ผู้เขียน หัวข้อ: จากข่าวเปิดตัว Lexus GS300h เปิดราคา 4.09-4.49 เพื่อนๆคิดเห็นไงกันบ้างครับ  (อ่าน 11906 ครั้ง)

ออฟไลน์ Carrera

• Hero Member
ผมว่ามันฆ่าน้องตัวเองตายไปแล้วแน่ๆละ 1 ตัว คือ GS250   ;D :D  แต่ฆ่า GS250 ตามเกรย์ต่างๆรวนไปหมดแน่ๆ

แต่ราคานี้   มีหวังจะได้เห็นบนถนนเมืองไทยเยอะขึ้นหรือเปล่านะ   ;D

ออปชันเป็นยังไง  ใครมีมาแชร์กัน ครับ

ผมละอยากดูคลิป Check Check out กับเจ้า GS300h จริงๆ  ว่าจะได้สักเท่าไหร่   (เดาว่า 210)   :P
Hybrid   แซ่บเกือบทุกตัว  ตั้งแต่ GS450h  Active hybrid 3 Camry Hybrid ตัวเก่า ตัวใหม่  ยกเว้น Prius  กับ CT200 ที่ช้าไปหน่อยย  :o  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2013, 00:02:28 โดย Butterzai »

ออฟไลน์ Arado_kung

ผมกำลังเช็คข้อมูลรุ่นนี้กับเซลล์เลกซัสอยู่ เค้าบอกอีก1-2วันจะแจ้งรายละเอียดให้ทราบ ผมว่างานนี้ w212 ,f10 มีสะเทือนจริงๆล่ะ ราคาลงมาใกล้เคียงกันแล้วแต่เลกซัสเป็นรถนำเข้ามีภาษีดีพอสมควร ส่วนตัวผมมองว่าราคาขนาดนี้สำหรับรถนำเข้าทั้งคันก็โอเคล่ะ

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
ผมว่ามันฆ่าน้องตัวเองตายไปแล้วแน่ๆละ 1 ตัว คือ GS250   ;D :D  แต่ฆ่า GS250 ตามเกรย์ต่างๆรวนไปหมดแน่ๆ

แต่ราคานี้   มีหวังจะได้เห็นบนถนนเมืองไทยเยอะขึ้นหรือเปล่านะ   ;D

ออปชันเป็นยังไง  ใครมีมาแชร์กัน ครับ

ผมละอยากดูคลิป Check Check out กับเจ้า GS300h จริงๆ  ว่าจะได้สักเท่าไหร่   (เดาว่า 210)   :P
Hybrid   แซ่บเกือบทุกตัว  ตั้งแต่ GS450h  Active hybrid 3 Camry Hybrid ตัวเก่า ตัวใหม่  ยกเว้น Prius  กับ CT200 ที่ช้าไปหน่อยย  :o  

มันฆ่าน้องตัวเองไปนานแล้วครับ ตัว GS250 ไม่มีรถขายมาหลายเดือนแล้ว แล้วเครื่องก็ไม่แรงมากหรอกครับ ใช้เครื่องตัวเดียวกับ IS300h บนตัว IS 0-100 ก็ 8 วิกว่าๆ แล้ว ถ้ามาบน GS น่าจะ 8 ปลายๆ ไปเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2013, 02:31:42 โดย AuNaraKa »

ออฟไลน์ reyeshenry

ผมละอยากดูคลิป Check Check out กับเจ้า GS300h จริงๆ  ว่าจะได้สักเท่าไหร่   (เดาว่า 210)   :P

มันฆ่าน้องตัวเองไปนานแล้วครับ ตัว GS250 ไม่มีรถขายมาหลายเดือนแล้ว แล้วเครื่องก็ไม่แรงมากหรอกครับ ใช้เครื่องตัวเดียวกับ IS300h บนตัว IS 0-100 ก็ 8 วิกว่าๆ แล้ว ถ้ามาบน GS น่าจะ 8 ปลายๆ ไปเลย

ทำไม ถึงไม่มีรถขายละท่าน
รุ่นนี้มีระบบช่วยจอด เรดาห์ป้องกันการชนด้วยเหรอยังครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2013, 07:44:46 โดย reyeshenry »

ออฟไลน์ burutrad

ราคาดีขึ้นจริงๆครับแต่ส่วนตัวยังเชื่อว่าราคาพอๆกันคนก็ยังไป E-CLASS , F10 กันอยู่ดีโดยเฉพาะ E FACELIFT ตัวใหม่นี้ไฟหน้ามันสวยจริงๆครับในขณะที่ผมมองตัวจีเอสนี้ ( นานๆเจอที ) มันดูไม่โดดเด่นเท่าไหร่เลยครับ คหสต นะครับ... ;)

ออฟไลน์ Niceguy_C

• Sr. Member
ก็ GS250 ราคามันอยู่ที่ 4.59 ล้าน ถึง 5.09 ล้าน และสำหรับ สื่อมวลชนที่ลองขับแล้ว ก็ไม่ค่อยประทับใจเจ้าเครื่องตัวนี้เท่าไหร่

ครั้นจะโดดไป 350 ราคาก็ทะยานพรวดไป หกล้านกว่า

GS300h เปิดราคามายังงี้ ตัว GS250 คงไม่มีขายแล้วล่ะ

งานนี้เกรย์กระอักกันเป็นแถบๆ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ถ้า 250 V6 NA ราคาไม่คุ้ม ก็ไม่ต้องขายหรอกครับ อัดไฮบริดไปเถอะ พี่แกเชี่ยวอยู่แล้ว

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
เอาจริงๆครับ เงินสี่ล้าน กำเงินไปออก E-class ไม่ก็ 5-series ดีกว่า
GS300 ไม่ค่อยโดดเด่นเท่าไร ในสายตาผมนะครับไฟหน้ามันเหมือนตาแมงมุมไงไม่รู้
และที่สำคัญ มันดูไม่แพง ไม่รู้เป็นไร ไม่ชอบดีไซน์ของเลกซัสเลยจริงๆ

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

• Sr. Member
โอกาสที่จะได้เห็นวิ่งบนถนนคงมากขึ้นครับกับราคาขายเท่านี้ สำหรับคนที่ต้องการความแตกต่างจริงๆ ไม่ชอบใช้อะไรซ้ำกับใคร

แต่ส่วนตัวมองว่ารุ่นที่จะตายจริงๆไม่ใช่คู่แข่งแต่เป็นยี่ห้อเดียวกันเอง นั่นคือ GS250 ที่ราคาแพงไป กับ IS250 F Sport ที่ราคา 3.99 ล้าน เพิ่มอีกแสนเดียวได้รถคลาสใหญ่กว่าแถมเป็นไฮบริดด้วย

ส่วนคู่แข่งอาจจะไม่กระทบมาก เพราะราคาเท่าๆกันรถคู่แข่งดูน่าสนใจกว่ามากทั้ง 528i F10, Activehybrid 3, E300 Hybrid มีเงิน 4 ล้านคงเลือกดูรถพวกนี้ก่อน เพราะ GS ดีไซน์ดูไม่ค่อยเด่นเมื่อเทียบกับคู่แข่ง

ออฟไลน์ MystogaN

ก็ดีครับ ถ้าเปิดตัวมาราคานี้แต่แรก คงมีคนใช้มากกว่านี้พอสมควรเลย :-[

ออฟไลน์ choomodify

ผมชอบความแตกต่าง แต่ถ้าให้ซื้อเอง และพิจารณาหลายๆด้านแล้ว คงไปเยอรมัน ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ templeboy

ถ้าเปิดมาไม่ต่ำกว่า 4 ล้าน ผมมองว่าแทบไม่มีผล...อย่างมากก็ให้ช่วยแก้เหงาให้เซลล์ได้นิดนึง

Lexus ต้องใจถึงกว่านี้ !!!
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ถ้าเปิดมาไม่ต่ำกว่า 4 ล้าน ผมมองว่าแทบไม่มีผล...อย่างมากก็ให้ช่วยแก้เหงาให้เซลล์ได้นิดนึง

Lexus เป็นรถนำเข้าทั้งคันนะครับ ราคาเปิดต่ำๆผมว่ายาก แต่ถ้าเอามาเทียบกับ active hybrid 5 แล้วถึงจะแรงน้อยกว่าแต่ราคาก็ถูกกว่ากันเป็นล้าน อย่าเอารถประกอบบ้านเรามาเทียบกับนำเข้าทั้งคัน เพราะยังไงรถนำเข้าก็เสียเปรียบอยู่แล้ว

AuNaraKa

Lexus เป็นรถนำเข้าทั้งคันนะครับ ราคาเปิดต่ำๆผมว่ายาก แต่ถ้าเอามาเทียบกับ active hybrid 5 แล้วถึงจะแรงน้อยกว่าแต่ราคาก็ถูกกว่ากันเป็นล้าน อย่าเอารถประกอบบ้านเรามาเทียบกับนำเข้าทั้งคัน เพราะยังไงรถนำเข้าก็เสียเปรียบอยู่แล้ว

แล้วถ้าเทียบกับ E class ล็อตแรกประกอบนอกหล่ะครับ ราคาใกล้ๆ กัน

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport

ถ้าทำราคา 3.89-3.99 ได้ยอดขายพอสมควรแน่นอนครับ แต่พอเกิน4 ตอนนี้ผมว่า E facelift น่าสนใจที่สุด ยิ่งถ้าใครตั้งงบไว้น้อยกว่านี้ 5 ตอนนี้บวกส่วนลดถูกกว่ารถเล็กกว่าอย่าง IS อีกครับ Lexus ตอนนี้ติดที่ราคาสูงไปครับ ถึงจะว่าเป็นรถประกอบนอกแต่ต้องอยาลืมครับว่า ณ ตอนนี้ค่ายเยอรมันเค้าแข่งกันที่ราคาครับ

GreenG

ผมว่าคิดซะว่าจ่ายภาษีนำเข้าเพื่อชาติไทย มันจะดูคุ้มเองครับ :D

แล้วถ้าเทียบกับ E class ล็อตแรกประกอบนอกหล่ะครับ ราคาใกล้ๆ กัน

อันนั้นเท่าที่ผมทราบ MBTH กับ BMWTH ขายตัวรถนำเข้าราคาใกล้เคียงกับประกอบในเพราะต้องการทำตลาดลูกค้าให้ได้ก่อนครับ และลองสังเกตดูได้ว่าล๊อตนำเข้าราคาไม่แพงเนี่ยมันมีแค่หลักสิบคัน มีขายแค่ระยะเวลาสั้นๆหมดแล้วหมดเลย เพราะทางบริษัทแทบจะไม่ได้กำไรจากราคาขายที่ตั้งไว้เลย รถประกอบในได้กำไรเป็นเนื้อหนังมากกว่าครับ ส่วน lexus ตอนนี้ยังไม่มีโรงงานประกอบบ้านเราเลยเล่นมุขนี้ไม่ได้ครับ ขายของถูกแล้วกำไรไม่พอยาไส้ไม่มีใครขายหรอกครับ

ออฟไลน์ 3662

• Jr. Member
  • **
lexus ถ้าจะซื้อเหตุผลหลักน่าจะมาจากศูนย์บริการนี่แหละครับ เพราะมันแหล่มจริงๆ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ผมว่าคิดซะว่าจ่ายภาษีนำเข้าเพื่อชาติไทย มันจะดูคุ้มเองครับ :D
ยิ่งคิดยิ่งไม่อยากเสีย เพราะเสียภาษีไปไม่รู้ไปพัฒนาชาติจริงๆเท่าไหร่ครับ

ยิ่งคิดยิ่งไม่อยากเสีย เพราะเสียภาษีไปไม่รู้ไปพัฒนาชาติจริงๆเท่าไหร่ครับ

รักษาดินแดนเอาอีกล่ะ ภาษีที่เสียไปก็เอามาพัฒนาประเทศไทยเนี่ยแหละ เคยอยู่เมกาก็น่าจะรู้นะครับว่าสาธารณูปโภคพื้นฐานไทยไม่ด้อยกว่าเมกาเลย ไอ้พวกนักการเมืองตั้งงบประมาณแล้วตอดเข้ากระเป๋าตัวเองมันมีทุกประเทศครับ เพียงแต่บ้านเราไม่ค่อยมีการลงโทษแบบจริงจังซักเท่าไหร่ แต่อย่างน้อยรัฐมนตรีไทยก็เคยติดคุกเพราะคดีทุจริตก็มีเหมือนต่างประเทศน่ะแหละ และนักการเมืองไทยดีๆก็มีอยู่เยอะครับ เพียงแต่มันไม่เป็นข่าวเพราะขายข่าวไม่ได้ ข่าวเน่าๆของนักการเมืองคนชอบมากกว่า

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้าเป็นคันที่ 3-4

แล้วมี Premium midsize อยู่แล้ว ผมก็จะเลือกมันครับ

ออฟไลน์ KKOOB

• Full Member
GS300h 0-100 km/h = 9.2 sec
E300 Hybrid 0-100 km/h = 7.6 sec
525d 0-100 km/h = 7.0 sec

ถ้า lexus ทำสมรรถนะให้พอฟัดพอเหวี่ยงกะคู่แข่งซะหน่อย ผมคงเลือก Lexus แต่นี่ต่างกันเกินไปครับ ราคานี้คงเอา E300 เหมือนเดิม

ออฟไลน์ gayji

• Full Member
เห็นรูปในโฆษณาหนังสือพิมพ์ สวยดีครับ เห็นราคาแล้วก็ร้องว้าว เพราะปกติ Lexus จะแพงกว่ารถยุโรป ซึ่งทำให้ไม่เคยมองเลยครับ
ตอนนี้เปิดมาราคาพอๆ กับรถเยอรมันเจ้าตลาดเลย ผมว่าตลาดจะได้แข่งขันกันสนุกขึ้นครับ

เดิมไม่เคยเห็นว่า Lexus สวยเลย แต่ตัว GS300h นี่ถูกใจผมดีครับ