ผู้เขียน หัวข้อ: มีเต๊นท์ไหนรับซื้อรถ แบบโอนเลยไม่โอนลอยไหมคะ (มีในกระทู้เก่า)  (อ่าน 1647 ครั้ง)

ออฟไลน์ wwantana

• Newbie
  • *
อ้างอิง https://community.headlightmag.com/index.php?topic=81786.0
คุณ Newhang เจอเต๊นท์นึงให้โอนเลย (เพิ่ง pm ไปสอบถามรายละเอียดเต๊นท์)

รถเก่ามาก 2x ปี ทางเลือกต่อไปคือขายเป็นซาก

และมีรถพี่สาวอีก 1 คัน อายุประมาณ 1x ปี คันนี้ ไม่ขายซาก และอยากขายแบบโอนเลย

อ่านกฎกติกาแล้ว ไม่แน่ใจว่าสามารถให้ข้อมูลเต๊นท์ทางนี้ได้ไหม
ถ้าไม่ได้ รบกวนส่งมาทาง pm นะคะ

ขอบคุณมากค่ะ _/\_

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2024, 15:30:55 โดย wwantana »

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
ทำไมถึงอยากโอนเลยล่ะครับ

คือที่เต้นท์เค้าให้โอนลอยไว้ เพื่อง่ายในการโอน คือบางทีเต้นท์ก็ไม่ได้สะดวกไปยืนรอโอนที่ขนส่ง เค้าจะให้เด็กไปทำเป็นรอบๆ 

แต่ถ้าต้องการคนซื้อแบบโอนเลย ก็ลองคุยกับคนซื้อสิครับว่า โอนเลยได้ไหมนัดเจอขนส่งก็น่าจะได้นะ

ออฟไลน์ wwantana

• Newbie
  • *
ทำไมถึงอยากโอนเลยล่ะครับ

คือที่เต้นท์เค้าให้โอนลอยไว้ เพื่อง่ายในการโอน คือบางทีเต้นท์ก็ไม่ได้สะดวกไปยืนรอโอนที่ขนส่ง เค้าจะให้เด็กไปทำเป็นรอบๆ 

แต่ถ้าต้องการคนซื้อแบบโอนเลย ก็ลองคุยกับคนซื้อสิครับว่า โอนเลยได้ไหมนัดเจอขนส่งก็น่าจะได้นะ

กลัวคนซื้อไม่โอนเป็นชื่อตัวเอง (ซึ่งมีความเป็นไปได้สูงมาก เพราะรถเก่า ราคาถูก) แล้วไปก่อคดี หรือเกิดอุบัติเหตุ

เข้าใจว่ามีหลักฐานการซื้อขาย และสำเนาบัตรประชาชน ผู้ขายก็ใช้ยืนยันได้ว่าไม่มีความเกี่ยวข้องกับคดี
แต่กลัวว่าถ้าเกิดคดีไกลๆ ต้องเดินทางไปๆมาๆข้ามจังหวัด (ซึ่งอาจจะมากกว่า 1 รอบ) ไม่อยากเสี่ยงตรงนั้นค่ะ

ที่อยากขายเต๊นท์เพราะไม่สะดวกประกาศขายเอง (ต้องนัดวันคนเข้ามาดู) ประมาณนี้ค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2024, 19:16:22 โดย wwantana »

ออฟไลน์ Oatsenal1

• Full Member
ถ้ามีรบกวนขอไว้เป็นข้อมูลด้วยนะครับ

ออนไลน์ Tien.W

ถ้าแบบนั้น ต้องขายให้คนรู้จัก แล้วนัดไปโอนส่งมอบรถที่ขนส่งเลย น่าจะดีกว่าครับ

เพราะอย่างผม ขายรถให้คนรู้จัก 2 คัน ก็ไม่มีใครไปโอนทันทีเหมือนกัน ก็จะราวๆ 1 เดือน น่ะครับ

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

• Sr. Member
การที่โอนเลย เต้นมีค่าใช้จ่ายหลายต่อ
ขายเสร็จ ไปโอนเป็นชื่อเต้น พอมีลูกค้ามาซื้อ ต้องไปโอนเป็นชื่อลูกค้าคนใหม่อีก ทั่งเสียเวลาและเสียเงินเขาเลยไม่ทำกัน ผมขายรถให้เต้นมา 4 คัน มีแค่คันเดียวที่โอนเลย เพราะเขาซื้อให้แฟนเขา นอกนั้นทำโอนลอยไว้หมดเลยครับ

ออฟไลน์ Devil13

อยากโอนเลยต้องขายตรงๆ กับผู้ซื้อเองครับ
จับมือกันไปโอนที่ขนส่งกันวันนั้นเลย

ออฟไลน์ turbofever

• Sr. Member
กระทู้ดักกระทู้ปั่นหรือไม่หลายปีผ่านเลย  ถ้าไม่ ก็ถามตัวเองสิ อยากได้รถที่มีประวัติเปลี่ยนมือเยอะๆ เจ้าของลำดับที่สิบที่ห้าสิบหรือป่าว ทำแล้วเต้นท์จะขายรถง่ายขึ้น รถน่าซื้อมากขึ้นหรือไร