เกินไป ซึ่งยุคนี้เขาต้องทำให้แตกต่างถึงจะwow

คงไม่ทันแล้ว ต้องรอ Gen ต่อไปอีกราว 10 ปี

ถูกๆๆๆๆๆ อีกละ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Air_graphic

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 08:50:26 »
สองยี่ห้อนี้โดยเฉพาะ อีผุผุ มิวเอ็กซ์ หลังจากที่ดีใจกันว่าทำยอดขึ้นอันดับสอง แซงปาปอด และขึ้นอันดับแซงฟอต์จูนเนอร์ได้ ก็หลงดีใจกันพักนึง ตอนนี้ถึงเวลาแล้วที่จะตัองกลับไปอยู่ทีรๆควรอยู่เช่นเดิม เพราะพระเอกพจะรองตัวจริงเค้ากลับมาแล้ว

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 08:53:41 »
จะแก้ลำทันไหมนะเฮียมิวเนี่ย
ตอนนี้ดูโบราณมากไม่ต่างกับ MU7 สมัยก่อน
ออพชั่นก็ล้าสมัยไปเยอะ แม้แต่ครูสยังไม่มี  :(
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ whoami

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 10:50:32 »
ถ้าลดสัก 150,000 น่าจะขายดีพอสู้รุ่นน้องหน้าใหม่ได้บ้าง

แต่ชื่อชั้นระดับอีผุผุ ต่อให้ขายไม่ออกก็ไม่มีวันเห็นส่วนลดขนาดนั้นแน่ๆ

ออฟไลน์ mile

• Full Member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 10:54:34 »
ผมมองว่า isuzu ทำ mu-x ออกมาคงไม่ได้หวังเพื่อจะเป็นเจ้าตลาดรถด้านนี้หรอกครับ แต่ทำออกมาเพื่อเป็นทางเลือกของตัวเองเท่านั้น การทำรถโดยใช้แฟลตฟอร์มเดียวกับรถกระบะในบางจุดนั้น  เขาคงหวังในด้านเรื่องต้นทุนมากกว่ามีการแชร์อะไหล่กันมากขึ้น ก็สามารถดั้มราคาอะไหล่ได้ถูกลง ต้นทุนโดยรวมมันก็ถูกลง 

ส่วนตัว ไมเนอร์เชน นั้นจะมีการเปลี่ยนแปลงช่วงกระจังหน้า  และภายในอีกนิดหน่อยครับ  และมาพร้อมเครื่องยนต์ตัวใหม่ด้วย

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 11:01:19 »
ผมเอารถพ่อผมไปเชคระยะที่ ๐ อีสุ

ผมเดินๆดูรถเล่นๆ  มีชายวัย เกษียณมาดูรถ สี่ประตูใช้

ตอนแรกจะเอาไม่ยกสูง 7.8 แสน ไปๆมาๆ เซลเชียยกสูง เอา

ยกสูง 2500 อาจจะไม่แรง เซลเชียเครื่อง สามพัน ก็ยังเอา

เซลหน้ามืดแล้ว  เชียเอา มิวเอก บอกดาวเท่าเดิม เพิ่มงวดแค่นั้น ไม่คุยออพชั่นอะไรเลย(ตอนนี้จูนใหม่ยังไม่มา)

ก็ยังเอา โวะ  ขายได้เฉย ยอมเลยทั้งลูกค้า ทั้งเซล
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 11:09:59 »
สองค่ายนี้ ก็ขายได้เรื่อยๆครับ ตอนนี้ช่วงนี้ เห็นยอดขายรถอื่นๆในตลาด ไม่ค่อยดีเลยจริงๆ

อาจจะต้องรอดูสถานการณ์ปีหน้าอีกทีครับ ค่อยแก้เกมส์กันไปที่ละรุ่น ช่วงอาจจะเอาพวกโปรส่วนลดต่างๆมาสู้ไปก่อน

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 11:30:05 »
ผมเอารถพ่อผมไปเชคระยะที่ ๐ อีสุ

ผมเดินๆดูรถเล่นๆ  มีชายวัย เกษียณมาดูรถ สี่ประตูใช้

ตอนแรกจะเอาไม่ยกสูง 7.8 แสน ไปๆมาๆ เซลเชียยกสูง เอา

ยกสูง 2500 อาจจะไม่แรง เซลเชียเครื่อง สามพัน ก็ยังเอา

เซลหน้ามืดแล้ว  เชียเอา มิวเอก บอกดาวเท่าเดิม เพิ่มงวดแค่นั้น ไม่คุยออพชั่นอะไรเลย(ตอนนี้จูนใหม่ยังไม่มา)

ก็ยังเอา โวะ  ขายได้เฉย ยอมเลยทั้งลูกค้า ทั้งเซล
นี่ผมคิดว่าถ้าตัวเองซื้อ Fortuner เวลานี้ต้องหลับตาข้างนึงแล้วซื้อนะเนี่ย เพราะรถแพงกว่าคู่แข่งแต่กั๊กออพชั่นเอาไว้ ไม่เหมือนตัวส่งนอก  เจอเหตุการณ์แบบนี้เข้าไป  ถ้าเป็นลูกค้า ISUZU  ผมต้องใส่แว่นดำและให้เซลเดินจูงมือไปเลือกรถและแนะนำให้ว่าจะเลือกตัวไหน ลูกค้า ISUZU  เป็นคนจงรักภักดีกับแบรนด์มากจริง ๆ 

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 11:35:28 »
mu x  เหมือนว่าจะเน้นด้านตัวรถมากกว่าเทคโนโลยี  แค่ cruise control ยังไม่มีเลย คงไม่มีบุคคลากรในด้านนี้ เมื่อก่อนคงอยู่ได้ แต่อนาคตคงอยู่ยาก ถ้าไม่พัฒนาใส่พวกออฟชั่นล้ำๆบ้าง

ไม่ใช่ไม่มีบุคลากรไรหรอกครับ กั๊กล้วนๆ เพราะตัวนอกก็ครบๆกันหมด ออฟชั่นความปลอดภัย cruise ม่านถุงลม
แต่ไงก็ยังขายได้แหละ อย่างที่หลายๆท่านว่ามาอีซูซุมีฐานลูกค้าแบรนรอยอลตี้เยอะเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว แต่ถ้าระยะยาวคงไม่แน่ถ้ายังเป็นอย่างงี้อยู่

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 11:57:05 »

นี่ผมคิดว่าถ้าตัวเองซื้อ Fortuner เวลานี้ต้องหลับตาข้างนึงแล้วซื้อนะเนี่ย เพราะรถแพงกว่าคู่แข่งแต่กั๊กออพชั่นเอาไว้ ไม่เหมือนตัวส่งนอก  เจอเหตุการณ์แบบนี้เข้าไป  ถ้าเป็นลูกค้า ISUZU  ผมต้องใส่แว่นดำและให้เซลเดินจูงมือไปเลือกรถและแนะนำให้ว่าจะเลือกตัวไหน ลูกค้า ISUZU  เป็นคนจงรักภักดีกับแบรนด์มากจริง ๆ

จริงๆพ่อผมก็ไม่ต่าง วันที่แกจะซื้อ แกขับรถมุ่งไป ๐ อีสุเหมือนถูกมนต์สะกด เซลเสนออะไรมารับได้หมด ไม่ต่อรองอะไรเลย
แถมแกคุยในวงเหล้าว่า อีสุก้เหมือน ROLEX กระบะอื่นเหมือนนาฬิกาตลาดนัด อะไรประมาณนั้น
ภูมิใจจัดเลยล่ะ

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 12:07:04 »
ผมว่าอีสุสุและเชพคงมองตลาดพลาดไป ไม่คิดว่าคู่แข่งอย่างฟอร์ด มิตซู โตโยต้า จะกล้าทุ่มกลับตลาด ppvขนาดนี้ถึงขั้นพัฒนาตัวรถไห้ดูแตกต่างจากระกระบะทั่วๆไป
ppvขนาดนี้ถึงขั้นพัฒนาตัวรถไห้ดูแตกต่างจากระกระบะทั่วๆไป

สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ tsubasa

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 15:10:26 »
เอาสองตัวนี้ไปเทียบกับ fortuner เก่าที่เพิ่งตกรุ่นไป ผมว่าฟอร์จูนเก่ายังสวยกว่าเลย ทั้งๆที่อีซุสุกับเชฟมาที่หลัง ควรทำได้ดีกว่านี้
ยิ่งมาเจอตัวใหม่ๆนิว ftn / ev / pjs ยิ่งจบเลย