ผู้เขียน หัวข้อ: GLE 53 AMG ใช้เป็นรถคันหลักถือว่าน่าสนใจมั้ยครับ  (อ่าน 2290 ครั้ง)

ออฟไลน์ P1 BKK

• Newbie
  • *
สอบถามความเห็นครับ ใช้วิ่งในเมืองเป็นหลัก ออกต่างจังหวัดบ้างเดือนละครั้ง  ส่วนตัวชอบรถที่ขับสนุกเครื่องเเรง เเต่ไม่เน้น top speed ครับ ในงบไม่เกิน 6 ล้าน GLE 53 AMG ถือว่าตัวเลือกน่าสนใจมั้ยครับ ใกล้ minorchange เเล้ว ตอนนี้ควรได้ส่วนลดเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ FyGI

• Hero Member
Re: GLE 53 AMG ใช้เป็นรถคันหลักถือว่าน่าสนใจมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2023, 09:30:24 »
ผมเห็นมีมาโชว์ที่ เซ็นทรัล พระรามสอง วางป้ายราคาพิเศษ 5.5 ล้านหน่อยๆ ครับ

ใช้เป็นรถหลักถือว่าโอเค ปัญหาเรื่องเดียวน่าจะเป็นค่าน้ำมัน

ออฟไลน์ Kanarath

• Sr. Member
Re: GLE 53 AMG ใช้เป็นรถคันหลักถือว่าน่าสนใจมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2023, 13:17:58 »
ปีที่แล้วผมก็เล็งคันนี้ครับ แต่ไม่มีรถให้ลอง
คันอื่นที่ได้ลองมาก็มี
BMW X5 30d
BMW X5 45e
Volvo XC90
Porsche cayenne hybrid
Audi Q8 60 tfsi-e

ชอบสุดคือ Q8 ขับสนุก ไม่โยน เข้าโค้งเยี่ยม ถึงจะแฝด cayenne แต่ขับดีกว่า cayenne
อีกคันที่ขับสนุกก็คือ X5 45e ครับ
ไม่ขอบสุดคือ XC90

สุดท้ายไปได้ X7 40d แทนแบบไม่ได้ลองขับ แต่ไม่ผิดหวังเลย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2023, 17:05:41 »
ปีที่แล้วผมก็เล็งคันนี้ครับ แต่ไม่มีรถให้ลอง
BMW X5 30d
BMW X5 45e
Volvo XC90

ชอบสุดคือ Q8 ขับสนุก ไม่โยน เข้าโค้งเยี่ยม ถึงจะแฝด cayenne แต่ขับดีกว่า cayenne
อีกคันที่ขับสนุกก็คือ X5 45e ครับ

สุดท้ายไปได้ X7 40d แทนแบบไม่ได้ลองขับ แต่ไม่ผิดหวังเลย
รบกวนถามหน่อยครับ ว่าทำไมสุดท้ายถึงไปได้ X7 แทน Q8 ที่ชอบสุดครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2023, 17:06:59 »
ผมเห็นมีมาโชว์ที่ เซ็นทรัล พระรามสอง วางป้ายราคาพิเศษ 5.5 ล้านหน่อยๆ ครับ

ใช้เป็นรถหลักถือว่าโอเค ปัญหาเรื่องเดียวน่าจะเป็นค่าน้ำมัน
ขอบคุณครับ ถ้า 5.5 ล้านได้ป้ายแดงไม่ใช่ demo ถือว่าน่าสนมากครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2023, 17:22:52 »
BMW X5 30d
BMW X5 45e
Volvo XC90

รบกวนถามหน่อยครับ ว่าทำไมสุดท้ายถึงไปได้ X7 แทน Q8 ที่ชอบสุดครับ

เหตุผลแรกเพราะมันได้ 6 ที่นั่ง แล้วแถวสองเป็นแบบแยกมีจอทีวี ภรรยาชอบครับ
ข้อสองมันเก็บของได้เยอะกว่าถ้าพับเบาะแถว3ครับ ลูกชาย4ขาของเยอะกว่าพ่อแม่อีกครับ
ข้อสุดท้าย ได้ class สูงกว่า ความรู้สึกโดยรวมภายในวัสดุต่างๆ เบาะนวด options อะไรพวกนี้ครับ
แถมอีกข้อ มันไม่ใช่ PHEV ด้วยครับ

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2023, 23:23:43 »
สอบถามความเห็นครับ ใช้วิ่งในเมืองเป็นหลัก ออกต่างจังหวัดบ้างเดือนละครั้ง  ส่วนตัวชอบรถที่ขับสนุกเครื่องเเรง เเต่ไม่เน้น top speed ครับ ในงบไม่เกิน 6 ล้าน GLE 53 AMG ถือว่าตัวเลือกน่าสนใจมั้ยครับ ใกล้ minorchange เเล้ว ตอนนี้ควรได้ส่วนลดเท่าไหร่ครับ
ถ้าชอบดีไซน์ก็จัดได้ครับ พะยี่ห้อAMGน่าจะสนุกแน่ ส่วนลดเงินสดน่าจะราวๆ3แสนบวกลบ ส่วนตัวผมว่าทรงมันป้อมๆสั้นๆชอบกล ภายในก็ยังไม่ค่อยอัพเดทเหมือนรุ่นใหม่ๆ ถ้าอยู่บ้านติดWall box ได้ ผมชอบทรงAudi Q8 E-Tron มากกว่า ทัายดูเรียวยาวลงตัวดี ภายในก็ดูทันสมัยกว่าด้วย อัตราเร่งต้นก็พอๆกับGLE53
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2023, 08:36:33 »
จาก list ที่เห็น ผมก็ชอบ Q8 ที่สุดนะครับ สวยมากๆ แต่ถ้าต้องมีขนของด้วยบ่อยๆ ตัวท้ายลาดแบบนี้ อาจไม่เหมาะเท่าไหร่ครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2023, 11:54:12 »
อีกคันที่น่าจะขับสนุกก็ X6 40i ครับ

เคยอยากได้คันนี้เหมือนกัน เพราะได้เบนซิน
แต่ไปลองนั่งเบาะหลังแล้วไม่ไหว ชันมาก คนนั่งคงบ่นแน่ๆครับ